PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อ่า . เอาไงดีครับ ?! ผมคิดไม่ออก

eswc2012nerverdie
28th April 2013, 20:06
เหตุการณ์แบบนี้ไม่ค่อยจะเกิดกับตัวผมหรอก . คือแฟนเก่าผมที่เลิกกับผมไปวันที่7 โคตรเจ็บอ่ะ แบบไม่เคยหนักขนาดนี้มาก่อน วันนี้มันมาขอคืนดีผม แต่ผมก็จีบน้องคนนึงอยู่ น้องเค้าก็เหมือนจะเล่นด้วย : ) แต่ว่า แฟนเก่ามาขอคืนดี . ผมจะเลือกใครดี สำหรับผม สำคัญทั้งคู่อ่ะ

AuuZaZa
28th April 2013, 20:14
สำหรับผม คนใหม่เถอะครับ ถึงจะเจ็บจะได้ไม่เจ็บเหมือนเดิม ถ้าเกิดท่านเลือกแฟนเก่า เค้าเลิกอีกละ
คือ เหมือนรู้นิสัยกันแล้วอะ ก้แล้วแต่ท่านครับ

mongkolzaaaa
28th April 2013, 20:18
คนเก่าดีกว่า

เมื่อ เคยเลิกกันมา แล้ว ก็คง จะเข้าใจกันมากขึ้น

เหมือน ที่นักชกสมัยก่อนไง ถ้าไม่ได้ต่อยแรกหมัดกัน ก็คงไม่ได้ สนิทกัน

Sleeping_Pee
28th April 2013, 20:18
คืนดีกับแฟนเก่า ก็เหมือนกับการอ่านหนังสือนะ ผมว่า
อ่านกี่รอบๆ ตอนจบก็เป็นเหมือนเดิม :yes แต่ยังไงก็แล้วแต่ท่านครับ

bobbob
28th April 2013, 20:29
ใครดีกว่ากันละคับ ก็เลือกคนนั้นและ เก่าใหม่ มันก็มีข้อเสียทั้งนั้นและ ขึ้นอยู่ว่ามากหือน้อย ว่าแต่เลิกกันเพราะอะไรหลอคับ

28th April 2013, 20:36
ใครดีกว่ากันละคับ ก็เลือกคนนั้นและ เก่าใหม่ มันก็มีข้อเสียทั้งนั้นและ ขึ้นอยู่ว่ามากหือน้อย ว่าแต่เลิกกันเพราะอะไรหลอคับ

เพราะเค้ามีคนใหม่ -//-

bobbob
28th April 2013, 20:53
เลือกคนใหม่เหอะ ถ้าเลือกไม่ถูกจิงๆก็ เลือกคนที่ ขาวกว่า สวยกว่า น่ารักกว่า อะง่ายดี

ballba
28th April 2013, 21:22
คนใหม่ อาจจะไม่เลิกกับน้อง เหมือนคนเก่าก็ได้

ชีวิตคือการหาประสบการณ์และการเรียนรู้ครับ

ชีวิตของเรา ใช้ซะ 5555555555

HANG-ON
28th April 2013, 21:23

ไม่ต้องคิดไรอีก คนใหม่ย่อมดีกว่า สันดๅนผู้หญิงแบบนี้ แก้ไม่หาย ติดตัวไปจนตาย...เป็นอยู่วันยังค่ำ

newvisions
28th April 2013, 21:43
เป็นผมนะ จะจีบน้องคนใหม่ให้ติดก่อน ถ้าไม่ติดก็ค่อยกลับมาคบคนเก่า

Decide
28th April 2013, 21:47
ลองชั่งน่ำหนักดูครับเรื่องแบบนี้ ไม่ควรให้ใครตัดสินให้ครับ เพราะไม่ว่าผลจะเป็นยังไง สุดท้ายคุณจะไม่มีความสุขเพราะมีคนอื่นบอกว่าต้องทำนู่นนี่

// แนะนำว่า ควรลองนึกๆดู นึกถึงภาพในอนาคต อีก 5 ปี 10 ปี แบบไหนที่เราอยู่แล้วจะไม่เสียใจที่หลัง คนไหนที่อยู่ด้วยแล้วสบายใจ สามารถพูดในสิ่งที่ไม่เคยพูดกับใครมาก่อย เปิดเผยในวื่งที่ไม่มีใครเห็น สุดท้ายเลือกคนที่ทนเราได้ พอครับ ^ ^

#คนเก่าก็คิดให้ดี ใช้อดีตมาเป็นแนวทางใว้แก้ปัญหา ที่ผ่านมาเป็นยังไง มันจะดีขึ้นกว่านี้ได้ไหม เราและเค้าเข้ากันได้ดีแค่ไหน
#คนใหม่ก็ อย่ารีบตัดสืนใจเป็นแฟนเลย เพราะสุดท้ายเราอาจจะเสียใจที่ไม่ดูให้ดีก่อน ใช้เวลาที่มีให้มากที่สุดครับก่อนตัดสินใจ

ที่สำคัญคือเมื่อตัดสินใจแล้วอย่าหันหลังกลับ เพราะนั่นจะทำให้คุณกลายเป็นคนที่ หลายใจคบพี่เสียดายน้อง แล้วสุดท้ายจะไม่เหลือใคร คิดให้ดีครับ ^ ^

คคหสต จ้าาาา <3

Pop_PeR
28th April 2013, 23:06
ถ้าเป็นผม เจ็บเเล้วจำ เเต่คนเราควรจะให้อภั้ยกันได้นะ ถ้าความผิดนั้นไม่ร้ายเเรงเกินไป

ส่วนเรื่อง น้องใหม่ที่กำลังจีบ <เพิ่งเลิก จีบคนใหม่เเล้ว ฮ่ๆา เร็วจุัง> ต้องเเก้ไขเฉพาะหน้าล่ะ

29th April 2013, 00:34
เฮ้อออ .. เพื่อนผมบอกผมว่า "คบคนเก่า ก้เหมือนเปิด เพลง เก่า จะทำยังไงมันก้ไม่ใหม่ ขึ้นยังไงจบยังไงน่าจะรุ้"