PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง prototype 2 ทำไมมันกระตุกจัง (สงสัย)

amymos
20th April 2013, 22:14
I5 3470 = 5800
Biostar B75MU3B = 1700
Powercolor HD7770 = 3590
Kingston Hyper-X 8GB/1600 4Gbx2 = 1890
WD Blue 500GB Sata3 = 1690
DVD LG 24x Sata = 530
Seasonic S12II 520w = 1990
CASE Tsunami Minus Zeo = 900

คือผมก็ดูสเปค ไม่เป็นอ่ะนะครับ เลยยก สเปคตอนที่ให้ร้านเขาจัดให้
เข้าเรื่องๆ prototype 2 เนี้ย ผมเข้าเล่นที่ไหน มันกระตุกเลยอ่ะครับ ถ้าไม่ได้สู้โดดเล่น ก็ไม่แลคมาก แต่หันมุมกล้องจะ หนึดๆ นิดๆ

แต่พอสู้กับพวกทหารที่สิครับ กระตุกเลย ไม่ถึงขนาดเดินไม่ได้นะครับ แต่แบบ หันมุมกล้องนี้ กึก กึก กึก เลย ผมเลยลองปรับ ต่ำ มันไม่ต่างกันเลยครับ (รู้สึกจะแลคกว่าด้วย)

ผมเลยงงว่า สเปคผมไม่พองั้นหรอ ถึงแลค ในขณะที่เกมส์อื่นๆ ผมเล่นลื่นนะ พวกBioShock Infinite' Hitman Absolution' DmC Devil may Cry' farcry3 (ปรับสุดเลย ยังลื่น)

ใครก็ได้ช่วยบอกผมที่ว่ามันเป็นเพราะอ่ะไร คอม 18000+ ยังเล่น prototype 2 กระตุกหรอ หรือผมต้องปรับอะไร หรือว่ามันเป็นเพราะตัวเกม (ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะ ลงกี่ครั้งก็เหมือนเดิม)

อ่อ อีกอย่าง The Amazing Spider-Man ก็พอกันเลยครับ แต่น้อยกว่า prototype 2 หน่อย

อยากรบกวนถามพี่ๆ ใน joker ช่วยทำให้ผมกระจ่างที อยากเล่นน่ะ แต่มันกระตุกเลยเสียอารมณ์

ขอบคุณมากๆครับ

payback
20th April 2013, 22:25
ผมว่า cpu อาจจะต่ำไปครับ เกมสมัยนี้ นอกจากการ์ดจอแล้วมันกิน cpu เยอะด้วยนะ

ไอเกมที่ จขกท. ลื่น พวก bioshock hitman DMC farcry มันกินการ์ดจอเยอะกว่า cpu เลยทำให้ลื่นได้ครับ เกมที่ว่ามานี่ คอมเก่าผมเป็น core 2 duo การ์ดจอ gts250 แรม 4 กิ้ก ผมยังเล่นได้สบายเลยครับ

แต่ปรับสูงก็ตุกล่ะ

ตามความคิดผมนะ รอกูรูมาตอบอีกทีละกัน

อ้อ ลืมบอก ที่อบกว่า พอสู้กะทหารเยอะๆแล้วยิ่งกระตุกนี่ ผมเดาก็คงเพราะ พอเจอโมเดล โพลีกอนเยอะๆ cpu ต่ำไป อาจจะประมวณผลไม่ทันเลยทำให้กระตุกครับ

gamehunter
20th April 2013, 22:36
ลองไปอัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอดูครับ
ตอนแรกๆๆผมก็เป็นนะกระตุกหนะเฟรมเรตตกมากๆๆ เลยลองอัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอดูก็หาย
ตอนนี้ปรับสุดก็ลื่นดีนะ แถมสเปคผมต่ำกว่าคุณอีกไม่เชื่อดูที่ลายเซ็นสิ

amymos
20th April 2013, 22:47
อัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอ ทำไงหรอครับ ขอลิงค์วิธีทำได้ไหม

amymos
20th April 2013, 23:46
คุณ gamehunter ขอบคุณมากครับ จริงด้วย อัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอ ตอนนี้ลื่นปลื้ดๆ เลย 555+

มันล่ะคราวนี้

Kyonman
21st April 2013, 05:08
ผมว่า cpu อาจจะต่ำไปครับ เกมสมัยนี้ นอกจากการ์ดจอแล้วมันกิน cpu เยอะด้วยนะ

ไอเกมที่ จขกท. ลื่น พวก bioshock hitman DMC farcry มันกินการ์ดจอเยอะกว่า cpu เลยทำให้ลื่นได้ครับ เกมที่ว่ามานี่ คอมเก่าผมเป็น core 2 duo การ์ดจอ gts250 แรม 4 กิ้ก ผมยังเล่นได้สบายเลยครับ

แต่ปรับสูงก็ตุกล่ะ

ตามความคิดผมนะ รอกูรูมาตอบอีกทีละกัน

อ้อ ลืมบอก ที่อบกว่า พอสู้กะทหารเยอะๆแล้วยิ่งกระตุกนี่ ผมเดาก็คงเพราะ พอเจอโมเดล โพลีกอนเยอะๆ cpu ต่ำไป อาจจะประมวณผลไม่ทันเลยทำให้กระตุกครับ

i5 ไม่ต่ำนะครับ ล้ม AMD รุ่นท็อป ได้เลยนะ - -''