PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แชร์ประสบการณ์โดนพ่อค้าแม่ค้าโกงกันครับ

darkperson50
21st April 2013, 14:16
มีช่วงนึงผมไปดูงานจัดนิทรรศการที่หอประชุมแห่งนึง ข้างๆหอประชุมจะมีเต๊นท์ขายอาหารอยู่
ผมเดินๆไปแวะผ่านร้านของทอดก็แวะซื้อ บอกป้าเค้าว่า ปีก 2 น่อง 1 + ข้าวเหนียว 10 บาท
ซึ่งราคาก็คือ 15*2+20*1+10 รวมเป็น 60 บาท ทีนี้ผมก็เห็นแกเหมือนยุ่งๆ แล้วแกก็หยิบไก่ให้ผม ซึ่งตอนนั้นผมก็ไม่ได้ดู
ผมก็จ่ายไปโดยใช้แบงก์ 20 3 ใบ แล้วผมก็เช็คดูในถุงไม่มีน่องนี่หว่าผมก็ท้วงป้าเค้า (ผมเช็คตอนยืนหน้าร้านแกเลย) ป้าแกก็บอกว่า งั้นก็เอามาอีก 20 บาท
....อ้าว? ผมก็บอกเมื่อกี้จ่ายให้แล้ว ป้าลืมหยิบน่องใส่ให้ผม ป้าแกก็บอกหนูไม่ได้บอกป้าเลย อ้าวกำ ผมก็ไม่ยอมดิ
จ่ายไปแล้วอ่ะ เลยยืนเถียงกันตรงนั้นจนลุงร้านข้างๆบอกป้าคนนั้นให้หยิบน่องให้ผมซะ เพราะป้าแกอาจจะลืม ป้าแกก็ยอมๆไป พร้อมตีหน้าเซงๆใส่
พอผมได้ของมา ป้าเขาดูโกรธมาก ... ได้ของเสร็จผมเดินหนีเลย ... ผมเลยคิดว่าจากนี้ไปซื้ออะไรไปต้องดูให้ดีก่อน - -

* มาแชร์กันครับ ใครเจอพ่อค้าแม่ค้าโกงอะไรบ้าง

untimate
21st April 2013, 14:19
ผมเคยแต่..โกงแม่ค้า ลืมจ่ายตังจริงๆนะ สั่งเสร็จเดินออกมาเฉย แกก็ลืมเหมือนกัน จนผมกินเสร็จเดินวนไปจ่าย ฮ่า ๆ แกบอกถ้าไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย มาอีกวันแกให้กินฟรีเลย [ร้านในมหาลัย]

Blackperl
21st April 2013, 14:48
ผมเคยครับไปกินเนื้อย่างร้านเค้าไม่เอาเนื้อหมูให้แต่เค้าเอาเนื้อช้างมาแทน
ผมโมโหมากครับ เลยเดินไปบอกพนักงานให้ไปตามเจ้าของร้านมา
เจ้าของร้านก็เถียงผมครับบอกว่าเป็นเนื้อหมูเนื้อช้างยังไง
ผมก็ชี้ให้เค้าดูเลยครับมันมี งา แล้วจะให้เป็นเนื้อหมูได้ไงละครับ
เท่านั้นแหละเจ้าของร้านไล่ผมกับเพื่อนออกจากร้านเลยครับ

ใครไปกินต้องระวังหน่อยนะครับ

อย่าเล่นมุกแบบนี้นะครับไม่งั้นจะโดนแบบผม :rofl

darkperson50
21st April 2013, 14:50
ผมเคยครับไปกินเนื้อย่างร้านเค้าไม่เอาเนื้อหมูให้แต่เค้าเอาเนื้อช้างมาแทน
ผมโมโหมากครับ เลยเดินไปบอกพนักงานให้ไปตามเจ้าของร้านมา
เจ้าของร้านก็เถียงผมครับบอกว่าเป็นเนื้อหมูเนื้อช้างยังไง
ผมก็ชี้ให้เค้าดูเลยครับมันมี งา แล้วจะให้เป็นเนื้อหมูได้ไงละครับ
เท่านั้นแหละเจ้าของร้านไล่ผมกับเพื่อนออกจากร้านเลยครับ

อย่าเล่นมุกแบบนี้นะครับไม่งั้นจะโดนแบบผม :rofl

ฮาอ่ะ ถ้าเจ้าของไม่เล่นด้วยนี่โดนหนักเลยสินะครับ

jjjena1234
21st April 2013, 14:51

ผมเจอแปลกผมเจอ งาสีดำ ผมนี้โกรธหนักเลย

jinzo
21st April 2013, 15:11
เคยแต่ซื้อของแล้วลืมเอากลับด้วย เสียตังเปล่าๆ :sweat

yedtamon57
21st April 2013, 15:21
ซื้อ เอเครช แล้วได้มาห้าใบติดกัน .....

~RIP~
21st April 2013, 15:22
เคยไปซื้อเม็ดถั่วเขียวครับ
เอาปลูกได้ถั่วงอก

vasanchai
21st April 2013, 15:25
ผมโดนลูกค้าโกงประจำเลยฮ่ะ มะม่วงหลายไซส์ มันเล่นหยิบไซส์ใหญ่ซ่อนไว้ล่างถุง

พอผมเดินออกไป มันหยิบไซส์เล็กครับ ไม่ได้ดู มันเลยได้ราคาไซส์เล็กไปเลย

-----

แล้วก็มีอีกครับ ของหลักขีด ขอ บอกถ้วนๆเถอะน่า แล้วก็ยื่นตังมาแล้วก็ไปเลย เหอะๆ

ballba
21st April 2013, 15:26
ซื้อ SL แต่ได้ HIV ติดมา