PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น street fighter x tekken เก่งๆมาทางนี้หน่อยคับ

james3000
23rd April 2013, 12:25
สงสัยมากเลยคับ เวลาทำคอมโบทำไมมันอยากจัง จากที่เรียนรู้ในบทเรียนก็ยังไม่ผ่านแล้ว อย่างเช่น ให้กด ต่อยกลาง 3 ครั้งติดต่อกันเนี้ย กดยังไงก็ไม่ได้ ถ้าต่อยลมเหมือนจะง่าย พอไปต่อยนี้กลับช้า แถมโดนกันอีก งงจริงๆคับจะกดยังให้ต่อเนื่องกันได้ ในจะท่าอื่นๆอื่นอีก ใครมีทิกการทำคอมโบบอกหน่อย จะทำยังไงถึงจะต่อยต่อเนื่องกันได้ อีกอย่างเช่น เวลาต่อย ต่อยสั่น กลาง ยาว กดต่อเนื่องกันแท้ บางครั้งมันกลับลัดไป สั่น แล้วยาวเลย ทีแรกนึกว่าเป็นที่คีบอด แต่จอยแล้วก็ยังเหมือนเดิม ช่วยหน่อยนะคับ

parisj007
23rd April 2013, 12:29
- - ต่อยติดต่อไม่ได้ครับลองแบบนี้ครับปรับ keyboard ให้เป็นแบบ c แล้วกด s+d 2 ครั้งแล้วกดต่อย 3 ครั(ปุ่ม Y)Ultra combo นะ

james3000
23rd April 2013, 12:38
- - ต่อยติดต่อไม่ได้ครับลองแบบนี้ครับปรับ keyboard ให้เป็นแบบ c แล้วกด s+d 2 ครั้งแล้วกดต่อย 3 ครั(ปุ่ม Y)Ultra combo นะ
งงงงมากเลยคับ 55+ ตอนนี้ผมใช่จอยแล้ว พอจะบอกเป็นจอยได้ไหมคับ(XboX)

parisj007
23rd April 2013, 12:42
- - เอาง่ายๆครับสำหรับมือใหม่(ผมมือโปร 55)กดมั่วๆเลยครับแล้วลองทำช้าๆไปเรื่อยจนรู้ตัวครับตอนแรกๆใครๆก้เป็นผมก้เคยครับ

james3000
23rd April 2013, 12:53
- - เอาง่ายๆครับสำหรับมือใหม่(ผมมือโปร 55)กดมั่วๆเลยครับแล้วลองทำช้าๆไปเรื่อยจนรู้ตัวครับตอนแรกๆใครๆก้เป็นผมก้เคยครับผมมั่วมาตั้งแต่ภาค4แล้วอะคับ ไม่อยากมั่วอยากทำคอมโบได้เป็นจริงจังสะที เออแล้ว During flea นี้คือต้องกดยังไงคับ

headshot deluxe
23rd April 2013, 13:39
ผมมั่วมาตั้งแต่ภาค4แล้วอะคับ ไม่อยากมั่วอยากทำคอมโบได้เป็นจริงจังสะที เออแล้ว During flea นี้คือต้องกดยังไงคับ

อ่านบัญชีรายชื่อท่าดีๆ อย่าดูแค่ปุ่ม ดูชื่อท่าด้วย ตัวละครบางตัวจะมีท่าที่เป็นท่าเริ่มต้นของท่าอื่นๆ ครับ อย่างที่คุณถามคือ กดท่านั้นระหว่างที่ทำท่า flea อยู่ ก็ต้องย้อนไปดูว่าท่า flea คุณกดแล้วหรือยัง ผมเดาว่าตัว yoshimitsu ใช่ปะครับ

parisj007
23rd April 2013, 13:48
ใช่ๆ ตัวละครแต่ละตัวก็ใช้ถ้าไม่เหมือนกันเริ่มจาก ruy กับ key ก้ได้เอาง่ายๆพื้นฐานก้ metsu hadoken

james3000
23rd April 2013, 16:28
สรุปแล้วเนี้ย คือว่า ถ้าจะกด ต่อยกลาง 3 ทีให้ต่อกันได้ ต่อเนื่อง ควรทำยังไงคับ(จอยXbox)

parisj007
23rd April 2013, 16:33
มันจะมีปุ่มสักปุ่มจะขึ้นต่อย 3 ครั้งเพราะถ้าเรากดต่อยจริงต่อเนื่องได้แค่ 2 ครั้งครับลองดู

salerde
23rd April 2013, 16:36
คอมโบ เตะ ต่อย ธรรมดามันกดยากจริงๆ บางทีต้องเร็ว บางทีต้องช้า เดียวกดเร็วไปอีก ช้าเกินไปอีก ฝึกจนมือหงิกเลยอ่ะ พอจะสู้จริงๆก็กดไม่ติด สุดท้ายก็กดแต่ท่าสเปเชี่ยนอย่างเดียว มีออกหมัดเย็บนิดหน่อย ใส่ท่าสุดยอดกันไป

อย่างเช่น ผมใช้ตัว นีน่า แล้วจะกดใช้ท่าหักกระดูก3ครั้ง ต้องกดให้ตรงจังหวะด้วย กดติดยากมาก ติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ส่วนใหญ่มันจะเย็บใส่เราก่อนนี่สิ เซ็ง

parisj007
23rd April 2013, 16:39
คอมโบ เตะ ต่อย ธรรมดามันกดยากจริงๆ บางทีต้องเร็ว บางทีต้องช้า เดียวกดเร็วไปอีก ช้าเกินไปอีก ฝึกจนมือหงิกเลยอ่ะ พอจะสู้จริงๆก็กดไม่ติด สุดท้ายก็กดแต่ท่าสเปเชี่ยนอย่างเดียว มีออกหมัดเย็บนิดหน่อย ใส่ท่าสุดยอดกันไป

อย่างเช่น ผมใช้ตัว นีน่า แล้วจะกดใช้ท่าหักกระดูก3ครั้ง ต้องกดให้ตรงจังหวะด้วย กดติดยากมาก ติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ส่วนใหญ่มันจะเย็บใส่เราก่อนนี่สิ เซ็ง
555 ผมชอบ dan sakura ก็ไอตัว yi yan ultra combo โหดหมดเลย 555