PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระหว่าง Dead Island กับ Dead Island Riptide แตกต่างกันอย่างไงครับ ตอบผมที

THE MIZ
25th April 2013, 09:18
คือ2ภาคนี้ไม่รู้จะจัดภาคไหนดีครับ ขอคำแนะนำหน่อย 2 ภาคนี้แตกต่างกันอย่างไงครับ

ปล.
:ask แผนที่เหมือนกันไหมครับ

:ask ภาค Riptide มีระบบเจ๋งๆเพิ่มมาไหมครับ

headshot deluxe
25th April 2013, 09:31
riptide เป็นภาคต่อครับ เนื้อเรื่องต่อจากที่หนีจากเกาะเป๊ะเลย
แผนที่ใหม่ก็ต้องมีแหละครับ ก็มันไม่ซ้ำเดิมนี่
riptide มีตัวละครใหม่ใช้กรงเล็บ 1 ตัวครับ ที่เหลือก็ตัวเดิม

ปล. เขาไม่ยอมใช้คำว่าภาค 2 เพราะมันสั้นล่ะมั้ง ดูจากขนาดเกมอะนะ

V-i2-ValhallA_7
25th April 2013, 09:34
:answer คนละแผนที่ครับ ตามเนื้อเรื่องถูกซัดมาที่อีกเกาะหนึ่ง(หนีเสือปะจรเข้)
:answer มีตัวละครคนที่5มีความสามารถถนัดด้านการใช้มือเปล่าเพิ่มเข้ามา(แต่ยังCo-opได้สูงสุดแค่4คน) มีระบบสร้างป้อมคุ้มกันพื้นที่ราวๆนี้
มีมากกว่านี้อีกแต่ผมจำไม่ได้ แนะนำให้ไปขุดกระทู้เก่าๆเมื่อราวๆไม่นานนี้ขึ้นมาอ่านนะครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมีข้อมูลเยอะพอควร

parkpoompb
25th April 2013, 09:36
Dead Island กับ Dead Island Riptide ต่างกันตรงที่

Dead Island เป็นภาคแรกถ้าจะเล่นจริงๆต้องเล่นภาคนีก่อน โดย Lv จะเริ่มที่ 1
Dead Island Riptide เป็นภาคต่อของ Dead Island Lv จะเริ่มที่ 15 เป็นเรื่องราวหลังจากเราขึ้นเครื่องบินหนีไปได้แล้ว แต่มาโดนทหารเรือจับไป เรื่องนั่นก็ถูกซอมบี้บุกเรือก็แตกแล้วก็มาติดเกาะไกล้ๆกับภาคแรก [แต่ไม่รู้ว่าจะมีเกาะภาคแรกให้เล่นมั้ย] ยังเล่นไม่จบเลย

แผนที่เหมือนกันไหมครับ :::: ไม่เหมือนครับคนละเกาะเลย

ภาค Riptide มีระบบเจ๋งๆเพิ่มมาไหมครับ :::: ระบบเดิมๆหมดที่มีใหม่น่าจะเป็น ซอบี้ตัวใหม่ ระบบคราฟอาวุธใหม่ สกิลใหม่

fhiladelphia
25th April 2013, 09:51
เกม นี้ ผม ยอมรับ ว่า ผมโกง
ไม่งั้น คง เเหง๊ก ไม่ไปไหน 555+ โผล่มาทีสดุ้ง!! ที

parkpoompb
25th April 2013, 09:56
เบื่อมั้ยอยู่ในน้ำ ซอมบี้มันได้เปรียบวิ่งเอาวิ่งเอา เราวิ่งไม่ได้น้ำอยู่ระดับเอว ซอมบี้ก็มี 10 กว่าตัวไม่รู้มาจากไหนยังไม่รวมไอ้ตัวที่เพลงกิ้งอยู่กลางน้ำนั่นเข้าไปหาทีสะดุ่งเลย ถีบไว้ก่อนเลย

โหลด
25th April 2013, 10:01
ยอมรับภาคนี้โหดจริง เล่นคนเดียวเหนื่อยสุดๆๆๆๆๆ+++++++ ยิ่งพวกที่อยู่ในน้ำนี้*****

shine15599
25th April 2013, 10:05
ทำไมมันวิ่งอืดๆแถมรู้สึกเหนื่อยง่ายกว่าภาคก่อนมาก ทั้งที่ผมใช้เเซมBตัวเดิมสกิลสายเดิม
ภาคก่อนบู๊เป็นสิบตัวยังไม่หมด เล่นภาคเก่าจบแล้วฝีมือขั้นเทพ แต่พอมาจับภาคนี้
มีหยวด วิ่งหนีก็ไม่ทันวิ่งช้ามากในนํ้าไม่ต้องพูดถึง เอาเถอะ คิดว่าเล่นขำๆให้เคลียร์รู้เนื้อเรื่องพอละกัน
เกมนี้จะเอามันสะใจแบบฟาคราย3คงไม่ไหว มันไม่คล่องตัว RE6เลยดูดีกว่าเลย

grammazaza
25th April 2013, 10:43
ภาคนี้มีเล็บวูลฟ์เวอรีนครับ:o