PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ดู tale from earthsea มา

hades051
25th April 2013, 12:21
http://4.bp.blogspot.com/-6jhu3mYwQ2w/UNw0DCs6asI/AAAAAAAAN1E/PDD476ZD7Pg/s1600/Tales+from+Earthsea.png

ผมจะพยายามสปอยด์ให้น้อยที่สุดนะคับ

ชื่อภาษาไทย : ศึกเทพมังกรพิภพสมุทร

เรื่องนี้กำกับโดย : Goro Miyazaki

เมื่อวานผมได้ดูเรื่องนี้มาผมรู้สึกพอผมดูจบผมรู้สึกว่า"ทำไมมันโหวงๆวะ" ผมหมายถถึงพอดูจบปุ๊บมันรู้สึกว่าขาดอะไรไปบางอย่าง

ซึ่งผมคิดว่าเรื่องนี้ไม่มีการวางเนื้อเรื่องที่่ดีเท่าไหร่เลย แล้วผมคิดว่าอยากให้ตัวละครมีความสัมพันธ์กันมากกว่านี้หน่อย เพราะไปแล้วผมรู้สึกว่า

มันยังไงๆไม่รู้ แต่ผมก็ดูไปเรื่อยๆจนจบ แล้วผมคิดว่าการ์ตูนเรื่องนี้ไม่เหมาะสำหรับเด็กคับ เพราะมันมืดๆดำๆมนๆทั้งเรื่องเลย ต้องเปิดใจรับซะหน่อย

ผมว่าพอดูได้ ไปเรื่อยๆแอบมีงง

ผมให้ 6/10 คับ

ผมลืมบอกคับ เรื่องนี้ได้รางวัลด้วยนะคับ

รางวัลราซซี่อะวอร์ดส์ ในเวอร์ชันญี่ปุ่น ซึ่งแจกให้กับภาพยนตร์ยอดแย่แห่งปี

++++++++เนื้อหาส่วนนี้จะสปอยด์(คนที่ยังไม่ได้ดูกรุณาอย่าอ่าน)++++++++

ผมอุตส่าห์คิดว่าเรื่องนี้จะมีมังกรเยอะๆ ปรากฏว่ามีแค่ต้นเรื่องกับท้ายเรื่อง แหม่:(:(

แล้วมันฆ่าพ่อตัวเองทำไม(PM มานะคับ)