PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จีบสาวทางเฟสบุค

armzamang
26th April 2013, 22:03
ยากจริงๆแฮะ เริ่มชักๆจะท้อ เขาไม่ค่อยจะเล่นด้วยเลย ไม่ชวนคุยเลย มีแต่ผมที่ชวนคุย
ไปก่อไม่ลากันเล้ย 555 หรือเพราะยังไม่สนิทอ่ะ ???

ผมบอกชอบเขาไปแล้วนะครับ เขาก่อไม่ได้ปฏิเสธน่ะครับ ผมถามเขาไปว่า จีบได้ไหม เขาบอก แล้วแต่แล้วล่ะ เงี้ย

/// ใครมีมุขหยอด แนะนำมั้งน่ะครับ คือผมไม่เคยจีบสาวผ่านทางเฟสเลยอ่ะครับ ครั้งแรกเลย :mad::mad:

teerachai212
26th April 2013, 22:15
จีบทางเฟสบุ๊คผมแนะนำน่ะครับ ถ้าไม่รู้จักหรือห่างกันแบบอยู่ต่างจังหวัด

อาจโดนสวมเขาก็เป็นได้เพราะไม่แน่นอนหรอกครับ สู้ๆน่ะครับ ^_^

ปล. กำลังเครียดกับเกม + สร้อยไม่ได้สักที 555+

FarrellPete
26th April 2013, 22:26
ใจเย็นก็ได้ครับ ทำให้เป็นเพื่อนกันก่อนคุยกันบ่อยๆ ทำความรู้จักเค้าสักหน่อย
..ก็เล่นไปบอกจะจีบเค้าเลย (คือถ้าไม่หน้าตาขั้นเทพ ผู้หญิงคงไม่เล่นด้วย)
ต้องใใช้เวลาครับ ค่อยเป็นค่อยไป อย่าเพิ่งแสดงออกไปว่าชอบเค้า เดี๋ยวจะได้ใจ
แล้วคุณจะลำบากเอง ... เป็นกำลังให้แล้วกันอย่าเพิ่งท้อ

****เอ่อ ลืมบอก ถ้าคิดจะจีบควรจะจริงจังกับเธอด้วยนะครับ ลูกผู้ชายเค้าไม่ทำให้ผู้หญิงต้องเสียใจหรอกครับ*****

jossza
27th April 2013, 17:44
วันนี้ว่างมาช่วยหน่อยไม่ค่อยได้ออนเฟส

1.มุขอะเล่นได้ไม่จำเป็นว่าจะแป้กหรือฮา เล่นได้หมด เพราะถ้า แป้ก มันก็จะฮาไปในตัว แต่ไม่ควรเล่นเยอะเกินนะดูฝ่ายนู้นด้วยว่า เล่นกับเราเปล่า
ไม่งั้นจากความฮาจะเป็นความรำคาญ
2.คำถามประจำวัน พวก กินข้าวยัง หรือ อาบน้ำยัง ทำอะไรอยู่ ใช้ได้แต่ถ้าเยอะไปเค้าจะมองเราจุกจิก แบบ เห้ยไม่ได้เป็นอะไรกับกูสะหน่อยถามจัง ทำนองนี้
3.ขึ้นต้นด้วยคำว่าไปจีบเค้า ก็ต้องทนถึงเค้าจะไม่เล่นด้วยไม่ชวนคุย ก็ต้องแบบ เป็นคนชวนคุย หาประเด่นใหญ่ๆ ถ้าถูกจุดหรือตรงกับชีวิตเค้า เค้าก็จะ จัดเต็มมาเอง
เราก็ทำหน้าที่รับฟัง ถ้าเค้ายอมพูดถึงปัญหาในชีวิตเค้าแล้วก็แปลว่า เค้าเริ่มจะไว้ใจเรา
4.บอกชอบไปแล้ว ก็ต้องทน อย่าเรียกร้องมาก วางตัวไว้ เค้าจะได้ไม่คิดว่า เราเป็นของตายจะทำไงก็ได้กับเรา
5.อย่าคุยเยอะเกินไป คุยๆไปสักพักแล้วก็ขอลาบอกไปทำนั้นทำนี้ เพราะถ้าคุยยาววว ไม่ลดละ เค้าจะได้ใจ (กับบางคนนะ) เราต้องทำให้เค้าอยากคุยกับเรานี้คือสิ่งสำคัญ
6.ถ้าทำทุกทางแล้ว อยากลองเช็คความรู้สึก ลองหายไป2-3วัน ไม่ทักไม่คุย ถ้าเค้าเริ่มสนิทเค้าก้จะทักมาเอง เชิง ไม่ทักกันเลยนะพักนี้ ไม่ก็ เป็นอะไรเปล่า แต่ถ้าไม่ทักเรา
ก็เป็นหน้าที่ที่เราต้องทักไปแล้วสร้างความสนิทสนมต่อ
7.จีบทางเฟสบุค มันยากมันแค่ตัวหนังสือ จะหวังกับมันมากก็ไม่ได้ ไม่รู้นะเราคิดว่า จีบกันในเกม ยังง่ายกว่าเฟสบุค ในเกมมันมีกิจกรรมร่วมกันได้ เฟสบุคมีแค่ตัวหนังสือ
สำหรับจีบคนต่างจังหวัดนะ ถ้าจีบคนใน โรงเรียนเดียวกันในเฟสบุค มันยังไปเจอที่ โรงเรียนได้ไปทักได้

ข้อควรระวัง
เฟสบุคเป็นตัวหนังสือไม่ใช่คำพูด ตัวหนังสือมันแสดงอารมหรือสิ่งที่เราจะสื่อยาก เช่น ถ้าเป็นคำพูด เราพูดไปว่า "อะไรหว้าา งอลแล้ว" ทำเสียงแอ๊บแบ๊วๆ เค้าก็จะรู้ว่าเล่นๆ
แต่ถ้าเป็นตัวหนังสือ จบเลย เค้าไม่เข้าใจแน่นอนว่า เราหยอกเล่นไม่ได้จริงจัง

สุดท้าย ผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวจีบไม่ติดก็อย่าเสียใจ

ปล.นะ ความคิดเห็นส่วนตัวนะที่พิมพ์มาทั้งหมด

Wakeup
27th April 2013, 21:12
เฟสบุคแค่ช่องทางนึงซึ่งเข้าใจยากกว่าจีบแบบตัวๆซะอีก ก็แล้วแต่คนละนะ

Aliensh
29th April 2013, 20:39
- -"หัวอกเดียวกัน ของผมนี่สาวที่ ร.ร เก่าผมก็จีบทาง Face นี่ละเเต่ผมก็ไม่ได้ขาวหล่อเกาหลี เลยเเห้วตลอด 55555+

armzamang
30th April 2013, 09:07
- -"หัวอกเดียวกัน ของผมนี่สาวที่ ร.ร เก่าผมก็จีบทาง Face นี่ละเเต่ผมก็ไม่ได้ขาวหล่อเกาหลี เลยเเห้วตลอด 55555+

ผมชักจะท้อๆแล้วล่ะ ทักไป สวัสดี ทักทายไรงี้
เขา ตอบกลัยมาแค่ '' จ้า ''

Dreamm
30th April 2013, 09:12
ผมก็จีบผ่านเฟสนี่แฟละ ตอนแรกๆๆเค้าก็ตอบ จ้า อืม แบบนี้ ผมก็ท้อเหมือนกัน แต่สู้จีบไปเรื่องยๆๆ 5 เดือนมั้ง นัดเจอกัน จนเป็นแฟนกัน 1 ปีและ 555 -_-ท่ีสำคัญ อยู๋ใกล้กันด้วย

Aliensh
30th April 2013, 10:00
ผมชักจะท้อๆแล้วล่ะ ทักไป สวัสดี ทักทายไรงี้
เขา ตอบกลัยมาแค่ '' จ้า ''

ขอผบ้างทีไม่ตอบเลย ตอบก็เหมือนเขาไม่ค่อยอยากคุย คงเพราะไม่รู้จักกันมาก่อนมั้ง T^T

armzamang
30th April 2013, 10:25
ผมก็จีบผ่านเฟสนี่แฟละ ตอนแรกๆๆเค้าก็ตอบ จ้า อืม แบบนี้ ผมก็ท้อเหมือนกัน แต่สู้จีบไปเรื่องยๆๆ 5 เดือนมั้ง นัดเจอกัน จนเป็นแฟนกัน 1 ปีและ 555 -_-ท่ีสำคัญ อยู๋ใกล้กันด้วย

มีเทคนิคอะไรอะครับ ส่วนมากผมคุยแต่เรื่องทั่วไปอ่ะ ไม่ค่อยได้หยอดมุขจีบเลย แล้วมีไปโพสหน้า wall เขาอะไรงี้ไหมอ่ะครับ

ขอผบ้างทีไม่ตอบเลย ตอบก็เหมือนเขาไม่ค่อยอยากคุย คงเพราะไม่รู้จักกันมาก่อนมั้ง T^T

สู้ต่อไปครับ เอาใจช่วย

kimnasa
30th April 2013, 10:31
ถ้าผมนะเวลาจีบจะพูดกวนๆ เพราะผมคิดว่าผญ จะชอบแบบนี่แหละไม่เกร็งไม่เครียดด้วย แต่มันก็เป็นอดีตละ

alexbigzzz
30th April 2013, 20:14
เฮอๆผมมีเเฟนเพราะ facebook นี้เเหละ เเต่คงเพราะเรียนห้องเดียวกันมั่ง

Dark_Koc
30th April 2013, 20:23
กวนๆไปเหอครับ อย่าไปเข้าเรื่องมาก หยอดๆไป ประมาน ล้อเล่นๆ อะไรงี้

(แต่คิดจริงก็ไม่ว่านะ อะไรประมาณนี้)

ปล. คุยทุกวันเชื่อเหอ เดี๋ยวสนิทๆ นายลองหายไปถ้าเขาทักกลับแสดงว่าเขา คิดถึงนายแล้วหละ

Dreamm
30th April 2013, 21:18
มีเทคนิคอะไรอะครับ ส่วนมากผมคุยแต่เรื่องทั่วไปอ่ะ ไม่ค่อยได้หยอดมุขจีบเลย แล้วมีไปโพสหน้า wall เขาอะไรงี้ไหมอ่ะครับ

ผม หยอดมุข คิดถึงจัง เป็นห่วงนะ กินข้าวเยอะๆๆนะ ไรแบบนี้ครับ โพสในเฟสเค้าเลย แสดงความเป็นเจ้าของ แล้วก็คุยทุกวันเลยยย จีบ ใส่คำหวานๆๆ เรียนว่า ตัวเอง หรือ ที่รักเลยถ้าพอสนิท สู็ๆๆครับ ผมจีบ 5 เดือนอ่ะ -_-