PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้ว่า ทำไมหนังต้องมรความรัก?

spipezman
6th September 2011, 10:47
พี่ๆชาว JKG รู้บ้างไหม๊ครับว่า

หนังทำไมต้องมีบทบาทความ รัก เข้ามาในเนื้อเรื่องเสมอด้วย

อย่าง{ หนังแนวดนตรีเรื่องหนึ่ง ขอไม่เอ่ยชื่อเรื่องนะครับ
ถ้ามีแต่ดนตรีอย่างเดียวอัธรส การรับชมจะได้อารมณ์มาก
แต่OwO" มันมีความรักมาเกี่ยวเลยทำให้หรังมันดูเศร้าหมองไปเลย
ทำให้ไม่สนุก}

ผมเคยเกิดความสงสัยว่า
ทำไม? ต้องมีความรักในหนังประเภทพวกนี้ด้วย
น่าจะทำออกมาเดี่ยวๆไปเลย
ทั้งหมดนี่ ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ:)

SpizerZ
6th September 2011, 12:21
งั้นจะมีนางเอกไว้ทำไมละเนี่ย

หนังมันสามารถให้ดูได้ทุกเพศทุกวัย

ถ้าเอาหนังที่ไม่มีฉากดราม่าในหนังเลย กับ เอาหนังมันส์และมีฉายดราม่าด้วย

อันไหนมันได้แง่คิดดีกว่ากันละครับ

ผมว่าถ้ามีฉากความรักหรือดราม่ามันจะช่วยให้คนดูเข้าใจตัวละครนั้นๆได้ดีกว่าเดิมมาก แถมคงมีฉากประทับใจอย่างฉาก HAPPY ENDING

ยกตัวอย่าง Fast Five นั้นเอง ได้ทั้งเงินได้ทั้งหญิง สนุกหัวใจกันไปเลยทั้งคนแสดงและคนดู :rofl

จะว่าไป ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าหนังไหนบ้างที่ไม่มีความรักมาเกี่ยวข้องด้วยเลย :sweat

ผมว่ามันคงจะขายดีกว่าหนังมันส์ธรรมดาๆทั่วไปละมั้ง

spipezman
6th September 2011, 18:41
นั่นซิครับ ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าเรื่องอะไรที่ไม่เอา ความรักมาเกี่ยว - -" นอกจากเรื่อง แบล็ค ฮ็อก ดาวห์ สงคราม นั่งเอง^^

semakutay
6th September 2011, 19:25
มีเพื่อเพิ่มมิติให้กับตัวละคร ให้ตัวละครมีอารมณ์ความรู้สึก
เหมือนในชีวิตจริงใครมันจะไปหนีความรักได้จริงไหม
ตัวละครในภาพยนตร์ก็เป็นคนเหมือนกันนะ
ขนาด toy story มันยังมีความรักเลย
แล้วทำไมหนังที่คนเล่นจะมีความรักไม่ได้

FRAGILE
6th September 2011, 20:09
นั่นสินะ น่าคิดๆ ผมก็เพิ่งสงสัย555555