PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เข้าอินเตอร์เน็ตในโหมดปกติไม่ได้ แต่เข้าใน Safe Mode ได้

PEEIII
21st April 2013, 11:14
เข้าเน็ตในโหมดปกติไม่ได้ แต่เข้าใน Safe Mode ได้ครับ

ในโหมดปกติเวลาเข้าอินเตอร์เน็ตจะเหมือนกับเลข IP ซ้ำคือจะเข้าได้ ติดๆ ดับๆ หรือแทบเข้าหน้าเว็ปไม่ได้เลย

แต่พอลองเล่นใน Safe Mode ดูก็สามารถเล่นได้อย่างปกติ ลื่นมาก

แต่ผมสงสัยว่าทำไมเล่นในโหมดปกติแทบไม่ได้ เป็นพวก Virus Trojan Spyware อะไรรึเปล่าครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

momothedog
21st April 2013, 13:50
ปกติ Safe Mode จะเข้าอินเทอร์เน็ตไม่ได้ครับ

มันจะตัดระบบเสริมออกทุกอย่าง ...

Prirya
21st April 2013, 14:11
ก็คงจะเป็นพวก malware virus แหละครับ ลองคืนค่าระบบดูก่อน(system restore)ไม่หายก็ยาววววววว

ปล.Safe Mode with Network มีเน็ตแน่นอน