PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ เล่น dead island riptide ไม่เข้าใจเลย

MI~MI
25th April 2013, 11:22
งงไปหมดเลยอะครับ ใช้สกิลยังไง แล้วใช้ไอ้เท่มยังไง มันเป็นปุ่ม*หมดเลยอะครับ คือตอนนี้ทำเป็นแค่เอาเหล็กฟาดอะครับ

amymos
25th April 2013, 12:08
dead island riptide จะไม่ค่อย ต่างกับ dead island หรอกครับ

คือ สกิลนั้น จะไม่ใช่แบบ แนว RPG นะ แบบฟันด้วยลำแสงไรเงี้ย ไม่มี มันเพิ่มความสามารถแทน เช่น เพิ่มความคงทนของอาวุธ เก็บเงินเยอะขึ้น ได้เปอเยอะขึ้น

ไอเท็ม แบบไหนอ่ะครับ ท่ายาเพิ่มเลือด กดเก็บของมันก็เพิ่มให้เลยน่ะ แต่ท่าพวก เข็มฉีดยาไรเงี้ย ก็เอาไปว่างในช่องอาวุธแล้วกด ใช้ แค่นั้น

แรกๆ อาวุธมันไม่ค่อยดีหรอกครับ หลังๆไปถึงจะใช้ดี แรกๆเก็บพังก็ทิ้งไปก่อน สงสัย เดี้ยวกลับมาตอบให้อีก

MI~MI
25th April 2013, 12:10
ครับ ถ้างงไรอีกจะถามอีกนะ

wpspo2499
25th April 2013, 12:14
dead island riptide จะไม่ค่อย ต่างกับ dead island หรอกครับ

คือ สกิลนั้น จะไม่ใช่แบบ แนว RPG นะ แบบฟันด้วยลำแสงไรเงี้ย ไม่มี มันเพิ่มความสามารถแทน เช่น เพิ่มความคงทนของอาวุธ เก็บเงินเยอะขึ้น ได้เปอเยอะขึ้น

ไอเท็ม แบบไหนอ่ะครับ ท่ายาเพิ่มเลือด กดเก็บของมันก็เพิ่มให้เลยน่ะ แต่ท่าพวก เข็มฉีดยาไรเงี้ย ก็เอาไปว่างในช่องอาวุธแล้วกด ใช้ แค่นั้น

แรกๆ อาวุธมันไม่ค่อยดีหรอกครับ หลังๆไปถึงจะใช้ดี แรกๆเก็บพังก็ทิ้งไปก่อน สงสัย เดี้ยวกลับมาตอบให้อีก

แหะ ๆ ผมอัพเต็มหมด ผมไม่สนใจพวกอาวูธ คือ มี 4อย่างก็ใช้ 4 อย่าง แล้วไม่เก็บอีกเลย นอกจากมันจะถูกใจจริง ๆ

ใช้บ่อย ๆ ก็ เวลาอยู่ที่สูงๆชอบกด F โดดถีบผี แหะ ๆ ไม่ก็ วิ่งแล้วกดกระโดดแล้วกด E ไม่ก็ E เฉย ๆ ตีนเราเรานี้ละ มันสุด ๆ ละ 555+

arashizato
25th April 2013, 12:17
ที่เป็น * ต้องยุบเกมไปเปลี่ยนภาษาให้เป็นอังกฤษก่อน แล้วเปิดเกมมาใหม่ครับ

dajimaum
25th April 2013, 12:18
ลองกด เปลี่ยนภาษาดูครับ ว่าได้ไหม

MI~MI
25th April 2013, 12:23
ได้แล้วครับ ขอบคุณนะครับ

amymos
26th April 2013, 07:36
ผมเล่นตัว อีหมวยน่ะ เป็นคนชอบ ฟัน....ดาบ น่ะ โหดดี

ส่วนใหญ่ใช้ มาชาเต้ไฟฟ้า