PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาภาพ PCSX2 Tenchu fatal shadow

yagyami
6th September 2011, 09:33
ภาพที่ได้มันเป็นแบบนี้ครับ มีเส้นเงาฉากบังข้างหน้าเราแก้ยังไงครับ
ถ้าเปลี่ยนไปใช้ตัว GS plugin ที่เป็น(software) ก็จะไม่มีแต่ fps ลดไปครึ่งนึงเลย fps ปกติไม่กระตุก
เล่นได้แต่ลำบากไม่เห็นศัตรูเลย

http://img233.imageshack.us/img233/7277/unled01.png (http://imageshack.us/photo/my-images/233/unled01.png/)

warakorn4
6th September 2011, 13:46
ลองไปอ่านวิธีแก้ปัญหาของกระทู้ที่เกี่ยวข้องหรือยัง
ถ้ายังไปอ่านซะ ก่อนตั้งกระทู้ถาม และแนะนำให้ไปตั้งถามในกระทู้ของเรื่องที่จะตั้ง
ปัญหานี้มันเกี่ยวกับการเล่นเกมผ่านโปรแกรมPCSX2 แนะนำให้ไปอ่านข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องของPCSX2 ที่คนอื่นเขาตั้งไว้
ก่อนที่จะมาตั้ง เพราะมันจะดันกระทู้ที่มีสาระของผู้อื่นตกลง
กฏเขาว่าไว้

yagyami
6th September 2011, 14:43
อ่านแล้วครับที่ว่าแก้ปัญหาภาพในเกมไม่สบประกอบน่ะ ผมก็เขียนบอกแล้วไงว่าที่เปลี่ยนเป็นใช้ตัว (software) ภาพ fps มันจะลดลงตั้งครึ่งนึงอะ

warakorn4
6th September 2011, 21:52
อ่านแล้วครับที่ว่าแก้ปัญหาภาพในเกมไม่สบประกอบน่ะ ผมก็เขียนบอกแล้วไงว่าที่เปลี่ยนเป็นใช้ตัว (software) ภาพ fps มันจะลดลงตั้งครึ่งนึงอะ

ถ้างั้นก็ขออภัย รอผู้รู้มาตอบหละกันครับ

kvank
6th September 2011, 22:41
pcsx จะเล่นได้บางเกมครับ บางเกมภาพมาไม่ครบ เทคนิคการตั้งค่าของโปรแกรมเอง
ตอนนี้ผมเล่น GOW1,2 และ DMC3 แต่ยอมรับนะครับว่าเจ้าตัวโปรแกรมนี้กินspecเครื่องเหมือนกันครับ
เกมที่กล่าวมาข้างต้นก็ตั้งค่าไม่เหมือนกันครับ ตอนนี้ผมใช้ตัว pcsx r4912เล่นเกม
ลื่นครับ เครื่องผมคือ dell n5010 cpu corei5 , ram 4 gb , ati v550 1 gb ครับ
ที่แรกก็ตั้งค่าไม่เป็นเกมอืดมากๆ ออ..............การตั้งค่า software ของ ati ก็มีผลนะครับหลายอย่างครับ
ยังไงขอทราบspecเครื่องด้วยครับ

yagyami
7th September 2011, 07:49
pcsx จะเล่นได้บางเกมครับ บางเกมภาพมาไม่ครบ เทคนิคการตั้งค่าของโปรแกรมเอง
ตอนนี้ผมเล่น GOW1,2 และ DMC3 แต่ยอมรับนะครับว่าเจ้าตัวโปรแกรมนี้กินspecเครื่องเหมือนกันครับ
เกมที่กล่าวมาข้างต้นก็ตั้งค่าไม่เหมือนกันครับ ตอนนี้ผมใช้ตัว pcsx r4912เล่นเกม
ลื่นครับ เครื่องผมคือ dell n5010 cpu corei5 , ram 4 gb , ati v550 1 gb ครับ
ที่แรกก็ตั้งค่าไม่เป็นเกมอืดมากๆ ออ..............การตั้งค่า software ของ ati ก็มีผลนะครับหลายอย่างครับ
ยังไงขอทราบspecเครื่องด้วยครับ

ของ notebook ผมก็มี DELL รุ่นนี้เหมือนกันครับ แต่มันเป็นรุ่น 5110 ครับ ต่างกับของท่านแค่การ์ดจอเป็น Nvidia 525m
ส่วน PC CPU-core2Quad Ram-4gb VGA-9600GT

kamikae
9th October 2011, 12:28
ผมก็เป็น ก็ไปหาข้อมูลมา เห็นมีฝรั่งคนนึงใช้ 32บิทนี่แหล่ะ แต่ปลั้กอินใช้ Gsdx 2693 ผมก็ไปหามา ก็ไม่เจอ สุดท้าย ก็ทนใช้ Software หนืดสุดๆ ด่านใหน อยู่ในถ้ำก็กลับมาใช้ hardware เล่นจบไปละ เลยไม่กลับไปเล่นอีก หาภาคอื่นต่อ