PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความรู้สึกเวลาเล่นเกมจอใหญ่กับจอเล็ก

John Marston
28th April 2013, 01:40
ใครเป็นแบบผมบ้างเวลาเล่นเกมจอใหญ่กับจอเล็กถ้าเกิดเล่นเกมจำพวกซอมบี้ผ่านจอใหญ่ๆจะน่ากลัวกว่าจอเล็กๆผมแทบไม่กล้าเล่นเลยเวลาอยูคนเดียว อย่างของผมเล่น xbox ผ่านจอขนาด 42 นิ้ว โคตรน่ากลัวเลย ใครเป็นบ้าง

http://image.ohozaa.com/i/047/9Tj5m5.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wNrCc7utkjyIcHIm)

:)ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ :)

whitebaa555
28th April 2013, 01:42
ผมว่าจอ เล็กน่ากลัวกว่าน่ะ เพราะต้องเล่นใกล้จอ อ่ะ ฮ่ าๆ ๆ ๆ ๆ
ไปเลยไปเล่นจอ ใหญ่มากกว่า (Xbox)

จขกท. ทำ JTAG มารึป่าวครับ เห็นเสียบ HDD อยู่ข้างหน้า ?

Blackperl
28th April 2013, 01:46
ลายเซ็นด้านบน....//โดนตบ

ผมไม่เป็นนะแต่เวลาเล่นเกมแบบFirst Person จะเกมไหนก็ช่างจะเวียนหัว จะอวกแต่เมื่อก่อนไม่เป็น
เริ่มมาเป็นช่าวงหลังๆนี้แหละ

sattawat1979
28th April 2013, 11:22
ผมว่ามันเป็นเฉพาะบางเกมนะ บางเกมเล่นกับจอใหญ่ก็ดี บางเกมเล่นกับจอเล็กก็ดี

อย่างเมื่อวานผมเปิด Gear of War กับจอ 42'' เหมือนกัน เล่นแล้วมันรู้สึกอลังมากกว่าจอเล็กๆ

จอใหญ่เวลาเล่นมันมีความรู้สึกเหมือนกับดูหนังโรงไปในตัว ทั้งระบบภาพ+เสียง มันดูยิ่งใหญ่ไปหมด มันให้ความรู้สึกร่วมดีกว่าจอเล็กครับ

เกมที่เหมาะกับการเล่นจอใหญ่ๆก็คือเกมที่กราฟฟิกสวยๆ รายละเอียดเยอะๆ เช่น Gear of War, God of War, Uncharted อะไรประมาณนี้ครับ

ผมเล่นกับจอ 42'' มาแล้ว มันอลังจริงๆ

ส่วนเกมที่รายละเอียดน้อยๆ อย่างพวก PS2 และเกมเก่าๆ พวกนี้เล่นจอใหญ่ไม่ดีครับ ภาพแตก

28th April 2013, 13:59
ผมว่าจอ เล็กน่ากลัวกว่าน่ะ เพราะต้องเล่นใกล้จอ อ่ะ ฮ่ าๆ ๆ ๆ ๆ
ไปเลยไปเล่นจอ ใหญ่มากกว่า (Xbox)

จขกท. ทำ JTAG มารึป่าวครับ เห็นเสียบ HDD อยู่ข้างหน้า ?ใช่ครับ :)

Zatsune Miku
28th April 2013, 14:06
ผมเล่นจอใหญ่42'' เเล้วเเบบต้องเเหกตาเล่นอ่ะอ่ะ เเถมสะท้อนเเสงอีก ลำบากกว่าจอเล็ก นะ
คหสต. = =

thetopzrr
28th April 2013, 14:08
แอ๊ะ แอบโชวรึป่าว
55ล้อเล่นครับ ลองเล่นเกมผีเยอะๆ จะจอใหญ่จอเล็กถ้าไม่กลัวมันก็ไม่กลัว

28th April 2013, 14:17
แอ๊ะ แอบโชวรึป่าว
55ล้อเล่นครับ ลองเล่นเกมผีเยอะๆ จะจอใหญ่จอเล็กถ้าไม่กลัวมันก็ไม่กลัวผมเป็นคนที่อุจจาระตกใจมากอย่างผมเล่นเกม the walking dead นะผมเล่นไปหน่อยเดียวเองเข้าไปที่มืดๆไม่เล่นเลย รอตัวช่วยดีกว่า

http://static.thewalkingdead.com.br/2013/02/the-walking-dead-survivor-instinct.jpg

thetopzrr
28th April 2013, 14:24
ผมเป็นคนที่อุจจาระตกใจมากอย่างผมเล่นเกม the walking dead นะผมเล่นไปหน่อยเดียวเองเข้าไปที่มืดๆไม่เล่นเลย รอตัวช่วยดีกว่า

http://static.thewalkingdead.com.br/2013/02/the-walking-dead-survivor-instinct.jpg

the walking dead มันไม่ไช้เกมผีด้วยซ้ำ หาความหลอนไม่ได้เลยด้วย - -

topperioz
28th April 2013, 16:33
ถ้าจขกท.ขี้กลัว
แนะนำให้ลองเล่น dead space 1-3 ภาคไหนก็ได้ครับ
เล่นจอใหญ่ๆด้วยนะ เปิดเสียงดังๆ ปิดไฟด้วยนะ เล่นจบรับรอง กลับมาเล่นพวกเกมซอมบี้จะรู้สึกชิวๆไปเลย

suppermama
28th April 2013, 16:36
เย้\[^^]/เจอพวกเดียวกันแล้ว :o

hot0892832683
28th April 2013, 17:10
สำหรับผมว่าความมันนี้ยกให้ จอใหญ่เลยครับ
เเต่ความน่ากลัวนี้จอเล็กมากกว่า !

28th April 2013, 19:51
the walking dead มันไม่ไช้เกมผีด้วยซ้ำ หาความหลอนไม่ได้เลยด้วย - -

ห๊า !!!! เกม the walking dead survival instinct ไม่ใช่เกมยิงผีดิบเหรอครับทำไมผมเห็นผีดิบเดินเพ่นพ่านเต็มไปหมดเลยแถมเยอะด้วย :confused:

ถ้าจขกท.ขี้กลัว
แนะนำให้ลองเล่น dead space 1-3 ภาคไหนก็ได้ครับ
เล่นจอใหญ่ๆด้วยนะ เปิดเสียงดังๆ ปิดไฟด้วยนะ เล่นจบรับรอง กลับมาเล่นพวกเกมซอมบี้จะรู้สึกชิวๆไปเลย

ตอนนี้ก็กำลังเล่นภาค 3 อยู่ครับหลอนน่าดู อึ๋ย!!! :)

สำหรับผมว่าความมันนี้ยกให้ จอใหญ่เลยครับ
เเต่ความน่ากลัวนี้จอเล็กมากกว่า !

ไม่รู้สิความรู้สึกผมๆว่าจอใหญ่มันให้ภาพใหญ่ซอมบี้ก็ตัวใหญ่เต็มตาเหมือนเราไปอยู่ในเกมด้วย จอเล็กภาพก็เล็กในความรู้สึกผมๆไม่กลัวเหมือนจอใหญ่ :)

gudjung007zaza
28th April 2013, 20:40
ห๊า !!!! เกม the walking dead survival instinct ไม่ใช่เกมยิงผีดิบเหรอครับทำไมผมเห็นผีดิบเดินเพ่นพ่านเต็มไปหมดเลยแถมเยอะด้วย :confused:

เขาคงหมายถึงว่าไม่น่าทำเลยเกมส์นี้ super Bugs ซอมบี้ โง่โคตรเลย

อยากเล่นหลอนๆ slender Man ทุกภาค ภาคล่าสุดยิ่งเสียว เวลาเล่น เล่นตอน 5 ทุ่มขึ้นไป จอใหญ่-เล็กชั่งมัน ปิดไฟเล่น เปิดเสียงดังๆแล้วจะรู้ครับ :)

Dead Island เป็นเกมส์ซอมบี้ที่น่ากลัวมากเลยสำหรับผม มันเล่น FPS zombie แล้วรู้สึกระแวง หลังมากเลย เสียงผีก็หลอน เล่นตอนเช้าด่านเช้ายังเสียว ผีก็วิ่งไว 55+

โหลด
28th April 2013, 21:30
Dead Island Rip ผมเล่น 2 คนตายอย่างบ่อย พอเล่นคนเดียวแทบไม่ตายเลย ?