PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือเรื่อง Tales of Graces [Wii]

Dead Pepper
9th July 2011, 17:35
คือเล่น Tales of Graces [Wii] ผ่านช่อง Channel โดยตรงเลยค่ะ แต่เล่นไม่ได้ จึงลองใช้โปรแกรม Gekko ช่วยค่ะ ตัวโปรแกรม Gekko เป็น Ver.1.9 ค่ะ ปรากฏว่าจอมืดเหมือนเดิม ทีนี้ลองไปตั้งค่าโปรแกรม Gekko โดยเปลี่ยนภาษาของตัวเกมส์เป็นภาษาญี่ปุ่นดูค่ะ ปรากฏว่าเข้าตัวเกมส์ได้ แต่ดีใจได้พักเดียว คือ หลังจากผ่านช่วงที่แสดงการใช้ wii mote และ โลโก้บริษัทผู้ผลิตขึ้นเรียบร้อย หน้าจอจะขึ้นมาเป็นภาษายึกยืออะไรก็ไม่ทราบและก็ค้างอยู่ตรงนั้นเลยค่ะกดอะไรไปต่อไม่ได้เลยค่ะ

ขอความกรุณาจากผู้รู้ช่วยด้วยนะคะว่าสาเหตุเกิดจากอะไร แผ่น Tales of Graces [Wii] ซื้อมา 2 แผ่นเพราะเข้าใจตอนแรกว่าแผ่นคงเสียแต่อาการเป็นแบบที่บอกทั้ง 2 แผ่นเลยค่ะ ตัวเครื่อง wii เป็น Ver. 4.01 U ก็ไม่น่าจะเกี่ยวใช่มั๊ยค่ะเพราะเกมส์นี้ออกมานานแล้วด้วยถ้าเป็นเกมส์ใหม่ ๆ ก็ยังพอคาดเดาอาการได้อยู่

แล้วอยากทราบว่า FW ปัจจุบันของเครื่อง wii อยู่ใน Ver. ไหนคะที่เล่น จำเป็นต้องไปอัพอะไรยังไงรึเปล่า แต่เกมส์ที่ออกมาเกมส์ไหนเล่นไม่ได้ก็ลอง รันผ่าน Gekko ดูส่วนใหญ่ก็เล่นได้นะคะติดอยู่กับเกมสนี้เกมส์เดียวนี่แหละค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การช่วยเหลือค่ะ