PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบเรื่องการ Recovery Note Book ครับ

kazeyuki
21st April 2013, 04:35
:askคือไปศึกษาเรื่องนี้มาครับเห็นว่าจะทำให้เครื่องเรามีซอร์ฟแวร์ที่ใหม่เหมือนเพิ่งออกจากศูนย์ เลยอยากทราบว่าเวลาทำไปแล้วข้อมูลที่อยู่ในฮาร์ดดิสจะหายไปทั้งไดร์ฟ D ไดร์ฟ C เลยหรือหายไปเฉพาะแค่ ไดร์ฟ C ครับ พอดีว่าอยากจะทำการ recovery notebook นะครับช่วงนี้วินโดว์ผมเริ่มเน่าแล้ว:sweat

17791
22nd April 2013, 00:10
Recovery ของโน๊ตบุ๊คมันเป็นซอฟแวร์นิครับ เป็นโปรแกรม backup ข้อมูลของวินโดวส์ไว้ เหมือนกับ System restore แหละครับ ไม่ได้ย้งได้ย้อนกลับไปออกจากศูนย์หรอกครับ
เพราะปัจจุบันโน๊ตบุ๊คจากศูนย์มันเป็น DOS หมดล่ะ Recovery ก็ใช้บน DOS ไม่ได้