PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนที่กินเหล้าบ่อยๆหน่อยครับ

moonbriswam
25th April 2013, 21:05
มีวิธีกินเหล้ายังไงให้ไม่เมา หรือกินให้ง่ายขึ้นมั้ยครับ

ผมเองบอกตรงๆว่าไม่เคยกินเลย แม้แต่เบียร์ก็ไม่เคยจะกินเลย

แต่มีเหตุจำเป็นจะต้องกิน เพราะผมเรียนวิศวะ แล้ววันนี้รุ่นพี่นัดไปคุยแล้ว

เขาบอกว่า ถ้าน้องคนไหนยังกินไม่ได้ พี่เองก็ช่วยไม่ได้แต่ถึงวันที่พี่นัด ทุกคนต้องกินให้ได้

แล้วเหล้าที่ผมจะต้องกินคือ เหล้าขาวอะครับ ผมเองก็ได้ยินมาว่ามันก็แรงพอตัว

กลัวว่าจะน็อคคาที่ไปเลย เพราะไม่เคยกินเลยจริงๆ

** ขอโทษที่ตั้งคำถามเหมือนเด็กไร้เดียงสา แต่แหม่ คนมันไม่เคยกินนี่ครับเลยถาม หวังว่าจะเข้าใจผมกันนะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ อาจจะมีบ้างที่จิกกัดผม แต่ไม่เป็นไรครับผมก็เข้าใจ

ที่ผมถามไป ผมก็ไม่ใช่คนโง่อะไรขนาดนั้นครับ แค่ถามไว้เผื่อว่าปฏิเสธแล้วจนมันตันไปหมด ผมจะได้งัดเอามาใช้

บอกตรงๆว่า ผมไม่ได้อยากกิน ไม่ได้ป๊อดที่จะปฏิเสธ แล้วก็ไม่ได้อ้างสังคม หรือว่าอยากกินให้ดูเท่

แต่คุณก็ต้องเข้าใจสังคมมหาลัยแต่ละที่มันไม่เหมือนกันครับ ผมเองก็อยากอยู่ดีมีสุข ไม่ต้องมาคอยโดนนั่นโดนนี่

ยิ่งตอนรับน้องแล้วด้วยนั่นแหละ ผมก็ไม่ได้ไร้สมอง เขาสั่งไรทำตามหมดหรอกครับ ถามไว้เฉยๆ รู้ไว้ก็ดีกว่าไม่รู้อะไรเลยเท่านั้นเอง

ขอโทษที่ทำตัวเหมือนคนโง่ เชื่อเขาไปหมด แต่ผมรู็ว่าเขาไม่ใช่พ่อไม่ใช่แม่ สั่งอะไรผมเองสอบเข้าได้งี้ก็พอจะมีสมองเหมือนกัน

ก็ทั้งคิดและไตร่ตรอง ว่าอะไรควรไม่ควร หวังว่าจะเข้าใจผมนะครับ ขอบคุณทุกๆคนครับ

Ich_Liebe_Dich
25th April 2013, 21:09
วิศวะ ไม่กินไม่ได้หรอครับ?

tonthebg
25th April 2013, 21:11
กินไปเลยครับ เหล้าขาว 40ดีกรี มีขวดน้ำติดไว้ข้างตัวเลย ซดไป 1กั๊ก น้ำเปล่าตามเลยครับ แล้วจะ อ๊าาาา

chanwitpop
25th April 2013, 21:13
ไม่ต้องกินครับ
รุ่นพี่ไม่ใช่พ่อ

id_iuoiuo
ถ้าหลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆ ก็เอาน้ำเปล่าไปด้วย พอกินเหล้าไปแล้วคุณก็กินน้ำตามเลย

boston36996
ถ้าอยากคอแข็งหรอครับ หรือ กินได้ในปริมาณเยอะๆละก็แนะนำก่อนไปกินเหล้าให้กินข้าวให้อิ่มท้องพอตัวก่อนครับแล้วค่อยไปกินเหล้า อย่าให้ท้องว่างแล้วไปกินเหล้าอะครับจะเมาไว:yes

peetdekdeee
25th April 2013, 21:14
วิศวะ ไม่กินไม่ได้หรอครับ?
วิศวะเป็นอาชีพที่ต้องเข้าสังคมบ่อยครับ ซึ่งมันก็หนีไปไม่ได้ กับเรื่องแบบนี้

จขกท.ครับ ต้องลองไปกินเองครับ กินเรื่อยๆให้เรารู้ว่าเท่าไหร่จึงจะเมา พอเรากินบ่อยๆเข้าคอเราจะแข็งไปเองเรื่อยๆครับ ถ้าไม่เคยกินอย่างไปสุ่มสี่สุ่มห้ากินทีเดียวหมดครับ ค่อยๆกินไปเรื่อยๆ แล้วเราจะรู้ว่าเราจะเมาตอนไหน แต่ถ้ารู้แล้วยังกินไปอีกจะเหมือนรุ่นพี่ผม ทะเลาะได้แม้กระทั้งเสาปูน

18&Life
25th April 2013, 21:16
เหล้าขาวกินมาก ตื่นมายิ่งแฮงค์มาก คุณไม่ต้องไปหาทางว่าทำยังไงไม่ให้เมา ถ้าต้องกินจริงๆคุณคิดแค่ว่าทำอย่างไรให้คุมสติตัวเองได้เวลาเมาดีกว่า

ผมเคยเรียนช่างมาเมื่อก่อนกินทุกเย็น(เพราะตอนนั้นไม่มีตัง) ฮ่าๆๆ

nintyninty
25th April 2013, 21:17
กินหนักๆไปเบยยย พอวาร์ปได้แล้ว เด๋วก็รู้ลิมิตตัวเอง เองแหละ =3= ผมเองก็รู้เพราะวาร์ปแหละ
แต่สุดท้ายก็ไม่แนะนำให้กินนะ มีแต่โทษ กินน้อยๆก็ได้ มิกส์โค้กเอา 5555+
กินเหล้ามันขม หานมดูดดีกว่า//เห็นเหล้าเป็นลม เห็นนมสู้ตาย

wiriyapirat
25th April 2013, 21:20
ไปเรียนครับ ไม่ได้ไปกินเหล้า

รุ่นพี่ไม่ต้องไปเชื่อมันมาก

มันไม่ได้ช่วยให้เราเรียนจบ ค่าเทอมก็ไม่ได้ช่วยเราออก นะครับ

ปฏิเสธไปตรงๆ บอก ผมกินไม่เป็น กินไม่ได้ ฯลฯ

tonkune14
25th April 2013, 21:21
แล้ว จะ รู้ ว่า 40 ดี ยัง ไง

kanguro
25th April 2013, 21:24
กินข้าวให้อิ่มท้องก่อนจะช่วยได้นิดหน่อยครับ เพราะหากท้องว่างจะดูดซึมได้เร็ว ดื่มนมเปรี้ยวหลังอาหารตามจะทำให้กลิ่นเหล้าเบาลง อย่าลืมกินเครื่องดื่มแก้แฮงค์ก่อนดื่มเหล้านะครับ ไม่งั้นอีกวันปวดหัวลุกไม่ขึ้นเลยครับ ช่วยได้เท่านี้ครับ

tonate45
25th April 2013, 21:29
พยายามหาเรื่องคุยกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ และก็ จิบ ๆ เหล้า แต่อย่าถี่มาก ถ้าเขาบอกให้ ชนแก้ว ก็หมด ก็ถ้าไม่ไหว ก็แอบเท

speaknase
25th April 2013, 21:31
กินไม่เมาไม่มีหลอกครับ แต่วิธีกินให้เมายากหรือกินง่ายๆหน่ะพอมีอยู่ ..
1.กินผสมนํ้าอัดลม อันนี้เบสิกของคนที่ยังกินเหล้าไม่เป็น แต่ผมขอบอกเลยนะครับว่ากินผสมแบบนี้เมาง่ายมากๆเพราะเราไม่รู้รสชาติของเหล้าเลยใส่เหล้าไปเยอะสุดท้ายก็ไม่ต่างจากการกินเพียวๆ .. ข้อควรหลีกเลี่ยงอย่ากินเหล้าผสมกับนํ้าส้มและนํ้าแดง เพราะมันจะเมาง่ายกว่าผสมแป๊ปซี่(ความคิดของผมนะ) ผมว่าแอลกอฮอมักจะแพ้กับของที่หวานจัดๆ ..
2.อยากคอแข็งขึ้นในเวลาสั้นทำอย่างไร จะให้นั่งกิน Red กิน Black ทุกวันเพื่อให้คอแข็งมีหวังจนกันพอดีวิธีที่ง่ายที่สุดมี2ข้อดังนี้ครับ
2.1 เหล้าขาว อันนี้ค่อนข้างจะกินยากหน่อยเพราะกลิ่นแรงมาก แต่ส่วนใหญ่ที่กินก็จะกินผสมกับนํ้าแดง / 7Up+นํ้ามะนาว หรือไม่ก็ ผสมกับ กระทิงแดงเลย กินแล้วเดินทั้งคืน
2.2 ยาดอง ครับ อันนี้ผมว่าเป็นวิธีที่ดีที่สุดเลยนะเพราะว่ายาดองซื้อ 1 แบน 60 มันแถมนํ้าใบเตย+มะม่วงดอง คุ้มมากๆได้ทั้งเมาได้ทั้งกลับแก้ม

ทั้งหมดเป็นวิธีที่ผมเคยทำแล้วก็ใช้ได้ผลจริงๆ แต่ระหว่างที่ท่านกินก็ขอให้มีสติตลอดนะครับไม่ใช่พอเริ่มจะเมาๆหน่อยใส่ใหญ่ไม่มีหยั่งคราวนี้หละเมาไม่รู้เรื่องจะคลืบคลานเข้ามา ถ้าเริ่มรู้ตัวว่าเริ่มจะเมาแล้วก็ขอให้หยุดครับแล้วก็นั่งกินนํ้า+นํ้าแข็งเคี้ยวเล่นไปเรื่อยๆให้มันฉี่ระบายออกไป เพื่อที่ตอนนอนจะไม่ได้ต้องอ้วก+ตื่นมาตอนเช้าจะได้ไม่ต้องเมาค้าง

เหล้าไม่ดีต่อสุขภาพถ้าเป็นไปได้อย่ากินเลยครับ แต่ถ้าเกิดเลี่ยงไม่ได้จริงๆก็ขอให้กินในพอดีที่ตัวเรารับไหวอย่าไปฝืนไม่งั้นอ้วกพุ่งไม่รู้ด้วยเน้อออ ..

ปล.ผมไม่รับประกันนะครับว่าวิธีของผมจะใช้ได้ 100 เปอร์เซ็นต์แต่ผมก็ทำตามวิธีที่ผมได้กล่าวไปบนข้างต้นจนตอนนี้ผมก็ยังคงกลายเป็นขี้เมา เพราะไอวิธีนี้หละ ..

Spermz
25th April 2013, 21:33
White Label
Red Label
Black Label
Swing
Green Label
Gold Label
Blue Label

จัดตามข้างบนครับ สำหรับคนงบเยอะ ผมก็ึกจากข้างบน แต่เริ่มที่ black ก่อน ^^

หรือ Hardcore อยากจัดระบะสั้นฝึกจาก

Absolute Vodka

หรือ

อยาก Hardcore กว่าเดิมก็

smirnov vodka ครับ ฉลากสีแดงเน่อ
น้ำเปล่ารัสเซีย แรงกว่าเหล้าขาวเยอะ ผู้หญิงหลายคนแค่ 2ฝาก็เมาปลิ้นแล้วครับ (ยกเว้นสาวรัสเซีย)

ก็คือผมพูดได้ว่าลองมาทุกอันแล้วครับ ^^ เรากินเพื่อเข้าสังคมครับ ไม่ได้กินเหล้าจนหัวราน้ำ กินแล้วต้องรู้ว่าเรากินได้มากน้อยขนาดไหน มีสติไม่กินเยอะเกินไปครับ

ถ้ากินจนเมาปลิ้น กลิ้งกลับบ้านนี่ไม่ไหวครับ

lovelyseed
25th April 2013, 21:33

ขึ้น ป.ตรีรึยังครับ ?

moonbriswam
25th April 2013, 21:38
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมจะเอาไปใช้วันรับน้องเฉยๆนั่นแหละครับ ถ้าจบรับน้องแล้วเขาชวนไปผมก็ไม่ไปหรอก หรือไม่งั้นก็กินนิดๆเป็นพอแล้ว

ที่บอกว่าให้บอกตรงๆไปเลยว่าไม่กิน ตรงนั้นแหละที่จะกลายเป็นจุดเด่น ผมเองก็อยากมีชีวิตมหาลัยที่ดีดี ไม่ต้องมาคอยโดนรุ่นพี่แบนเอานั่นแหละครับ

จริงที่เขาไม่ใช่พ่อ ไม่ใช่แม่เรา แต่ลองทำตัวแหวก ทำตัวเด่นดู นั่นแหละครับ จะเจอดีเอา หวังว่าจะเข้าใจ

ไม่ได้อยากหัดกินจนติดหรอกนะครับ

colliinz
25th April 2013, 21:48
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมจะเอาไปใช้วันรับน้องเฉยๆนั่นแหละครับ ถ้าจบรับน้องแล้วเขาชวนไปผมก็ไม่ไปหรอก หรือไม่งั้นก็กินนิดๆเป็นพอแล้ว

ที่บอกว่าให้บอกตรงๆไปเลยว่าไม่กิน ตรงนั้นแหละที่จะกลายเป็นจุดเด่น ผมเองก็อยากมีชีวิตมหาลัยที่ดีดี ไม่ต้องมาคอยโดนรุ่นพี่แบนเอานั่นแหละครับ

จริงที่เขาไม่ใช่พ่อ ไม่ใช่แม่เรา แต่ลองทำตัวแหวก ทำตัวเด่นดู นั่นแหละครับ จะเจอดีเอา หวังว่าจะเข้าใจ

ไม่ได้อยากหัดกินจนติดหรอกนะครับ

คือถ้าพี่เขาให้กินก็กินเถอะครับ คุณอาจจะยังต้องอยู่กับรุ่นพี่อีกหลายปี เขายังต้องเป็นที่ปรึกษาคุณอีกหลายเรื่องอยู่ แล้วอีกอย่างกินเหล้าไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คุณคิด

แค่บางครั้งสันดานดิบคนมันจะออกมาตอนเมาเท่านั้นเอง

BoonTew
25th April 2013, 21:50
เข้าใจความรู้สึกจขกท.นะ ตอนเรียนผมทำตัวแนวขวางโลก แอนตี้สังคม หนีรับน้องคิดแต่ว่ารุ่นพี่ชอบข่ม พ่อแม่ก็ไม่ใช่มาสั่งนู่นนี่ เป็นรุ่นพี่ก็ไม่เข้ารับน้องอีก

จนเรียนจบเห็นน้องๆ ทำกิจกรรมกันสนุกสนานก็เสียดายบรรยากาศตอนเรียนจริงๆ เลยได้เรียนรู้ว่าทำตัวเป็นเด็กแนวขวางโลกมันไม่เท่เลย

ยังไงก็ขอให้สนุกกับชีวิตมหาลัยให้มากๆเข้าไว้นะครับ เพราะความสุขแบบนั้นมันจะไม่หวนกลับมาอีกครั้งแน่นอน

เรื่องเหล้านี่ถ้าไม่ใจแข็งจริงๆ ยังไงวันนึงก็ต้องกินจนได้

exodus
25th April 2013, 21:51
ในฐานะของคนกินเหล้าจัด ขอบอกเลยว่าวิธีกินแล้วไม่เมานั้นไม่มีครับ
ใครกินเหล้าเข้าไปแล้วไม่เมาบอกได้คำเดียวครับ ไปหาหมอเถอะ
ไม่ใช่ว่าอะไรนะ แต่คนเราพอกินเข้าไปมันจะเริ่มต้านทานทีละนิดๆ ทำให้กินได้ทนขึ้นเรื่อยๆ
แล้วกว่าคุณจะต้านทานเหล้าได้เป็นโหลๆ เบียร์ได้ 5-6 ลัง ตับคุณต้องผ่านแอลกอฮอล์มาเท่าไหร่
นั่นแหละคือเหตุผลที่คนเหล่านั้นควรจะไปหาหมอได้แล้ว

maxkungg704
25th April 2013, 21:52
40 แล้วคุณจะรู้ว่า กินน้ำร้อนเดือดๆ มันเป็นยังไง

แนะนำว่า ถ้าถึงเวลานั้นแล้วเลี่ยงไม่ได้จริงๆ ให้ทานพวกของมันลองท้องไว้เลย ของทอดๆ น้ำมันเยิ้มๆยิ้งดี

เพราะน้ำมันจะไปเคลือบกระเพราะ ไม่ให้ดูดซึมเหล้ามากเกินไป แต่อย่ายัดจนแน่นน่ะ เดี่ยวเหล้าตามลงไปแล้วจะแน่นจนอ้วก(ก่อนเวลา)

แล้วก็เคยได้ยินมาว่า ให้กิน ว่านลางจืด หรือต้นลางจืด ก่อนกินเหล้า มันจะทำให้เหล้าจืดไปเลย (ไม่รู้รส ลิ้นเฝื่อนไปเลย)

แล้วขั้นตอนการกระดกเหล้าขาวที่ดี คือ ถ้ามาเป็นเป็ก ให้กลั้นใจ กระดกทั้งเป็กนั้นในอึกเดียว ถ้าค่อยๆจิบจนหมด นรกแน่ๆ ขมปากไปจนวันตาย

หาน้ำเปล่า แป็ปซี่ เอส โค๊ก ติดตัวไว้ โดนเหล้าเมื่อไหร่ ก็ตามทันที อมไว้แปปนึงก่อนค่อยกลืน ให้มันกลบรสเหล้า

หรือถ้าท่านคิดว่าจะเอาฮา เอาใจพวกพี่ ก็พกมะขามเปียกไปด้วย โคตรคลาสสิกเลย แล้วความเปรี้ยวก็ช่วยได้ด้วยน่ะ

สุดท้ายก็ขอให้ตื่นมาแฮ็งค์แบบเบาๆพอ เพราะเคยโดนเหล้าขาวมาแล้ว (เหล้าสี เหล้าฝรั่งหมดพอดี หาซื้อไม่ได้) กินกับเพื่อน

ตื่นมาบอกคำเดียวว่า เอาปืนมายิงหัวกันเลยดีกว่า โคตรแห่งความเหวี่ยง อ้วก แฮ้งค์ จริงๆ

ปล. การที่เค้าชวน หรือบังคับไปกินเหล้า อย่ามองว่ามันสิ่งที่ผิด แต่ลองมองว่า มันคือการสร้างสังคม ถึงแม้ว่าเหล้าจะเป้นสิ่งไม่ดีก็ตาม

ผมได้พี่ ได้น้อง รู้จักคนในคณะ และนอกคณะ เที่ยว เฮฮา ได้ เพราะเหล้านี้แหละ แค่กินให้รู้ลิมิตตัวเอง คุมตัวเองให้ได้ แค่นั้นก็สนุกแล้ว

chanwitpop
25th April 2013, 21:56

ผมจบวิศวะอุตสาหการครับ
คุณล่ะครับจบป.ตรีรึยัง?

fank01234
25th April 2013, 21:56
แถวบ้านกินแบบนี่ละ ขวดละ 35,000 เอง
http://thexodirectory.com/wp-content/uploads/2011/01/Vieille-Bon-Secours-Ale-Most-Expensive-Beer-at-1000-a-Bottle.jpg

Capathia
25th April 2013, 21:57
รับน้องต้องกินเหล้าด้วยหรอ ? รับนอกรอบป่าว ม.ไหน
เข้าสังคมจำเป็นต้องกินเหล้าด้วยหรอครับ ท่านทั้งหลาย
อยู่ที่คุณแล้วครับ จะกินหรือไม่กิน

Aequitas
25th April 2013, 22:00
อย่ากินกับโค้กครับ พวกน้ำตาลในโค้กจะทำให้เลือดดูดซึมแอลกฮอล์ได้เร็วขึ้นแล้วมันจะทำให้เมาเร็ว และก็หาอะไรรองท้องก่อนกินเหล้าอย่าไปกินท้องเปล่า

เป็นไปได้ก็พยายามอย่ากินเข้าไว้ครับ ไม่ต้องไปตามใจมันมาก กินพอเป็นพิธีก็พอ

หนุ่มหน้าหวาน
25th April 2013, 22:00
แต่ว่าเริ่มจากพวกเบน285 ดีกว่ามัน ก็อร่อยดีนะเมาก็มันดี 555

<tong>
25th April 2013, 22:02
เวลากิน ให้กั้นใจ พอกลืนแล้ว ให้ปล่อยลมออกทางปาก อย่าปล่อยลมออกทางจมูกนะครับเพราะเหล้าขาวกลิ่นแรงพอสมควรถ้าพึ่งเคยกินอาจจะอวกในโบกแรก พอรู้สึกว่ากลืนยาก ให้เข้าห้องน้ำ แล้วไปล้วงคอ อ้วกเอาครับ
แล้วกลับมากินต่อ แนะนำให้กินพวกกลับแก้มหรือ ของเปวื้ยวๆ ตามครับ จะช่วยให้กินได้เยอะขึ้น
ถ้ารู้ตัวว่าไม่ไหว ก็บอกรุ่นพี่ไป ตรงๆ ไม่ต้องอายครับ เขาจะล้อ เราว่าไอ้ อ่อน ก็เราคนไม่กินเหล้าหนิ ช่วยไม่ได้

แต่ไม่แนะนำ ให้กินมากครับ เหล้าขาว เพราะกินมาก จะแล้วจะติดเหมือนผมอายุ31 จนจะเป็็นตับแข็งตายละ กินทุกวัน เมาทุกวัน ใกล้ตายทุกวัน....- -"

lovelyseed
25th April 2013, 22:06
ผมจบวิศวะอุตสาหการครับ
คุณล่ะครับจบป.ตรีรึยัง?

ปี 3 ละครับ " พี่ " ว่าแต่พี่ไม่เอารุ่นหรอครับ ?

DeadCarnival
25th April 2013, 22:11
เป็นไปไม่ได้หรอกครับที่จะกินเหล้าไม่ให้เมา
เพราะเหล้าเขาเอาไว้กินให้เมา
ถ้าจำเป็นต้องกินจริงๆก็อย่าไปห่วงเลยครับว่าจะน็อค
ส่วนตัวเวลาผมเมาก็ไม่ได้มีนิสัยเสียออกมาแต่อย่างใดนะครับ
มีแค่จะหัวเราะเยอะ หัวเราะง่ายเท่านั้น
เวลาเมามันแล้วแต่คนจริงๆ บางคนเมาแปปเดียวก็หลับไปเฉยๆเลย

ถ้าจะให้เมาช้าก็คงต้องกินข้าวให้พออิ่มท้องแล้วดื่มนมตาม
เวลากินก็อย่าไปอยู่ตรงที่ร้อนๆ จะทำให้เมาง่ายและทรมาน ค่อยๆกิน อย่ากินรวดเดียว
หลังกินก็ให้กินคาเฟอีนตามเข้าไป เป็นชาได้จะดีที่สุด

tide36
25th April 2013, 22:18
ผมก็วิศวะ รุ่นพี่เรียกไป ผมยังขัดไม่กินเลย

ปล.มอผมถ้ารุ่นพี่บังคับให้กิน ฟ้องร้องได้ >> รุ่นพี่โดนดรอปแน่นอน

ILOVEKUN
25th April 2013, 22:19
กินๆ ไปเถอะครับ กินไหวแค่ไหนก็เอาแค่นั้นถ้ารุ่นพี่รู้ว่าคุณไม่ดื่มเหล้าเขาก็ไม่ว่าอะไรหรอก เวลาเรียนจบไปจะได้หางานไม่ยาก

Msguzs
25th April 2013, 22:20
ในฐานะของคนกินเหล้าจัด ขอบอกเลยว่าวิธีกินแล้วไม่เมานั้นไม่มีครับ
ใครกินเหล้าเข้าไปแล้วไม่เมาบอกได้คำเดียวครับ ไปหาหมอเถอะ
ไม่ใช่ว่าอะไรนะ แต่คนเราพอกินเข้าไปมันจะเริ่มต้านทานทีละนิดๆ ทำให้กินได้ทนขึ้นเรื่อยๆ
แล้วกว่าคุณจะต้านทานเหล้าได้เป็นโหลๆ เบียร์ได้ 5-6 ลัง ตับคุณต้องผ่านแอลกอฮอล์มาเท่าไหร่
นั่นแหละคือเหตุผลที่คนเหล่านั้นควรจะไปหาหมอได้แล้ว

ลายเซ็นเป็นลางๆจริง คอมเม้น ถูกใจ ขอเลียนะครับ

แผล่บๆ

tanatorn
25th April 2013, 22:20
รุ่นผมเวลารับน้องในมหาลัยเค้าไม่กินกันน่ะครับแหม่ ยกเว้นมีกิจกรรมคอนเสริต กีฬา ถึงจะแอบยามเอาเข้ามากิน แต่กิจกรรมข้างนอกใส่กันเต็มที่เลย แล้วรุ่นพี่ก็ไม่เคยบังคับเลยน่ะครับ นอกจากจะห้าวเป้งไปท้าไปกินกับเค้าแล้วเค้าก็ให้เรากินเต็มที่ ตามประสารุ่นพี่รุ่นน้อง ไอคนที่ว่ากินไม่เป็นตอนปีหนึ่ง พอผ่านไป 2-3 ปี กินเก่งกว่ารุ่นพี่มันอีกครับ อย่างที่เจ้าของกระทู้เจอเป็นรุ่นพี่โชวพาวหรือเปล่าครับแหม่:o ถ้าขำๆก็ทำตามไปเถอะครับไม่เสียหาย แล้วคนที่บอกว่าวิศวต้องกินเหล้าเป็น มันไม่ใช่วิถีทางแห่งการเรียนจบหลอกครับ ถึงเวลาเข้าสังคมตัวเราเองจะเป็นคนตัดสินเองแหละครับว่าจะทำอย่างไร อยากให้เจ้าของกระทู้เห็นความสำคัญกับเรื่องรับน้องด้วยน่ะครับ เรียนวิศวไม่มีเพื่อนไม่มีกลุ่มมันเรียนลำบากน่ะครับ (ถ้า 40 เพียวๆกินลำบาก ก็ขอเค้าผสมน้ำแดงแฟนต้าไปด้วยก็ได้ครับ) :o

nakiann123
25th April 2013, 22:21
บีบมะนาวใส่นิดหน่อย ช่วยได้

chanwitpop
25th April 2013, 22:21
ปี 3 ละครับ " พี่ " ว่าแต่พี่ไม่เอารุ่นหรอครับ ?

ผมหน่ะกินครับ แต่คนที่ไม่กินก็ไม่บังคับให้กิน
ให้เค้ากินน้ำหวานไปก็ได้ ไม่บ้าเลือด

jakajanwax
25th April 2013, 22:38
ผมเกลียดระบบโซตัส -*-

Kellidev
25th April 2013, 22:39
ผมก็เรียนวิศวะมา เหล้าแทบไม่ได้แตะเลยนะ รุ่นพี่ก็พาไปหลายรอบแต่ก็แทบไม่ได้แตะซักรอบ(พี่แกจัดเองหมดตลอด555)
ถ้าน้องไม่ดื่มพี่ไม่บังคับ แต่ถ้าจะดื่มพี่เลี้ยง วิธีดื่มไม่ให้เมานี่ไม่มีหรอกครับยังไงก็เมาแต่ถ้าชะลอน่ะมีคือถ้าดื่มสดๆแบบไปเพื่อดื่มเพียวๆ
ให้หาอะไรรองท้องก่อน เคี้ยวนั่นเคี้ยวนี่ครองสติดีๆดื่มช้าๆค่อยๆดื่มให้คนอื่นๆมันกระดกกันไปพอมันเริ่มเมามันจะจัดกันเองจดเหล้าหมดอย่างไว

ดูยังไงว่าตัวเองเมารึเปล่า -เริ่มรู้สึกว่ารสมันหวานขึ้น -รู้สนุกกับอะไรง่ายๆ -มีอาการมึนหัว -รู้สึกว่ารอบๆร้อนขึ้น -หลงๆลืมๆเริ่มไม่รู้สึกอะไร
คนไม่เคยดื่มใช่ว่าจะคอไม่แข็งนะบางคนมันก็คอแข็งแต่ส่วนน้อยอะ ผมดื่มครั้งแรกก็รุ่นพี่นี่แหละเหมือน จขกท. ให้กระดก BL สดๆจัดไป 3 อึกแทบสำลักเพราะไม่เคยดื่มมาก่อน
มันร้อนบาดคอเลยอะฉุนขึ้นจมูกอีก = =

lovelyseed
25th April 2013, 22:39
ผมหน่ะกินครับ แต่คนที่ไม่กินก็ไม่บังคับให้กิน
ให้เค้ากินน้ำหวานไปก็ได้ ไม่บ้าเลือด

สมมุดว่าถ้าเกิดมีรุ่นน้องไม่ฟังพี่ พี่จะทำไงละครับเช่นบอกให้มันไม่เต้น แต่มันไม่ไป แล้วมันบอกพี่ว่า " มุงเปง****กุหรา " พี่จะรู้สึกยังไงครับ
(ถ้าเกิดมีคนลุกขึ้นมา้ถียง 1 คน มันก็จะมี คนที่2 -3 ต่อไปเรื่อย ๆ นะครับ )

ปล. พี่ไม่ใช่พ่อแม่จะไปฟังมันทำไม ผมว่าฟังไว้ก็ดีนะครับ เพื่อประโยชน์ต่อทุกคน (สำหรับคนกินเหล้าไม่ได้ เค้าก้ไม่ได้บังคับให้กินเหล้าด้วยนิครับ จริงไหม ? )

อีกอย่างอุตสาหการเค้าแน่นเรื่องการรับน้องไม่ใช่หรอครับ

Molotovskill
25th April 2013, 22:58
กินเพื่อเข้าสังคมได้ครับเเต่อย่ากินเยอะเรี่ยราด

diawnaja
25th April 2013, 23:05
อยากเจอจังรุ่นพี่อย่างเนี้ยะ ผมกินเหล้าแล้วสนุกทุกครั้งเลยครับ เมาๆ พอสนุกไม่เมาเกิน

ballba
25th April 2013, 23:14
อย่าไปกินเหล้าสีหรือเหล้าอื่นๆครับ

อยากโหดจริง กิน40เพียวๆ ให้ชิน

ทีนี้กินอะไรได้หมด ทุกอย่าง

ใครให้ผมกิน ผมกินหมดอ่ะ คอแข็งแล้ว

เอาให้มันเปลืองและเสียดายตังไปเลย

chanwitpop
25th April 2013, 23:18
สมมุดว่าถ้าเกิดมีรุ่นน้องไม่ฟังพี่ พี่จะทำไงละครับเช่นบอกให้มันไม่เต้น แต่มันไม่ไป แล้วมันบอกพี่ว่า " มุงเปง****กุหรา " พี่จะรู้สึกยังไงครับ
(ถ้าเกิดมีคนลุกขึ้นมา้ถียง 1 คน มันก็จะมี คนที่2 -3 ต่อไปเรื่อย ๆ นะครับ )

ปล. พี่ไม่ใช่พ่อแม่จะไปฟังมันทำไม ผมว่าฟังไว้ก็ดีนะครับ เพื่อประโยชน์ต่อทุกคน (สำหรับคนกินเหล้าไม่ได้ เค้าก้ไม่ได้บังคับให้กินเหล้าด้วยนิครับ จริงไหม ? )

อีกอย่างอุตสาหการเค้าแน่นเรื่องการรับน้องไม่ใช่หรอครับ

คำว่ารุ่นพี่ไม่ใช่พ่อ
หมายความว่าถ้าเค้าสั่งให้เราทำอะไรโง่ๆก็ไม่ต้องไปทำตามใช้สมองกลั่นกรองคำสั่ง เช่นรุ่นพี่บอกให้ไปตบหน้าเพื่อนคนข้างๆอีกคนแรงๆ จะทำมั้ย?
หรือสั่งให้คลานศอกทับกองขี้หมาจะทำมั้ย?
ไอ้เรื่องรับน้องแบบปิดตาจับมือกันดำน้ำในคลองแล้วคลานขึ้นมาผมก็ทำ เพราะเห็นว่ารุ่นพี่ก็ไปยืนคอยดูความปลอดภัยอยู่ในน้ำด้วย
ถ้าเกิดมีเรื่องแบบที่คุณว่าจริงเราก็ต้องเอามาคิดครับว่าทำไมเค้าต่อต้านเรา(น่าจะเรียนจิตวิทยาอุตสาหกรรมมาแล้วนิ)

อุตสาหการแน่นเรื่องรับน้องแน่นเรื่องรุ่นครับ แต่ก็อยู่ในขอบเขตน่อ

ปล่าวดราม่านะแค่อธิบายให้ฟัง:rofl

universalpt
25th April 2013, 23:31
ถ้าฟรีอ้ะไปเลยนะครับ :o ถือว่ารุ่นพี่เขาเลี้ยง :o ล้อเล่นน่ะครับ กินเรื่อยๆครับชิวๆไม่ต้องรีบ กินไปคุยไป กับแก้มหน่อยยิ่งดีเลย อร่อย :o (เคยอ่านมาท่าดื่มเบียร์ ในเวลา ช่วงเย็น 4-1ทุ่ม เขาบอกจะเมาช้าแล้วถ้าดิ่มในปริมาณที่พอเหมาะมันก็จะดีต่อสุขภาพครับ ไม่รู้จริงปล่าวผมไปอ่านเจอมานานล้ะ)ผมชอบนะเวลาเมามันแปลกๆดี เวลามีเรื่องโดนฟันไม่เจ็บด้วย :o แต่ผมไม่ชอบแต่ตอนอ้วกกับตอนเพิ่งสร่างเมาง่ะ

ถ้าเป็นไปได้ก็ลองขอไม่กินก็หรือขอกินน้อยๆดูครับหรือโกหกว่าแพ้เหล้าไปเลย เอย่างที่ท่าน Molotovskill บอก กินเพื่อเข้าสังคมได้เเต่อย่ากินเยอะเรี่ยราด

Ratiio
25th April 2013, 23:44
เหล้าขาวนี่แรงจริงครับ เคยกินครั้งนึง
ถ้าไม่อยากให้มันแรง ผสม พวกน้ำแดง น้ำมะนาว นู้นนี่นั้น 55555+
แล้วคุณจะรู้มันดียังไง ฮึๆๆ :p

maretarat
25th April 2013, 23:51
อ่านไปอ่านมา รู้สึกจะมีบางคนเริ่มก่อสะเก็ดดราม่า

windows
25th April 2013, 23:55
จะดื่มทำไม? ผมเกิดมา17ปีกว่าๆยังไม่เคยเข้าปากเลยครับ เหล้าไม่กินบุหรี่ไม่สูบ แม้แต่ไพ่ผมยังเล่นไม่เป็น ผมเพิ่งรู้เมื่อไม่กี่วันนี้แหละว่า1สำรับมี52ใบ 4รูปแบบ ดอกจิก ข้าวหลามตัด โพธ์ดำ โพธ์แดง มีเลข1-10 และ JKQ

nodoka
25th April 2013, 23:56
ถ้าไม่เคยกินมาก่อน และมั่นใจว่ากินไม่ไหว อย่าฝืนครับ ผมกินไม่เป็นเหมือนกัน และก็โดนบังคับกินเหล้ามาเหมือนกันครับ แต่ผมฝืนกิน แล้วมันกลืนไม่ลงจนต้องพ่นออกมา

รู้ไหมพอผมพ่นออกมาแล้วรุ่นพี่พูดว่าไง

"เดี๋ยวกรูให้มึ_เลียพื้นนะ"

โหดสั_ไหมละครับ แหม่

campiiy
26th April 2013, 00:25
กินไปเลยครับแล้วจะรู้ว่าความสนุกมันจะมาเมื่อเราเมา><"

Molotovskill
26th April 2013, 00:31
ครั้งเเรกนายอาจตื่นเต้นน้ะ 555

Decide
26th April 2013, 01:16
........เตรียมดับเพลิง 55555555555555 5 แนะนะ อย่ากินของหวาน(ที่เป็นน้ำ)พร้อมกัเหล้าเพราะมันจะซึมเร็วขึ้น อยากกินของมันหรือชีส เพราะไขมันจะไม่จับตัวกับเหล้าเลยเกิดไขที่กระเพราะ ทำให้เกิดอาการคลื่นใส้ไวขึ้น (กินได้แต่อย่าเยอะ) อย่าปล่อยให้ท้องว่าง เพราะแอลกอฮอลดูซึมที่กระเพราะได้มากที่สุด คนส่วนมากจะไม่รู้ตัวว่าเมา เพราะตนจะรู้สึกแค่มึนๆและคิดว่าตนนั้นมีสิติควบคุมตัวเองได้ แต่ สิ่งที่เพื่อนคุณเห็นจะคล้ายๆแบบนี้

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=FrEdjaJt9iY

กินเหล้าครั้งแรกควรมีเพื่อนดูแลจะจ๊ะ 555 (หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่http://th.uncyclopedia.info/wiki/%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%B2)

ปล. คนที่ไม่ได้กินหรือ พี่มอ ไม่มีบังคับก็ดีครับ แต่ผมอยู่ มอเกษตร มีระบบ SOTUS และ มี เหล้าเป็นเพื่อนอยากสุข ยามทุกข์และยามเหงาจ้าาาา ^ 0 ^ (เฉพาะเด็กหอเน่อ)
ปล2.คหสต จ้า ^ ^ ปกป้องตัวเองก่อง 555

Patrenko
26th April 2013, 02:23
ถ้าต้องกินจริงๆ ก็ไม่ต้องคิดมากครับ แค่รอบเดียว ซื้อเอ็มร้อยไปผสมในก๊งที่เขาเอามาให้กินก็ได้ เเล้วค่อยปิดจมูกยกไป

Droge.
26th April 2013, 02:37
กินน้ำป่าวตามเยอะๆดิ

ผสมกับโออีชิก็ร่อยน่ะ :)

manglove
26th April 2013, 02:46
ผมเป็นคนไม่กินเหล้าแต่ผมก็เรียนแนวช่างมานะเพื่อนๆพี่ก็กินกันทุกคนก็แค่บอกไปว่าเราไม่กินเหล้าบอกย้ำๆเดี๋ยวเขาก็ไม่ตื้อเราแล้วประมานว่าเมินเราไปเลย(อันนี้ต้องรับให้ได้นะ)คือผมรักสันโดดและชอบอยู่แต่กับแฟนแต่ผมก็มีเพื่อนมาหาที่บ้านตลอดไม่เห็นจะเกี่ยวกับกินไม่กินเลยเพื่อนมาบ้านบางที่เพื่อนมันก็เอาเหล้ามาเองบางที่ผมก็เลี่ยงเหล้าเพื่อนส่วนตัวผมซื้อน้ำอัดลมกินและก็นั่งอยู่กับเพื่อนแต่อาจจะดูแปลกๆก็ช่างปะไรก็ผมไม่กินนิ

ประสบการจากตัวผม/วันนึงผมไปบ้านแฟนพวกน้าๆก็ให้ผมไปนั่งกับเขาเขาขอเงินบ้างซัก50บาทผมก็ให้ไปและเขาก็ชวนกินเหล้าเป็นเพราะความเกรงใจจรึงกินไปเรื่อยๆและคุยไปด้วยกินไปได้ซักขวดได้จะบอกว่าหลับไปตอนไหนไม่รู้น็อคกลางอากาศ/มีสตินิดๆเห็นเขาลากไปนอนจะบอกว่าตอนอวกแมมโคตรทรมานเลยแค่จะยกแขนยังไม่ใหวเลยอวกแลาะไปหมดพอตื่นเช้ามาจะมึนหัวและปวดหัวมากๆ

แต่มีวิธีที่ทำให้เมาน้อยที่สุดแต่ก็ยังเมาอยู่แต่ก็พอช่วยได้นะ พอกินเหล้าเริ่มจะเมาหรือเมาแต่รู้สติก็ไปเข้าห้องน้ำซะแล้วเอานิ้วล้วงคอให้อวกให้มากที่สุดถึงแม้จะทรมานก็ตามพอล้วงคอจนอวกหมดแล้วอาการจะดีขึ้นจากเมาอยู่ก็จะมีสติหรือเมาน้อยลงมามากเลยละลองดู

S1eeper
26th April 2013, 03:03
จิบ ที่ละนิดครับ :rofl

Facebook
26th April 2013, 05:38
อย่าไปซีเรียส ของแบบนี้มันไม่ได้น่ากลัว แต่ว่าปัญหาคือ เหล้าขาว
เหล้าขาวมันแรงนะครับ แต่กินได้ครับไม่เป็นอะไร ค่อยเป็นค่อยไป
กินให้รู้ว่าสติเราครบ เพราะเหล้าขาวกินมาก น็อคหลับไปตื่นมาไม่รู้ตัว
แฮ็งยาวๆ เลยนะครับ ไม่ต้องกังวล แต่ต้องมั่นใจว่าเรายังมีสติแค่นั้นครับ
รุ่นพี่ก็ห้าวจริงๆ ผมล่ะอยากเจอจริงๆ พวกนี้

miniboss
26th April 2013, 05:47
กินนมจืดไป 1 กล่อง คราวนี้ก็ยาวๆแล้วครับ

bararasza
26th April 2013, 05:51
ถ้าไม่เคยกิน ก็จิบไป สัก 1-3อึก พอ และรอดูอาการ สัก 15นาที ถ้าผื่นไม่ขึ้น หัวไม่ตึง ก็สบายๆ 555+

เพราะผมก็เคยเรียนวิศวะผมก็ไม่เคยกิน ก็ต้องกิน เพราะ ทั้งโต๊ะเค้ากิน ผมไม่กินมันเกรงใจ ล่อเพรียวเลยครับแค่ 2ฝา (เบรน) นะ ผมก็เข้าโรงบาลในครึ่งชั่วโมงต่อมา แพ้แอลกอฮอล์ 5555+

ผื่นเต็มตัว แดงตั้งแต่หัวจรด เท้า หายใจไม่ออก ใจสั่น เต้นไม่เป็นจังหวะ ปวดหัวรุนแรง กระปู๊ กด เหลือ นิ้วนึงได้ โหแบบ สุดๆ หลังจากนั้น ผมก็ไม่กล้ากินเลย ลองเบียร์ ก็เป็นแต่ไม่ถึงเข้าโรงบาล แต่ก็ร่างกายไม่รับอะทรมานพอตัว

ManKP
26th April 2013, 06:07
ผมก็เรียน วิศวะ จะขึ้นปี 3 แล้ว

ยังไม่ได้กินสักปีเลย

คุณก็ไม่ต้องไปดิ - - ง่ายๆ

จะให้คนอื่นมาบังคับได้ไง

flukluking
26th April 2013, 06:37
หาลางจืดอมไว้ในปากครับ กินไปเถอะกว่าจะเมา นานโข

bootbleach
26th April 2013, 07:26
เหล้าขาวเมาแล้วนอนซักพักก็สร่างละครับ แต่พวกเหล้าสีนี่ตื่นทีมีมึนหัวตึบแน่นอน

excess
26th April 2013, 08:59
ไม่จำเป็นต้องไปทำตามรุ่นพี่ซะทุกอย่างหรอกครับ เราควรจะตามในสิ่งที่ดีๆก็พอ พ่อแม่ก็คงหวังให้เราไปศึกษาหาความรู้ ไม่ใช่ไปกินเหล้านะครับ

คุณเชื่อฟังและเคารพใครมากกว่ากันล่ะครับ ระหว่าง พ่อแม่ กับ รุ่นพี่ ผมว่าคุณน่าจะให้คำตอบกับตัวเองได้นะ

วิธีเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างรุ่นพี่กับรุ่นน้องมีตั้งหลายวิธี ไม่จำเป็นต้องใช้เหล้าเป็นตัวกลางในการเชื่อมความสัมพันธ์ก็ได้นี่ครับ
ผมก็เรียนจนจบมาได้เพื่อน ได้พี่เยอะแยะ

ปล. ที่ใครบอกสังคมวิศวกรจบไปต้องกินเหล้าทุกคน ขอบอกครับว่าไม่จริง ผมจบวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ ปัจจุบันก็ทำงานแล้ว รุ่นพี่ที่ทำงานเขาชวนไปไหนก็ไป แต่เขาชวนกินเหล้าผมบอกผมไม่กิน เขาก็ไม่ได้ว่าอะไร โตๆกันแล้ว เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด ;)

commandman
26th April 2013, 09:05
อย่าปล่อยท้องว่าง

ซัดน้ำเปล่าตามเยอะ ไปฉี่บ่อยๆ

eswc2012nerverdie
26th April 2013, 09:16
ผมกิน เหล้าขาวบ่อยครับ เวลากินเหล้าสี แล้วแกล้งเพื่อน -//- ******นะ . กลิ่นแม่ม อัปปรีย์สุด ๆ !!!! ดาดคอด้วย มันร้อนๆิอ่ะ . ดูรุ่นพี่รินด้วย อย่าให้เกินครึ่งแก้วเลย อย่าให้ถึงด้วยซ้ำ แล้วยกปุ๊ปกลืนปั้ปอย่าค้าง แล้วกินน้ำเปล่าตาม ! //บางคนคอแข็งไม่น้ำตามก็มีนะเออ . แต่ถ้ากินเหล้าีสี+เหล้าขาว ตายแน่ครับ มันจะตีกัน อ้วก เมา แฮงค์ --*

goblin2536
26th April 2013, 09:18
ห้องผมไม่เอารุ่นพี่อะครับ

เขานัดอะไรห้องผมไม่เคยไป - -* ไม่สน

เจอหน้าก็เเค่ไหว้ ไม่คุยด้วย -0- (คณะผมเขาไว้ไหว้รุ่นพี่)

tonza
26th April 2013, 09:35
ผมเรียน วิศวะ ป.ตรี ผมไม่เห็นต้องกินเหล้าเลย พวกมันก็กินกันไป แล้วพวกนั้นก็ซื้อโค๊กมาให้ผม
เพราะกินไม่เป็นเลยกินแต่โค๊กไม่เห็นมีใครมาบังคับให้กินเหล้ากินเบียร์ ไม่จำเป็นก็อย่ากินเสียสุขภาพเปล่าๆ
แล้วที่บอกว่าต้องเข้าสังคมน่ะ โค๊ก เป๊ปซี่มีให้สั่งครับไม่จำเป็นต้องเหล้าเบียร์คนที่กินเป็นก็กินไป
ถ้ามันเลี่ยงไม่ได้ก็สั่งไอที่มันเบาๆกว่าเบียร์ เหล้า แต่อาจจะแพงหน่อย โตเป็นผู้ใหญ่ไปก็จะรู้ดี
คนเรามันมีหลายประเภท เราแค่อยู่กับคนให้ถูกประเภทแค่นั้นก็จบ ทำอย่างกะว่าจบไปจะเจอแต่พวกกินเหล้ากินเบียร์

tide16227
26th April 2013, 09:44
กินไม่เมาให้ไปหา หมอครับ แนะนำ!!

MakeMeMelt
26th April 2013, 11:11
ถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็ดื่มไปเถอะครับ แต่ควรทานข้าวไปด้วยครับ แล้วก็อย่ารีบกินเพราะเหล้ามันขึ้นช้า พอกินไปแล้วตอนแรกๆไม่เมาหรอก แต่มันจะค่อยๆมาทีละนิดๆ ไม่ไหวก็หลับไปเลยครับ อย่าหักโหมเดี๋ยวกระเพาะทะลุ(เพื่อนผมโดนมาแล้ว อ้วกเป็นเลือดเข้าโรงพยาบาลเลย) แล้วไอ้รุ่นพี่ที่แย้วๆให้คุณดื่มมันก็จะหายหัวไปเลย ไม่มีใครมารับผิดชอบคุณหรอกครับ (นอกจากขึ้นโรงขึ้นศาล) ดูแลตัวเองให้ดีครับ ถ้าจะอ้วกก็อ้วกไปเลยแล้วแกล้งหลับไปที่โต๊ะเลยก็ได้ครับ ไว้ค่อยยังชั่วค่อยกลับบ้าน ไม่ต้องไปกลัวว่ามันจะว่าคุณอ่อนคุณไม่เจ๋งหรอก...

พ่อแม่ไม่ได้อยากให้คุณเป็นคนเจ๋ง เป็นคนเท่หรอกครับ ท่านแค่อยากให้คุณกลับบ้านปลอดภัยก็พอ....:giveheart

Northz
26th April 2013, 12:02
กราบเรียน จขกท

เหล้าขาวมันแรงยนะครับถ้าคนไม่เคยกันมาก่อน กระดกครั้งแรกจะร้อนคอ แสบคอ ร่างกายจะร้อนวูบวาบ จะรู้สึกได้เลยว่าไหลลงไปถึงส่วนไหนในร่ายกาย เพราะจะรู้สึกร้อนผ่าว

*** ก่อนกินยัดข้าวเข้าไปเยอะๆครับ ถ้าท้องว่างไปกินจะรู้สึกเหมือนว่าไส้จะขาดให้ได้ ทรมานมาก เชื่อผม

เวลากิน กระดกเหล้า ถ้าไม่สดพอตามด้วยน้ำเปล่าทันทีครับ

ว่ากันเรื่องเมา พอตื่อขึ้นมาแล้ว หัวจะรู้สึกตื้อๆ ปวดหัวตุบๆ เรียกว่าอาการค้าง มันต้องถอน (ไม่ใช่ละ)

ถ้าตื้นขึ้นมาหิวน้ำมากๆ พอกินน้ำเข้าไปแล้วรู้สึกครึ่นไส้อยากจะอวก จนอวกออกมาในที่สุด
เรียกว่าเมาน้ำ (อาการนี้ทรมานมาก เพราะหิวน้ำแล้วกินน้ำก็อวกออกมาหมด แล้วนอน พอตื่นมาอีกก็หิวน้ำ กินน้ำอีกแล้วก็อวกออกมาใหม่ วนอย่างงี้ไปเรื่อยๆ)

เรื่องกินไม่เมานี่ตอบได้เลยว่า เมาหัวทิ่มทุกตัวครับ ถ้าใครกินเหล้าไม่เมานี่ผมว่าไปหาหมอเหอะ

แต่อย่างว่าแหละครับ รุ่นพี่มันโง่ ถ้ารักน้องจริงๆ เขาไม่เอาเหล้าขาวมาทรมานน้องกันหลอกครับ บางคนเขาไม่เคยกินมา เมาแล้วยิ่งอากาศร้อนๆอยู่ช่วงนี้ จะช็อคเอาง่ายๆ

ชอบก็กินเองดิ เหล้าบางๆยี่ห้ออื่นๆมีเยอะแยะ กินบ่อยๆมันไม่ดีหรอกครับ บั่นทอนร่างกายสุดๆ

hierophants
26th April 2013, 12:11
หลายคนชอบเอาคำว่า สังคมมาอ้าง นะครับ ถ้าเราไม่กินก็บอกไปว่าไม่กิน ถ้ารุ่นพี่มันมีสมองมากพอที่จะคิดไตร่ตรองได้ มันคงยอมแหละครับ ...แต่ถ้ามันไม่มีสมองก็อีกเรื่องน่ะนะ

กินไม่ได้อย่าฝืนครับ เหล้าขาวตัวดี ไม่เคยกิน ลองกิน กินไประวังนอนไม่หลับเอานะครับ ทรมานสุด ๆ ขอบอก

๐Rexion๐
26th April 2013, 12:16
ผสมโซดาครับจะไม่เมาแน่ๆ =w=

ICE_LEMON
26th April 2013, 12:20
ไม่กินครับดีที่สุด แก่ตัวไป จะแย่เอา

hippylove
26th April 2013, 12:31
พูดตรงๆ ถ้าไม่อยากจริงก็ไม่ต้องกินคับ แต่ถ้าในใจจริงๆ ก็อยากลอง รึว่าป๊อดไม่กล้าพูดว่า "ผมไม่กินคับ" ก็พอจะมีวิธีแนะนำ
ง่ายๆเลย ถ้าไม่เคยกินเลย แดกยังไงก็เมา ถ้าไม่ใช่พวกคอแข็งแต่แรก ดังนั้น
วันที่จะไปกินเหล้า ให้กินข้าวไปก่อนกับ สัก 15-30 นาที ให้มันพอมีอะไรรองท้อง กันไม่ให้ดูด แอลกอฮอล์เข้าไปเยอะ
ส่วนวิธีกินง่ายๆ ไม่มีมั้ง? แต่อย่ายกจิบ แบบรับรสชาติ ให้จะดื่นก็ให้มันลงคอไปเลยโดยเฉพาะพวกหนักๆ อย่าจิบเด็ดขนาด แล้วก็พยายามอย่ากินผสม มันจะทำให้เมาเร็ว แล้วก็ เลี่ยงของหวานคับ ไอ้พวก เหล้าปั่นอะ ระวัง หวานๆละเมาเร็ว

แต่สุดท้าย เลือกเลยเถอะว่าจะกินไม่กิน เห็นพูดว่าไม่อยากกินๆ แล้วก็ไม่กล้าปฏิเสธ พอก็มีเรื่องทีหลัง มันดูยังไงๆไม่รู้

ที่กล้าพูดเพราะผมก็เรียนวิดวะ ไม่กินก็คือไม่กินคับ อยู่ที่เราเลือก เพื่อนผมไม่กินเลยทั้งแต่แรก ยังไม่เห็นจะเป็นอะไร

แต่ถ้าคุณบอกแล้วว่าไม่กิน แล้วเค้าก็ยังบังคับให้กินอยู่ ก็ปฏิเสธต่อไปคับ ถึงจะอ้างนู้นอ้างนี่ ก็ปฏิเสธต่อไป ถ้าเริ่มจะมีเรื่อง ก็อย่าคบเลยคับ ถือว่า ไม่ดีแล้วละ บังคับน้องกินเหล้านิ

reconnang
26th April 2013, 12:42
ถ้ารุ่นพี่ให้กินขี้ สงสัยก็คงกิน จะกินไม่กินมันอยู่ที่เรา ใครจะมาบังคับ...พ่อแม่ส่งให้ไปเรียนเด้อ

postgeno159
26th April 2013, 13:06
กินไม่กิน รับรุ่นผมก็ได้หมด ไม่ค่อยเรื่องมากเท่าไร

ส่วนจากที่ จขกท. ถาม ก็มีแค่วิธีเดียวละครับ

ค่อยๆกินไป เหมือนกับที่ผมกินวอดก้าครั้งแรกอะล่ะ

ค่อยๆจิบเหมือนกัน รุ้สึกได้เลยว่า พอกลินไปแล้วมันจะไปกดประสาทแถวๆท้ายทอยเรา

ก็ค่อยๆจิบอะครับ ธรรมดา

moonbriswam
26th April 2013, 17:44
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ อาจจะมีบ้างที่จิกจักผม แต่ไม่เป็นไรครับผมก็เข้าใจ

ที่ผมถามไป ผมก็ไม่ใช่คนโง่อะไรขนาดนั้นครับ แค่ถามไว้เผื่อว่าปฏิเสธแล้วจนมันตันไปหมด ผมจะได้งัดเอามาใช้

บอกตรงๆว่า ผมไม่ได้อยากกิน ไม่ได้ป๊อดที่จะปฏิเสธ แล้วก็ไม่ได้อ้างสังคม หรือว่าอยากกินให้ดูเท่

แต่คุณก็ต้องเข้าใจสังคมมหาลัยแต่ละที่มันไม่เหมือนกันครับ ผมเองก็อยากอยู่ดีมีสุข ไม่ต้องมาคอยโดนนั่นโดนนี่

ยิ่งตอนรับน้องแล้วด้วยนั่นแหละ ผมก็ไม่ได้ไร้สมอง เขาสั่งไรทำตามหมดหรอกครับ ถามไว้เฉยๆ รู้ไว้ก็ดีกว่าไม่รู้อะไรเลยเท่านั้นเอง

ขอโทษที่ทำตัวเหมือนคนโง่ เชื่อเขาไปหมด แต่ผมรู็ว่าเขาไม่ใช่พ่อไม่ใช่แม่ สั่งอะไรผมเองสอบเข้าได้งี้ก็พอจะมีสมองเหมือนกัน

ก็ทั้งคิดและไตร่ตรอง ว่าอะไรควรไม่ควร หวังว่าจะเข้าใจผมนะครับ ขอบคุณทุกๆคนครับ

Markrura
26th April 2013, 18:00
Originally Posted by chanwitpop
ถูกครับ มันสั่งก็ไม่ต้องไปทำตามมันหรอก ถ้าไม่มีผลต่อเกรดการเรียน หรือคะแนนกิจกรรม ก็ไม่ต้องไปทำครับ

อ้า ขอตอบแทนคุณ chanwitpop นะครับ ผมขึ้น ป.ตรีแล้ว แล้วก็คิดอย่างนี้ไม่เปลี่ยนแปลง
รุ่นพี่ไม่ใช่พ่อ ทุกสิ่งที่เค้าทำคือซื้อใจเรา พยายามทำให้เรารู้สึกติดหนี้บุญคุณเค้า เพื่อเราจะได้รู้สึกผิดเวลาไม่ทำตามที่เขาต้องการ
แนวทาง มันเป็นเงี้ยแหละ ระบบสร้างข้ารับใช้ดีๆนี่เอง
ผมเรียนป.ตรี รุ่นพี่ที่ได้ความเคารพจากผมคือ รุ่นพี่ที่เคารพในสิทธิ และความคิดของผม(ส่วนใหญ่คือพี่ที่อยู่หอเดียวกัน)แค่นั้น
เพื่อนผมก็มี ไม่เยอะ แต่สนิททุกคน

ปล.ใน ม. นะ มันมีสังคมหลายรูปแบบ แต่คุณโดยจำกัดกรอบจนเห็นแค่แบบเดียว คุณก็เลยคิว่ามันมีแบบเดียว

operative
26th April 2013, 19:57
ถูกครับ มันสั่งก็ไม่ต้องไปทำตามมันหรอก ถ้าไม่มีผลต่อเกรดการเรียน หรือคะแนนกิจกรรม ก็ไม่ต้องไปทำครับ

อ้า ขอตอบแทนคุณ chanwitpop นะครับ ผมขึ้น ป.ตรีแล้ว แล้วก็คิดอย่างนี้ไม่เปลี่ยนแปลง
รุ่นพี่ไม่ใช่พ่อ ทุกสิ่งที่เค้าทำคือซื้อใจเรา พยายามทำให้เรารู้สึกติดหนี้บุญคุณเค้า เพื่อเราจะได้รู้สึกผิดเวลาไม่ทำตามที่เขาต้องการ
แนวทาง มันเป็นเงี้ยแหละ ระบบสร้างข้ารับใช้ดีๆนี่เอง
ผมเรียนป.ตรี รุ่นพี่ที่ได้ความเคารพจากผมคือ รุ่นพี่ที่เคารพในสิทธิ และความคิดของผม(ส่วนใหญ่คือพี่ที่อยู่หอเดียวกัน)แค่นั้น
เพื่อนผมก็มี ไม่เยอะ แต่สนิททุกคน

ปล.ใน ม. นะ มันมีสังคมหลายรูปแบบ แต่คุณโดยจำกัดกรอบจนเห็นแค่แบบเดียว คุณก็เลยคิว่ามันมีแบบเดียว

ถูกต้องครับ คิดเหมือนผมเลย สังคมมีหลายรูปแบบ รุ่นพี่เหี้e ๆ ก็มีเยอะ พารุ่นน้องเสีย ทำอะไรไม่สร้างสรรค์

เรามีสิทธ์เลือกครับ เลือกที่จะคบคนไม่ใช่คนเลือกคบเรา