PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ร้องเพลงแล้วเสียงแหบ

Sunshinekung
26th April 2013, 22:10
ตอนแรกๆผมขึ้นเสียงสูงไม่ได้เลยครับ แต่เสียงต่ำสบาย แต่พอร้องไปได้ซัก2-3ชั่วโมง เสียงเริ่มแหบครับ แต่ยังร้องขึ้นเสียงสูงเสียงยังเต็มเสียงอยู๋ แต่พอมาร้องต่ำหรือพูดปกติ เสียงแหบไปเลยครับ พอมีวิธีฝึกหรือแก้ไหมครับ

Zrachod
27th April 2013, 01:50
ร้องไล่คีย์ไปซักพักก่อนจะร้องแบบเต็มเสียงครับ เป็นการวอร์ม

อีกอย่างคือร้องนานเกินไปครับ 2-3 ชม. เนี่ย สมควรแหบเป็นธรรมดาครับ

(ขนาดผมไปร้องเกะกับเพื่อน 2 ชม. ออกห้องมาพูดแทบไม่มีเสียง)