PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการจีบหญิงครับ

armzamang
19th April 2013, 23:35
ผมพูดตรงๆเลยนะ ผมเป็นคนขี้อายมาก ตอนนี้ก่อพูดคุยสาว ที่พบกันที่ค่าย ผ่านทางเฟสอยู่ ผมจีบสาวไม่เป็นอ่ะ บอกตรงๆเลย

พูดกันทุกวัน พูดแต่เรื่องทั่วไป เรื่องเรียน - - แบบ ผมเปิดประเด็นจีบไม่เป็นอ่ะ ใครเซียนแนะนำหน่อยสิครับ

reconnang
19th April 2013, 23:48
เดินเข้าไปบอกตรงๆเลย.....น้อง พี่ อยาก ซํ้ม น้อง จัง :)

darkperson50
20th April 2013, 00:58
เดินเข้าไปบอกตรงๆเลย.....น้อง พี่ อยาก ซํ้ม น้อง จัง :)
อันนี้ก็เว่อไป วิธีผมเลย เดินไปหาเขา บอกไปเลยครับ พี่ขอจัดน้องซัก 3 น้ำ ได้มั้ย ... ล้อเล่นๆ

*จีบสาวมันต้องฝึกเรื่อยๆครับ
อาจจะลองถามเพื่อนที่เคยจีบสาวว่าเขาใช้เทคนิคอย่างไร พูดอย่างไร
ทั้งนี้คุณอาจจะต้องลองเล่นมุข ลองหยอดคำหวานไป แป๊กก็ไม่เป็นไรครับ ยิ่งบ่อยๆจะรู้ว่าอันไหนเขาชอบไม่ชอบ
เวลาคุยแรกๆก็คุยเรื่องทั่วไปๆ หลังๆก็เริ่มเข้าเรื่องส่วนตัว อีกวิธีคือลองเข้าทางเพื่อนเธอครับ ให้เพื่อนเธอช่วยเป็นแม่สื่อให้
จริงๆมีเยอะนะครับ สาวแต่คนใช้วิธีจีบแตกต่างกัน ผมอยากรู้สถานะคุณมากกว่า ตอนนี้เป็นยังไง เจอกันบ่อยมั้ย เรียนห้องเดียวกันรึเปล่า บลาๆๆ

Roach000
20th April 2013, 01:01
sometimes the best way to connect with someone, it's stop thinking about them and keep focus on yourself. --- House .M.D.

qwe11507
20th April 2013, 01:20
sometimes the best way to connect with someone, it's stop thinking about them and keep focus on yourself. --- House .M.D.

ตึ๊บ ! เลยวะ !

// นี้นะครับ ๆ ถ้าจะจีบสาว ๆ อย่างแรกเลย ๆๆ เฟิร์ส เลย ดูก่อนว่าเขามี เดอะ บอยเฟรนด์ รึยัง ? ถ้ายังไม่มีก็ลองเซาะแซะ ถามเรื่องอื่นดู ๆ ว่าชอบอะไร ? เคยมีแฟนรึเปล่า ? แล้วเลิกกันมายังไงอ่ะ ?

ชอบเล่น กีฬาไรหรอ ? ชอบช็อปปิ้งรึเปล่า ? แล้วไปดูหนังเรื่อง นี้นี้นี้ ยัง ๆ ?? ไปดูกับเรามะ ? เราเลี้ยง ! ถ้าเขาตกลง ก็ ดี ๆ ก็ชวนไปกินข้าว ๆ ชวนไปเที่ยวห้าง (ขณะรอรอบหนัง)

ชวนไปช้อปปิ้ง , แล้วก็ชวนไปดูในสิ่งที่คุณสนใจ หรือ ชอบ ! แต่ก็อย่าออกหน้า ออกตา อะไรอย่างงี้ เพราะอย่างงั้นเขาจะเห็นว่าเราคลั่ง อะไรกับสิ่งนี้มากเกินไปรึเปล่า ?

แบบว่าถ้าชอบก็แค่ออกตัวเบา ๆ แสดงความรู้ของเราในสิ่งที่เราชอบออกมาแค่ 10-20 เปอร์เซ็นต์ อย่าให้มันเกินนั้นเพราะ ผญ เขาจะคิดกับเาแบบว่า ๆ ???? อะไรงี้ ๆ

ถึงวิธีผม มันจะดู เบสิค ไปหน่อยแต่เชื่อเหอะครับ ๆ เขาจะต้องชอบคุณแน่ ๆ คิดไว้เสมอครับ ๆ ว่าคุณชอบเข้า ๆ และคุณจะต้องบอกรักเขา ไม่ใช้รอให้เขา โดนตัดหน้า แล้วคุณก็มานั่งเศร้า ทั้งๆ ที่คุณไม่ได้ทำอะไรไป

ความรักก็เหมือนกับ เกม ฟุตบอลครับ ๆ ในขณะลูกบอลนั้น อยู่ใกลจากคุณมาก คุณพยายามที่จะวิ่งตามมันไป แต่คุณวิ่งในแบบ ไม่มีความแน่นอน ไม่มีความแน่ใจ ส่วนอีกฝั่งนึงเขาเล็งรอที่จะเอาลูกฟุตบอลลูกนี้มาให้ได้ ๆ แล้วเมื่อเขา ได้ลูกฟุตบอล ลูกนั้นแล้ว ผมเชื่อครับ ว่ายังไงซะ คุณก็ไม่มีทางแย่งลูกฟุตบอลลูกนั้น มาได้แน่นอนครับ !

อย่าให้โอกาศของคุณหลุดลอยไปครับ !! เชื่อเถอะครับ ๆ ลองวัดดวงไปเลยครับ ๆ ใช้วิธีผม หรือจะเอาวิธีย่อก็ได้

นัดพบเจอกัน แล้วบอกรักเลย !!

Ratiio
20th April 2013, 07:02
จีบสาวคนแรกในชีวิตติด ถือว่าเก่งครับ 5555+ ผมจีบครั้งแรกนะ เละเป็นโจ๊กอ่ะ ผมนะเละ
พอคน 2345678910 สบายย 555555+ เดี๋ยวพอมีประสบการ์ณคุณก็จะเก่งขึ้น อิอิ :victory

armzamang
20th April 2013, 09:21
อันนี้ผมไม่ค่อยได้เจอตัวจริงอะ่สิ ตอนนี้ก่อคุยกันมา 5 วันแล้วมั้ง ผมชวนเขาคุยตลอดเลย

แบบ กินข้าวยัง เขาก่อตอบมาว่า เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่มี แล้วกินข้าวยัง :(

bonusz
20th April 2013, 20:01
ควรโทรคุย คุยกันต่อหน้าบ้าง เพราะมันจะทำให้เขินมากๆเวลาเจอหน้ากันจริงๆ

BlueFriday
21st April 2013, 01:01
วิถีค้นหา(จีบ)

คนแรก = ถูกปฏิเสธ

คนที่ 2 = ถูกปฏิเสธ

คนที่ 3 = เล่นตัวนิดหน่อย แต่ก็ปฏิเสธ

คนที่ 4 = ยิ้มให้ แต่ก็ปฏิเสธ

คนที่ 5 = พูดคุยด้วยดี แต่มีแฟนแล้ว

คนที่ 6 = สนใจ แต่ก็พลาด

คนที่ 7 = สนใจ แต่ไม่จริงจังเท่าไหร่(รักสนุก)

คนที่ 8 = ลองคุยกันได้สักพัก แต่ก็ไม่มีท่าทีว่าจะพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นเลย

คนที่ 9 = จีบติด!

ถ้าคิดจะจีบใคร ไม่ต้องกลัวการที่จะถูกปฏิเสธ คิดดูถ้าคุณจีบคนแรกไม่ติด
ลองจีบอีกสักทีไม่ติด ท้อ รู้สึกหมดความหวัง ยอมแพ้ แล้วคุณจะได้เจอคนที่ 9 หรอ!

สู้สู้ ทุกอย่างจะดีขึ้นเองเมื่อเข้าใจ เริ่มเรียนรู้จักกับมัน จีบหญิงมีแต่ได้กับได้ อย่าจีบทิ้งจีบขว้างล๋ะ ที่ใครกลัวว่าเสียหน้านะไม่มีจริงหรอก
คิดไปเองกันทั้นนั้น ถ้าคุณจะเสียหน้าจริงๆ แสดงว่าเขาเริ่มสนใจคุณขึ้นมาแล้วล๋ะ เขาคงไม่เอาเวลามาคิดถึงคนที่เขาไม่สนใจหรอกน่า
อีกเรื่องที่อยากให้รู้ ตื้อ กับ ห่วง มันแตกต่างกัน ส่วนเรื่องจะเริ่มอย่างไรอย่าเพิ่งซีเรียส อย่าคิดมาก เริ่มแรกด้วยการ คุณเจอสาวน่ารัก พอเขาหันมาก็ส่งยิ้มให้ ห้ามหลบหน้า
ยิ้มอย่างจริงใจ แรกอาจจะฝืนๆ นิดนึง แต่เมื่อทำจนชิน จะเป็นธรรมชาติเอง อาการเกร็งจะเบาลงไปเองตามธรรมชาติในเรื่องการแสดงอาการทางใบหน้า

ขั้นต่อมาคือการทักทาย เมื่อคุณเจอคนที่ถูกใจ พยายามพูดทักทาย พูดอย่างไรก็ได้ อย่ากวน TEEN ล๋ะ
(กับสาวที่คุณรู้จักล๋ะ ไม่ต้องสนิท แค่เคยเห็นหน้ากันก็ใช้ได้ คนแปลกหน้าไม่ต้องก็ได้แล้วแต่)

ขั้นต่อมาเพิ่มการพูดคุย (อย่าลืมยิ้มด้วยล๋ะ) เมื่อเจอคนที่ถูกใจ ยิ้ม ทักทาย และพูดคุยเล็กๆน้อยๆ ไม่ต้องพูดมาก ย่ำ! อย่าพูดมาก และเดินจากไป อย่าลืมยิ้มด้วย :)

ขั้นต่อไป ไปพัฒนาเอาเอง แรกๆ อาจจะมีเขินอาย แต่เมื่อคุณทำจนกลายเป็นธรรมชาติแล้ว พวกเธอจะรู้สึกได้ในสิ่งที่คุณทำ

Instinger_Zone
21st April 2013, 01:26
ขั้นแรก ถามตัวเองก่อนว่าทำอะไรไปแล้วบ้าง
ขั้นที่สอง ถามตัวเองอีกครั้งว่าควรจะทำอะไรต่อไป
ขั้นที่สาม ตั้งเป้าหมาย เปรียบดั่งการปีนเขา และเตรียมพร้อมทั้งกาย ใจ ยาสามัญฯ และแอร์แบ็ค(?)
ขั้นที่สี่ พุ่งทะยานสู่เป้าหมาย

หากไปไม่ถึงเป้าหมาย หรือร่วงมาซะก่อน ก็มีแอร์แบ็คคอยรองรับ และทำแผลด้วยยาสามัญฯซะ(สำคัญนะเนี่ย)
หากไปถึงเป้าหมายแล้วนั้นก็อยู่ที่ตัวคุณแล้วว่าจะทำอย่างไรต่อไป

//ที่บอกเป็นปรัชญาเพราะคนอื่นบอกแบบธรรมดาไปหมดละ 555+
//~~เนื้อคู่ ถึงอยู่แสนไกลคงไม่คลาดคลา มุ่งหวัง สมดังอุราไม่ว่าใครใคร~~(กรุเพ้ออะไร?)

SNSD ❤
21st April 2013, 01:32
ตึ๊บ ! เลยวะ !

// นี้นะครับ ๆ ถ้าจะจีบสาว ๆ อย่างแรกเลย ๆๆ เฟิร์ส เลย ดูก่อนว่าเขามี เดอะ บอยเฟรนด์ รึยัง ? ถ้ายังไม่มีก็ลองเซาะแซะ ถามเรื่องอื่นดู ๆ ว่าชอบอะไร ? เคยมีแฟนรึเปล่า ? แล้วเลิกกันมายังไงอ่ะ ?

ชอบเล่น กีฬาไรหรอ ? ชอบช็อปปิ้งรึเปล่า ? แล้วไปดูหนังเรื่อง นี้นี้นี้ ยัง ๆ ?? ไปดูกับเรามะ ? เราเลี้ยง ! ถ้าเขาตกลง ก็ ดี ๆ ก็ชวนไปกินข้าว ๆ ชวนไปเที่ยวห้าง (ขณะรอรอบหนัง)

ชวนไปช้อปปิ้ง , แล้วก็ชวนไปดูในสิ่งที่คุณสนใจ หรือ ชอบ ! แต่ก็อย่าออกหน้า ออกตา อะไรอย่างงี้ เพราะอย่างงั้นเขาจะเห็นว่าเราคลั่ง อะไรกับสิ่งนี้มากเกินไปรึเปล่า ?

แบบว่าถ้าชอบก็แค่ออกตัวเบา ๆ แสดงความรู้ของเราในสิ่งที่เราชอบออกมาแค่ 10-20 เปอร์เซ็นต์ อย่าให้มันเกินนั้นเพราะ ผญ เขาจะคิดกับเาแบบว่า ๆ ???? อะไรงี้ ๆ

ถึงวิธีผม มันจะดู เบสิค ไปหน่อยแต่เชื่อเหอะครับ ๆ เขาจะต้องชอบคุณแน่ ๆ คิดไว้เสมอครับ ๆ ว่าคุณชอบเข้า ๆ และคุณจะต้องบอกรักเขา ไม่ใช้รอให้เขา โดนตัดหน้า แล้วคุณก็มานั่งเศร้า ทั้งๆ ที่คุณไม่ได้ทำอะไรไป

ความรักก็เหมือนกับ เกม ฟุตบอลครับ ๆ ในขณะลูกบอลนั้น อยู่ใกลจากคุณมาก คุณพยายามที่จะวิ่งตามมันไป แต่คุณวิ่งในแบบ ไม่มีความแน่นอน ไม่มีความแน่ใจ ส่วนอีกฝั่งนึงเขาเล็งรอที่จะเอาลูกฟุตบอลลูกนี้มาให้ได้ ๆ แล้วเมื่อเขา ได้ลูกฟุตบอล ลูกนั้นแล้ว ผมเชื่อครับ ว่ายังไงซะ คุณก็ไม่มีทางแย่งลูกฟุตบอลลูกนั้น มาได้แน่นอนครับ !

อย่าให้โอกาศของคุณหลุดลอยไปครับ !! เชื่อเถอะครับ ๆ ลองวัดดวงไปเลยครับ ๆ ใช้วิธีผม หรือจะเอาวิธีย่อก็ได้

นัดพบเจอกัน แล้วบอกรักเลย !!

ลามะเอ้ยยาวไปไม่อ่าน

love Barcelona
21st April 2013, 02:00
ผม โดนมากับตัวเองเลยผมจะบอกให้นะครับว่าจะจีบสาวยังไง ข้อแรกหน้าตาไม่ต้องดีมาก สองปากหวานใจกว้าง ขอสุดท้ายคือคุณต้อง รวยครับ รวย รวย รวย รวยอย่าวเดียวถึงอยู่ได้ครับไม่งันไม่ได้ กินจริง ๆ
มีคนเคยบอกผมว่าเงินอะมันซื้อได้ทุกอย่างแม้กับรักแท้ก็ตาม :( :( พูดเรื่องนี้เศร้าผมขอไปร้องไห้ก่อนละ T_T

BlueFriday
21st April 2013, 02:28
อันนี้ผมไม่ค่อยได้เจอตัวจริงอะ่สิ ตอนนี้ก่อคุยกันมา 5 วันแล้วมั้ง ผมชวนเขาคุยตลอดเลย

แบบ กินข้าวยัง เขาก่อตอบมาว่า เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่มี แล้วกินข้าวยัง :(

ความเห็นส่วนตัว ผู้หญิงจะมีระดับของแต่ละคน จะแบ่งแบบเข้าใจง่ายๆ แบบแรก จีบอย่างไรก็ติด 2.จีบแต่จะต้องใช้ความพยายาม 3.พยายามให้ตายก็ไม่ติด

//ระดับที่ 3 แนะนำอย่าไปพยายามกับพวกเธอเลย เดี๋ยวจะทำให้รำคาญซ่ะเปล่าๆ

ผมก็ไม่รู้นะว่าคนที่คุณจีบเป็นใคร ครั้งแรกที่ผมจีบ(ไม่รู้จะเรียกว่าจีบหรือเปล่า 555)

ผมเดินเข้าไปแล้วแนะนำตัว ทำความรู้จัก แล้วขอเบอร์เลย บอกไปตรงๆ เลย ไม่ผิดกฏหมายแน่นอน//รู้ไหมผลออกมาเป็นไง...ไม่ได้เบอร์จากเขา

แต่คืนวันนั้น เราคุยโทรศัพท์ คุยกันไปได้สักอาทิตย์ จากนั้นผมก็ตัดใจ ไม่คุยด้วยแล้ว 555 เพราะผมได้ทำความรู้จักจนเดินไปได้ 1 ก้าวแล้ว

ผมไม่รู้นะว่าเขาเป็นอย่างไรบ้างหลังจากนั้น เธอเป็นคนสวยครับ ขาว เป็นดรัมเมเยอร์ของคณะ//ลองได้จีบแล้วจะเข้าใจว่าทำไมผมตัดใจจากสาวสวยได้อย่างไร

แล้วจะเข้าใจเอง เมื่อทำความรู้จัก...

armzamang
21st April 2013, 19:57
ความเห็นส่วนตัว ผู้หญิงจะมีระดับของแต่ละคน จะแบ่งแบบเข้าใจง่ายๆ แบบแรก จีบอย่างไรก็ติด 2.จีบแต่จะต้องใช้ความพยายาม 3.พยายามให้ตายก็ไม่ติด

//ระดับที่ 3 แนะนำอย่าไปพยายามกับพวกเธอเลย เดี๋ยวจะทำให้รำคาญซ่ะเปล่าๆ

ผมก็ไม่รู้นะว่าคนที่คุณจีบเป็นใคร ครั้งแรกที่ผมจีบ(ไม่รู้จะเรียกว่าจีบหรือเปล่า 555)

ผมเดินเข้าไปแล้วแนะนำตัว ทำความรู้จัก แล้วขอเบอร์เลย บอกไปตรงๆ เลย ไม่ผิดกฏหมายแน่นอน//รู้ไหมผลออกมาเป็นไง...ไม่ได้เบอร์จากเขา

แต่คืนวันนั้น เราคุยโทรศัพท์ คุยกันไปได้สักอาทิตย์ จากนั้นผมก็ตัดใจ ไม่คุยด้วยแล้ว 555 เพราะผมได้ทำความรู้จักจนเดินไปได้ 1 ก้าวแล้ว

ผมไม่รู้นะว่าเขาเป็นอย่างไรบ้างหลังจากนั้น เธอเป็นคนสวยครับ ขาว เป็นดรัมเมเยอร์ของคณะ//ลองได้จีบแล้วจะเข้าใจว่าทำไมผมตัดใจจากสาวสวยได้อย่างไร

แล้วจะเข้าใจเอง เมื่อทำความรู้จัก...

ของผมติด ระดับ 3 เลยเหรอครับ พยายามยังไงก็ไม่ติดเลยเหรอครับ :( :(