PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : notebook : มองว่าหน้าจอเป็นโปรเจคเตอร์ครับ

windows
26th April 2013, 15:22
คอมผมมองว่าตัวหน้าจอเองเป็นโปรเจคเตอร์ครับ เวลาใช้โน๊ตบุ๊คตัวเลือกหน้าจอมันจะมีให้คือ Disconnect Projector(ใช้หน้าจอหลักปกติ) // Duplicate // Extend // Projector Only

คอมมันบังคับว่าให้เลือก Projector Only ครับถึงจะออกหน้าจอโน๊ตบุ๊คปกติ ไม่งั้นมันจะมืดไปเลย

แต่พอเสียบเข้าโปรเจคเตอร์ปกติแล้วเลือก Duplicate เพื่อเปิด2จอ มันมืดไปเลยครับ ใครมีวิธีเปลี่ยนให้จอคอมเป็นจอปกติได้บ้างครับ ไม่งั้นผมเปิดโปรเจคเตอร์ไม่ได้