PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากสอบถามเรื่องbass

salforis
28th April 2013, 02:09
คืออยากจะซื้อเบสงบประมาณ 7000-8500 บาทน่ะครับช่วยแนะนำหน่อยว่ารุ่นไหนดี แล้วก็เรื่องปิ๊กนี่คือใช้ของกีตาร์เลย หรือมันมีปิ๊กเฉพาะของเบสเองอ่ะครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

exodus
29th April 2013, 00:05
ลองไปเดินดูตามร้านก่อนสิ ชอบตัวไหนก็ซื้อตัวนั้นเลย อย่างน้อยมันก็เป็นตัวที่ชอบไม่ใช่เหรอ เพราะส่วนใหญ่แล้วผมเห็นคนที่ถามประมาณนี้เค้ายังไม่รู้จักสเป็คเครื่องดนตรีที่ตัวเองต้องการกันหรอก(หรือไม่จริง) งบประมาณนี้มันก็มีพวกที่เสียงพอไปวัดไปวาแต่ก็ไม่ได้ดีเด่อะไรนักหนา กับพวกที่เสียงไม่ดีแต่ถูกใจคนซื้อ ก็เลือกเอาว่าชอบแบบไหน ลองไปถามๆคนขายดู เขาไม่อมภูมิหรอกครับ ส่วนใหญ่พวกนี้ค่อนข้างรู้จริง แต่ถ้ามันบอกว่าเหลือตัวเดียว หรือเหลือแค่ตัวโชว์ อย่าไปเชื่อมันนะ มันตอแห-

ส่วนปิ๊กมันก็มีปิ๊กเบสอยู่ครับ หาซื้อก็ไม่ได้ยาก ถ้าไปซื้อกับร้านเครื่องดนตรีมาตรฐานซักหน่อย ถ้าร้านอาแปะอาม่า ก็วัดดวงเอา

panasaz
29th April 2013, 00:10
เก็บตังอีกหน่อย ซื้อ warwick ดีกว่าครับ ไม่ต้องเอาตัว ดีมากก็ได้ ...แล้วคุณจะไม่เสียใจซักนิสที่ซื้อมันมา ... "เชื่อเดี๊ยนซิ !"

Warwick
29th April 2013, 00:38
ผมก็แนะนำ Warwick เหมือนกันครับ...เก็บตังอีกนิดเดียวครับ : )
รุ่นนี้เลยครับ Streamer Standard ราคา 15,600 บาทครับ
ดูได้ที่นี้เลยครับ >> http://www.ctmusicshop.com/store/product/view/Warwick_Rockbass_Streamer_Standard_4_%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A2-15265911-th.html