PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อ simcity 5 คุ้มไหมครับ?

lsparrowl
28th April 2013, 20:15
อยากถามว่าถ้าซื้อคุ้มไหมครับ ปัญหาเซิฟเวอร์ตอนนี้แก้ได้หรือยังครับ
แล้ว deluxe กับ standard ต่างกันมากไหม มีผลต่อความสนุกของเกมส์มากรึป่าว
พอดีกำลังคิดจะซื้ออะครับ เพราะ standard 1399 dks แต่ deluxe 1899 origin
ต่างกันเยอะอยู่
(มาถามเพื่อนๆ เพราะเสีย bf 3 limited+premuin มาเยอะ T^T) เลยกล้าๆกลัวๆ กะ ea ละครับ
ปล.ผิดหมวดขออภัยด้วยครับผม

babymaster
28th April 2013, 21:04
โหลดเล่นก่อนซื้อช่วยตัดสินใจได้นะครับ

ปล.คราวหน้าโพสในหมวดนี้ (http://www.jokergameth.com/board/forumdisplay.php?f=29)นะครับ

Kellidev
28th April 2013, 21:28
โหลดเล่นก่อนซื้อช่วยตัดสินใจได้นะครับ

ปล.คราวหน้าโพสในหมวดนี้ (http://www.jokergameth.com/board/forumdisplay.php?f=29)นะครับ

เกมนี้ยังเล่น offline ไม่ได้นะครับเลยไม่มีแคร็กให้หรือมันออกมาแล้วแต่ผมตกข่าวก็ขออภัยครับ
EA ปกติไม่ค่อยลดราคาเกมนะครับจะลดแค่บางเกมและลดทีก็เจ็บใจคนซื้อก่อนพอดูสำหรับ Simcity 5 ถ้าจะลดคงประมาณปีหน้าหรือปลายปีมั้งครับ

ตอบข้อสงสัยของตัวเกมนะครับ
- ปัญหาเซิฟ แก้ได้มาเป็นเดือนแล้วครับ
- Deluxe กับ Standard ต่างกันตรง Content ของ Deluxe ที่เพิ่มเมืองแบบอังกฤษ ฝรั่งเศส เยอรมัน และเพิ่มสถานีซูเปอร์ฮีโร่กับเหล่าวายร้ายมา
ก็เป็นความหลากหลายที่คุ้มราคาครับ อีกอย่างนึง Standard ไม่สามารถสร้างเมืองต่อจากคนที่ทิ้งเมืองไปแล้วได้ ไม่รู้ว่า Deluxe ทำได้ไหมถ้าได้จะแนะนำให้จัด Deluxe
ถ้าไม่ได้ก็แล้วแต่ จขกท. เลยครับ สำหรับผมแค่ Standard ผมว่าความหลากหลายในการเล่นมันก็เยอะแล้ว

สุดท้ายมันจะสนุกคุ้มไหม? ผมว่ามันก็สนุกได้นานกว่าหลายๆเกมที่ราคาเดียวกันอะครับยิ่งแพทช์ 2.0 มาเมื่อวันที่ 24
หาห้องง่ายกว่าเดิมเยอะแต่คนมันทิ้งเมืองไวกว่าเดิมเยอะเหมือนกัน - -''

ปล. ผิดหมวดนะครับวันหลังไปโพสต์ที่ PC Game-Talk

NotenDott
28th April 2013, 21:33
ผมว่าก็น่าจะคุ้มนะครับเพราะ เล่นกับเพื่อนได้ สังสรรค์กันไปครับ แต่ถ้ากลัวไม่คุ้ม city in motion 2 ก็ไม่เลวนะครับ

babymaster
28th April 2013, 21:50
โทษทีครับ ตกข่าว งั้น ลองดู walkthrough ในยูทูบ ครับ ว่ามันใช่แนวที่เราต้องการรึป่าว

nooav
29th April 2013, 23:40
ส่วนตัวผมว่า คุ้ม แต่ผิดหวังครับ

ขนาด Patch 2.0 แล้ว ยังแก้ปัญหาไม่หมดเลยครับ

แต่ยังไงก็เล่นเพลินดีนะครับ ^^