PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนถามเรื่อง steam ทีครับไฟล์เกมส์ชอบเสียไม่สมบูรณ์

Enozcinos
20th April 2013, 23:07
คือปกตินานๆเป็นที แต่ช่วงหลังๆนี้เป็นตลอดเลยครับจะเข้ากเกมส์ไหนต้องซ่อมแซมไฟล์ตลอดเลย - -" เป็นอะไรก็ไม่รู้

เกมส์ที่ไม่เป็นก็คือเกมส์ที่เพิ่งซื้อมาใหม่เข้าไปเล่นบ่อยๆ แต่ตอนนี้เป็นแทบทุกเกมส์บน Steam ผมเลยครับ BO2 MW3 AC3 FC3 คืออาการมันมีที่ว่า MW3 BO2 เข้าเกมส์แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นต้องซ่อมไฟล์ตลอด

AC3 FC3 มันจะให้อินสตอร์ Visual++ กับ Uplay ตลอด ละพออินสตอร์เสร็จก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเหมือนเดิมครับ - -"

ละเดี๋ยวนี้ไม่ใช่นานๆเป็นทีแล้ว รีเครื่องหรือปิดเครื่องเปิดใหม่ คือไฟล์หายเข้าไม่ได้อีกแล้ว - -" คือบอกตรงๆครับว่าหงุดหงิดมากกับอาการแบบนี้ เคยลงวินโด้ใหม่ก็แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ตอนนี้เกมส์ที่ไม่เป็นก็มีแต่ Bioshock Infinite เนียแหละครับ เพิ่งซื้อ Season Pass มาด้วยเล่นได้ปกติ นอกนั้นอาการเหมือนข้างบนหมด

เป็นเพราะ Firewall หรือ Autivirus เปล่าอะครับ ผมใช้ Avest (เอาจริงๆตอนไม่ใช้แอนตี้ไวรัสก็เป้นนะครับ) ยิ่งถ้าลง NOD นี่ยิ่งแล้วใหญ่เลยลบไฟล์ผมมั่วไปหมดเลย ไม่รู้คอมเป็นอะไรกันแน่ หรือ วินโด้ - -" พยายามแก้อยู่ครับแต่ไม่รู้จะทำยังไงละ