PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาต่อจอแยกมาจากโน๊ตบุ๊ค

lifestyle
21st April 2013, 19:14
คือผมใช้โน๊ตบุ๊คอะครับแล้วเวลาอยู่บ้านจะเอามาตั้งโต๊ะเสียบจอ+คีบอร์ด+เม้าส์ใช้มาสักพักนึงแล้วครับไม่มีปัญหาอะไรแต่เกิดปัญหาตั้งแต่เมื่อวานอะครับพอเข้าเล่นเกมทุกเกมเลยเวลาเล่นภาพมันจะกระตุกไม่ลื่นเหมือนตอนแรกๆที่ใช้อะครับก็งงไม่รู้เป็นเพราอะไรแต่ที่จอโน๊ตบุ๊คก็ไหลลื่นไม่กระตุกลเยครับ ใครมีวิธีแก้ช่วยทีครับ

HearTLockER
22nd April 2013, 09:09
ไฟไม่พอรึเปล่าครับ หรือเป็นที่ความร้อนของโน๊ตบุ้ค หรืออาจจะเป็นเพราะจอคุณความละเอียดมากกว่าจอโน๊ตบุ้คทำให้คอมทำงานหนักขึ้น เล่นเกมก็เลยกระตุกหรือเปล่าครับ

รอผู้รู้ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ :victory

lifestyle
22nd April 2013, 22:34
ดันๆๆๆๆครับ

kom007
24th April 2013, 02:13
ใช้สายแบบไหนต่อครับ HDMI รีป่าว ถ้าไม่ใช่ ลองลดความละเอียดหน้าจอลง