PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ LOGO Bios ตอน boot เครื่องหายครับ

oBenjungo
23rd April 2013, 01:08
พอดีผมใช้ Ai Suite II Update Bios นะครับ แล้วทีนี้มันมีให้เปลี่ยน LOGO ตอนแรกผมไม่เข้าใจ ผมก็กด ๆ มั่ว ๆ เอารูปมาใส่ แล้วก็ Update ไปทีนี้ ตอนรีเครื่อง LOGO ASUS ตอน boot เครื่องมันไม่มีละครับ เป็นฉากสีดำ ๆ อย่างเดียวเลย

ทำยังไงให้มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมดีครับ จำได้ว่ามันมี Downgrade bios ด้วย แต่อยู่ตรงไหนจำไม่ได้แล้ว (ไม่รู้ว่าถ้าทำตามนี้แล้ว LOGO มันจะคืนมามั้ย)

ใครรู้เกียวกับเรื่องนี้ ช่วยผมหน่อยครับ งงไปหมดแล้วไม่รู้ทำยังไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ คำถามผมอาจจะไม่ชัดเจนนะครับ ขาดเหลือตรงไหน ถามผมเพิ่มได้นะครับ อธิบายยากเหมือนกัน ผมนอนก่อนละครับ พรุ่งนี้ทำงานแต่เช้า เดี่ยวแวะเข้ามาดูครับ

chikuva
23rd April 2013, 19:48
ลอง reset bios ดูหรือยังครับ

oBenjungo
24th April 2013, 20:44
ลอง reset bios ดูหรือยังครับ

ยังไม่ได้ทำเลยครับ เมื่อวานก็หลับตั้งแต่ 6 โมงเย็น ตื่น 7 โมงเช้า ไม่ได้เข้ามาดูเลยครับ

ตอนนี้มันก็คงคงไม่มีโลโก้ ตอน boot เครื่อง มีแค่ _ <<< ตัวเดียว ด้านซ้ายบนของจอครับ

blackstar101
24th April 2013, 22:49
ใช้ m/b ยี่ห้อไหนคับ

oBenjungo
25th April 2013, 00:10
Asus P8Z77-V LE PLUS ที่ราคา 4000 กว่าบาทอ่ะครับ