PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนผมมันทำคนท้อง

Easygo
27th April 2013, 23:58
คือเพื่อนผมมันไปมีอะไรกับแฟนแล้วเล่นท่าไหนไม่รู้ เลยท้องได้ 1เดีอนแล้วครับ พอจะมีวิธีแก้ได้ไหม
มันมาขอร้องให้ผมช่วยผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดี :(

OXYGENz
28th April 2013, 00:06
เลี้ยงเด็กดีๆ นะคร้าบบบบบบบ 555+ วิธีเดียวแหละครับ ดีที่สุด :sweat

tanatorn
28th April 2013, 00:08
ก้มหน้าก้มตารับความจริง ทำแล้วรับผิดชอบ ลูกผู้ชาย บอกพ่อแม่ตัวเองก่อน แล้วถึงหาทางคุยกับผู้ใหญ่ฝ่ายหญิง ถ้าคิดทำอะไรอย่างว่าบาปกรรมจะติดตัว

ballba
28th April 2013, 00:09
ท้อง 1เดือนแล้วจะแก้ยังไงหละครับ ก็ต้องยอมรับสิครับ. นอกจากแท้งแต่มันจะเป็นบาปติดตัวไปตลอดครับ

เท่ากับฆ่าคนๆนึงเลย ซึ่งผมเคยผ่านช่วงนั้นมาแล้ว ที่เมียเก่าผมแอบไปทำแท้งแล้วเอาไปฝังที่วัด

แค่หลับตาภาพของความโหดร้ายก็เข้ามาในหัว ถึงผมจะไม่เต็มใจก็เถอะ ผมห้ามแล้วไม่ฟัง

บางทีก็ฝันถึงลูกอ่อนมาถามว่าทำไมถึงทำแบบนี้แล้วเขาก็มาขอส่วนบุญ ก็ยังวนเวียนมาตลอด และอาจถูกจองเวรจองกรรมไปตลอดชีวิต

ดังนั้นบอกให้เขายอมรับเถอะครับ

ลูกเขานะครับ

ตอนนี้ผมยังดีที่ผ่านมาผมก็ทำบุญและทำดีตลอด เขาก็หายออกไปจากชีวิตผม คงอาจจะเป็นเพราะเขาให้อภัยผมแล้ว

~RIP~
28th April 2013, 00:10
คือเพื่อนผมมันไปมีอะไรกับแฟนแล้วเล่นท่าไหนไม่รู้ เลยท้องได้ 1เดีอนแล้วครับ พอจะมีวิธีแก้ได้ไหม
มันมาขอร้องให้ผมช่วยผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดี :(

น่าจะเล่นหลายท่านะครับ อาจจะมีท่ายากด้วย ลองไปถามเพื่อนคุณดูเลย เพื่อนกันไม่โกรธหรอก

Leo_Messi
ท้องแล้วก็ คือ ท้อง เลย แก้ไม่ได้หรอกครับ วิธีแก้ มันมี คือ
1 "เอาออก" แต่ ถ้าทำไปแล้ว "กรรมตามทันแน่ อาจโดนเด็กวิ่งไล่ตลอดชีวิต ถึงไม่ใช่คนขายไอติมก็เถอะ"
2 "ทิ้ง" ผู้หญิง คนนั้นซะ ถ้าทำแบบนั้นละก็ "เลวโคตรๆ ทำแล้วไม่รับผิดชอบ น่าส่ง ฝูงเกย์ไปข่มขืนซะให้เข็ด"
3 "ก้มหน้ายอมรับ" เป็นวิธีที่ แนะ นำที่สุด เพราะ กรรมไม่เกิด ความเลวไม่มี อาจจะ "เสียหน้าหน่อยๆ" เลือก ที่จะ "ทำกัน"อยู่แล้วนิ ? ทำแล้วต้องยอมรับ "ลูกผู้ชาย" พอไหมละ ?

ซ้อยที่ 3 ผมรู้ว่าน้อยคนที่จะกล้า เพราะ ตายแน่ถ้า พ่อ-แม่ รู้ ใช้เวลา ให้ ท่านยอมรับทุกอย่างจะดีขึ่น ไม่แน่ คุณอาจได้รางวัลจาก ฝาอิชิตันก็เป็นได้ สิ่งที่ทำได้คือ "สู้ๆเพื่อน เอ้ย = ="

ส่วนอนาคต จะทำยังไง ก็แล้ว แต่ สถานะ ในครอบครัว ของ (เพื่อน) ทั่นเอง

IL Genuine
ท้องแล้วแก้ไม่ได้หรอกครับ มีทางแก้แต่มันก็ไม่สมควรจะทำ
http://tamtang.wordpress.com/2011/12/29/%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%94/

tonkune14
28th April 2013, 00:16
หามมม เอา แล้ว ก็ ต้อง เลี้ยง คับบบ ปรึกษา ป๋า กับม๋า ก่อน เลย คับ จะดีที่สุด

Pop_PeR
28th April 2013, 23:09
ท้อง 1เดือนแล้วจะแก้ยังไงหละครับ ก็ต้องยอมรับสิครับ. นอกจากแท้งแต่มันจะเป็นบาปติดตัวไปตลอดครับ

เท่ากับฆ่าคนๆนึงเลย ซึ่งผมเคยผ่านช่วงนั้นมาแล้ว ที่เมียเก่าผมแอบไปทำแท้งแล้วเอาไปฝังที่วัด

แค่หลับตาภาพของความโหดร้ายก็เข้ามาในหัว ถึงผมจะไม่เต็มใจก็เถอะ ผมห้ามแล้วไม่ฟัง

บางทีก็ฝันถึงลูกอ่อนมาถามว่าทำไมถึงทำแบบนี้แล้วเขาก็มาขอส่วนบุญ ก็ยังวนเวียนมาตลอด และอาจถูกจองเวรจองกรรมไปตลอดชีวิต

ดังนั้นบอกให้เขายอมรับเถอะครับ

ตอนนี้ผมยังดีที่ผ่านมาผมก็ทำบุญและทำดีตลอด เขาก็หายออกไปจากชีวิตผม คงอาจจะเป็นเพราะเขาให้อภัยผมแล้ว

พี่ ถ้าเเฟนเก่าพี่เคยทำเเท้ง มา พี่ต้องเเบ่งส่วนบุญให้เด็กด้วยนะครับ เพราะถือว่าเราเป็นพ่อ เด็กคนนั้น เพราะบาปจะติดตัวไปทั้ง 2 คน น่ากลัวมาก
<ผมปลงเรื่องธรรมะ โฮ๊ะๆ>

จขกท บอกเพื่อนไปนะครับว่า ในเมื่อเราทำใครท้อง เราต้องรับผิดชอบ ขออย่างเดียว อย่าทำเเท้ง บอกเพื่อนไปอย่างนี้ เชื่อผม ^ ^"
ผมก็เคยเจอมาเหมือนกัน เหตุการณ์เเบบนี้ .. .

yoshi3416
28th April 2013, 23:14
ทำยังไงหนะเหรอ เดี๋ยวผมช่วยซื้อผ้าอ้อมกับนมให้นะ เลี้ยงดีดีหละ

Xteam
28th April 2013, 23:15
คงต้องยอมรับความจริงแหละครับ ! ก็ทำไปแล้ว พลาดแล้ว ทำไงได้

dojo123753951
28th April 2013, 23:18
ขอแสดงความยินดีให้กับเพื่อนคุณที่จะเป็นพ่อคน:heart:)

Nick-
28th April 2013, 23:25
ยอม รับ ความ จริง คับ

อย่า ทำ แท้ง เลย ครับ

อย่าง ไร เค้า ก็ คน นะ ครับ

nuttakarn2012
28th April 2013, 23:27
บอกเพื่อนไปเลยครับว่า "เตรียมตัวเป็นพ่อคนได้เลยเพื่อน เราจะเป็นกำลังใจให้นายนะ" เท่านี้แหละครับ

jabbawockeez70
28th April 2013, 23:36
พลาดแล้วล่ะครับ เจอแบบนี้ก็เสียวเหมือนกัน กลัวเกิดกับตัวเองบ้าง ตอนนั้นไม่ได้ป้องกันหรอครับ เพื่อนท่านก็ใจร้อนจริง

แนะนำลูกๆหลานๆเข้าเรียนสุขะเถอะครับ บางคนจะมองเป้นวิชาง่ายๆแต่มันมีผลกับตัวและสังคมและโลกกับโรคมากเลยนะครับ

ผมตั้งหน้าตั้งตาเรียนเลยโดยเฉพาะเรื่องเพศกับการคุมกำเนิด ชอบมีภาพประกอบ

2sell
28th April 2013, 23:37

ประสบการเยอะจริงเหนเรื่องไหนเด็ดๆ****เคยมาหมด บางทีมันก็เยอะจนไม่อยากจะเชื่อเหมือนคนขี้โม้ขี้อวดประจำห้องนี้เลย อันตัวข้านี่ลองมาหมดแล้วเจอแทบทุกกระทู้ :(

SNSD ❤
28th April 2013, 23:39
บอกเพื่อนคุณครับถุงยางก็มีซื้อสิ 40 บาทดีกว่าไปซื้อนมลูกอีกหลายร้อยบอกตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วครับฝากบอกเพื่อนว่าเลี้ยงลูกดี ๆ นะครับ

panasaz
28th April 2013, 23:40
เชื่อมั๊ย ผมอ่านชื่อกระทู้....นึกว่าเพื่อนเจ้าของกระทู้ไปทำอะไรคนท้อง....ถึงได้เข้ามาดู ... 55555+

ที่แท้ก็ปัญหาวัยรุ่นไทยนี่เอง....เพื่อนเจ้าของกระทู้ลูกผู้ชายพอรึป่าวครับ....ถามแค่นั้น ถ้าลูกผู้ชาย เป็นคุณพ่อมือไหม่เถอะครับ !

ถ้าเพื่อนเจ้าของกระทู้ใจตุ๊ด แนะนำโรงบาล คลองตัน หรือ ซอยพหลโยธิน 28/1 (อยากเป็นคนเลว ๆ เลือกข้อนี้............ถ้าคิดไม่ได้ ทางออกให้ยังมี)

ให้เพื่อนคุณเก็บไปคิดครับ....มีลูก...ไม่ได้แปลว่า..หมดอนาคต...มีลูกไม่ได้แปลว่า... คุณเป็นคนไม่ดี.. (ลองฝากไปบอกให้คิดดูว่าพ่อแม่เค้ามีความสุขแค่ไหนที่มีเค้า)

ปล... จากใจชายไทยครับ

samekubpom
29th April 2013, 00:04
คนที่ไม่เคยตกอยู่ในสถานการณ์นั้นจริง ๆ ก็พูดได้ครับ (ผมไม่เคยนะ)

แต่เหมือนผมเข้าใจหัวอกนะครับ มีเด็กขึ้นมา 1 คน โดยที่อนาคตเรายังอีกไกลแท้ ๆ

ทำแท้ง ,ทิ้ง ญ ,เลี้ยงลูก บอกพ่อแม่เรา และ ญ ตามความเห็นบนเลยครับ

ILOVEKUN
29th April 2013, 00:09
การทำแท้งเท่ากับการฆ่าผู้บริสุทธิ 1 คน เพราะฉนั้นเด็ทารกเปรียบได้เหมือนเป็นพระอรหันต์ผู้ซึ่งสละกิเลศได้หมดทั้งปวง เพราะฉนั้นบาปมหันต์เลยครับ ทำแล้วก็ต้องก้มหน้ารับกรรมที่ตัวเองก่อ

ส่วนไอท่าไหนนั้นมันท้องได้ทุกท่าครับ ถ้าปล่อยใน :o:o

krit0099
29th April 2013, 00:28
ฟังความคิดเห็นผมหน่อยล่ะกัน วิทยาศาสตร์ ว่าเด็กที่อยู่ในท้องมารดาจะมีจิตเมื่ออยู่ในท้องตั้งแต่เจ็ดเดือนขึ้นไปซะ ควรปรึกษาพ่อแม่ของทั้งสองฝ่าย แล้วทำแท้งซะ นี่ความคิดผมนะ อย่าว่ากันล่ะ

DrawDiaw
29th April 2013, 15:18
ผมก็เกือบได้เป็นคุณพ่อมือใหม่ครับ มันก็ขำไม่ออกจริงๆ บอกเพื่อนเถอะครับ มีลูกไว ไม่ได้หมายความว่าจะหมดอนาคตครับ
มันอยู่ที่ว่าเพื่อนคุณจะใฝ่ดีรึป่าวแค่นั้นครับ

gikkik
29th April 2013, 15:24
ขอเสนออีกทางครับ
ฆ่าตัวตาย จบครับ
มันแก้ได้แล้วครับ ตอนทำไม่คิด ถึงก็มีไม่รู้จักใช้

boye
29th April 2013, 15:29

CanDiiZ
29th April 2013, 15:31
https://encrypted-tbn3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQ3Ps6JrN7cZkWoR51PYXqWAt970Zp-lH8QzyK0PZx17slerd97-w

ฟังความคิดเห็นผมหน่อยล่ะกัน วิทยาศาสตร์ ว่าเด็กที่อยู่ในท้องมารดาจะมีจิตเมื่ออยู่ในท้องตั้งแต่เจ็ดเดือนขึ้นไปซะ ควรปรึกษาพ่อแม่ของทั้งสองฝ่าย แล้วทำแท้งซะ นี่ความคิดผมนะ อย่าว่ากันล่ะ

หมอจะเอาออกให้เฉพาะในกรณีที่โดนข่มขืน กับเด็กไม่สมบูรณ์ครับ แล้วอายุครรภ์ต้องไม่เกินกี่เดือนนี่แหละจำไม่ได้

ถ้าจะเอาออกแบบถูกกฎหมาย ก็ต้องให้ ผญ ไปแจ้งความครับ ว่า ผช คนนั้นข่มขืน แต่ทั้งคู่ก็น่าจะพบกับอนาคตที่มืดมน

purinatjr
29th April 2013, 15:51
ยอมรับ ความจริงซะครับ
คุณ ทำแล้ว ก็ต้องยอมรับครับ
ถ้าทำแท้ง มันก็เหมือนกับ ฆ่าคนไปชีวิตหนึ่ง
แล้วกรรมที่ตามมา ขอบอกว่าหนักครับ
ยอมรับความจริงซะเถอะครับ

ballba
29th April 2013, 15:51
ประสบการเยอะจริงเหนเรื่องไหนเด็ดๆ****เคยมาหมด บางทีมันก็เยอะจนไม่อยากจะเชื่อเหมือนคนขี้โม้ขี้อวดประจำห้องนี้เลย อันตัวข้านี่ลองมาหมดแล้วเจอแทบทุกกระทู้ :(

ทุกเรื่องผมมีหลักฐานหมดครับ

แต่ที่ผมจะแสดงหลักฐานมา ส่วนนึงก็เป็นการหาว่าผมโอ้อวด ผมถึงไม่ได้ใส่ใจอะไรมาก

ผมรู้สึกยังไง ผ่านมายังไง ผมก็ตอบไปแบบนั้นครับ ใครจะคิดไงผมไม่รู้

แต่ผมกับสมาชิกเก่าๆ จะรู้ดี ว่าผมมีนิสัยแบบไหน ผมผ่านอะไรมาบ้าง

มีช่วงนึงเหมือนกัน ที่ไม่มีคนเชื่อ ว่าผมเคยมีลูก และผมเคยไปเมืองนอก

พวกประมูลมาโจมตีผม และลงพันทิพย์ ก็มาตรวจสอบข้อมูลผม

แต่ผมมีข้อมูลและหลักฐานจริงๆ เพื่อเห็นเป็นแบบนั้น เรื่องก็เงียบๆหายไป

บางเรื่องมันอาจดูโอเวอร์ แต่มันคือชีวิตจริงของผมครับ

ชีวิตที่ไม่ได้โดยด้วยกรีบดอกไม้

คนที่ไม่เคยผ่านมันไป ก็จะไม่มีวันเข้าใจครับ

halozx625
29th April 2013, 16:09
ท้อง 1 เดือนแล้วจะแก้ยังไง

อีกอย่างการมีเด็กไม่หน้าเกียจหลอก ครับ :cool:

การเอาเด็กออกมันหน้าเกียจกว่ามาก ครับ :(

kothkeo178
2nd May 2013, 16:38
มันมีทำแท้งแบบถูกกฏหมายนะครับอยู่ กทม. จำชื่อ รพ. ไม่ได้ แต่ผมไม่แนะนำนะครับมันบาป ผมว่ากล่อมเพื่อนท่านให้ยอมจำนนแล้วรับชะตากรรมที่ตัวเองก่อขึ้นดีกว่า เลี้ยงลูกมันก็ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้นหรอกครับเชื่อผมเถอะ ผมเลี้ยงลูกคนอื่นที่ฝากเลี้ยงมาเยอะละ เด็กๆออกจะน่ารักนะครับ อาจจะยุ่งยากสำหรับมือใหม่แต่เลี้ยงๆไปเดี๋ยวก้รู้สึกดีเอง เชื่อผมลองไปกล่อมเพื่อนท่านดูเลยครับ

Blackened
2nd May 2013, 17:31
มันมีทำแท้งแบบถูกกฏหมายนะครับอยู่ กทม. จำชื่อ รพ. ไม่ได้ แต่ผมไม่แนะนำนะครับมันบาป ผมว่ากล่อมเพื่อนท่านให้ยอมจำนนแล้วรับชะตากรรมที่ตัวเองก่อขึ้นดีกว่า เลี้ยงลูกมันก็ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้นหรอกครับเชื่อผมเถอะ ผมเลี้ยงลูกคนอื่นที่ฝากเลี้ยงมาเยอะละ เด็กๆออกจะน่ารักนะครับ อาจจะยุ่งยากสำหรับมือใหม่แต่เลี้ยงๆไปเดี๋ยวก้รู้สึกดีเอง เชื่อผมลองไปกล่อมเพื่อนท่านดูเลยครับ

ทำแท้งแบบถูกกฎหมายมันมีด้วยหรือ????? แถมเป็น รพ. ด้วย ผมยิ่งสงสัย

เท่าที่รู้ กฎหมายอนุญาตให้ทำแท้งได้ 2 กรณี คือ ถูกข่มขืน และ กรณีที่เป็นอันตรายต่อแม่(เช่น ครรภ์เป็นพิษ)

ToshirO
2nd May 2013, 17:36
บอกได้แค่ว่า กล้าทำก็ต้องกล้ารับ จริงอยู่ที่ผมไม่ได้เป็นคนที่ทำเค้าท้องก็พูดได้
แต่ผมว่ามันก็เป็นทางที่เลือกที่ดีที่สุดแล้ว แล้วสังคมยังยอมรับมากกว่าเราไปทำแท้งนะครับ

iherepea
2nd May 2013, 17:40
รับผิดชอบ
ความมัน มันไม่เคยปราณีใคร
ทางเลือกที่ดีที่สุดคือทางนี้ล่ะครับ
คงอายุไม่เท่าไรกันมั้งถึงยังต้องขอคำปรึกษาอยู่

Mcarmy
2nd May 2013, 17:51
ถ้าใจบาปจริงให้คิดไปว่าเหมือนเหยียบสัตว์ตัวน้อยตายละกัน

มนุษย์มันก็ไม่ต่างอะไรกับสัตว์นั่นแหละ แต่อย่างว่ามันเป็นความรู้สึกผิดไง มันจะติดตัวแฟนของเพื่อนคุณถ้าเอาออกอ่ะนะ