PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Assasins Creed III แลคมากๆๆ ช่วยดูหน่อยคับ

gamehunter
28th April 2013, 20:20
สเปคผมมันแลคนี่เป็นเรื่องปกติหรอคับขนาดปรับต่ำสุดๆๆเข้าเมืองที่นี่เหลือแค่ 15-20 เอง
มันพอจะมีวิธีแก้ไหมอะคับ สเปคผมก็ตามลายเซ็นด้านล่างเลยคับ

clean1447
28th April 2013, 20:26
แปลกหรอเข้าเมืองเป็นธรรมดาที่ FPS ตก เพราะ AI กับ รายละเอียดมันเยอะ
แถมสเปคแบบนั้น เข้าเมืองได้ก็ดีแล้ว

gamehunter
28th April 2013, 20:29
แปลกหรอเข้าเมืองเป็นธรรมดาที่ FPS ตก เพราะ AI กับ รายละเอียดมันเยอะ
แถมสเปคแบบนั้น เข้าเมืองได้ก็ดีแล้ว
สเปคผมมันห่วยแตกมากขนาดนั้นเลยหรอ

nontawat02
28th April 2013, 20:36
สเปคผมมันห่วยแตกมากขนาดนั้นเลยหรอ

สเป็คไม่ได้ห่วยแตก แต่มันคล้ายๆกับเป็นบัค ถ้าใช้ค่ายเขียวก็ลื่นไป รอเขาทำตัวแก้มา

gudjung007zaza
28th April 2013, 20:44
สเป็คไม่ได้ห่วยแตก แต่มันคล้ายๆกับเป็นบัค ถ้าใช้ค่ายเขียวก็ลื่นไป รอเขาทำตัวแก้มา

ตามนี้ครับ ค่ายแดงเป็นกันหลายคนเลย

gamehunter
28th April 2013, 20:47
อ่าคับคงต้องรอจิงๆสินะ แต่พอคุณClean1447บอกว่า"แถมสเปคแบบนั้น" มันทำให้ผมรู้สึกเหมือนโดนดูถูกยังไงก็ไม่รู้ T^T

headshot deluxe
28th April 2013, 20:58
ผมว่าคงไม่มีตัวแก้แล้วล่ะครับ เกมนี้อัพเดทมาเป็นสิบครั้งแล้วมั้ง dlc ก็ออกจนครบแล้ว ทีมผู้สร้างประกาศทำภาคใหม่แล้วด้วย คงไปทำภาค 4 กันหมดล่ะครับ
ถ้าเล่นได้แค่ไหนก็ต้องทำใจว่าเกมมันได้แค่นั้น แต่อย่าไปคิดว่าใครดูถูกเลยครับ เพราะการ์ดจอคุณไม่ได้แรงมากมายอะไรถึงขนาดจะเล่นเกมใหม่ๆ เปิดสุดได้ลื่นตลอด และเกมนี้ก็กินสเป็คเยอะซะด้วย ขนาดการ์ดจอผมยังมีเฟรมตกในบางครั้งเลย

Namies123
29th April 2013, 00:57
มันเป็นปัญหาที่ผมคิดว่า "อ้าวยังมีคนเป็นคนอยู่อีกเหรอ" ของค่ายแดงครับเพราะเหมืือนบางคนค่ายแดงจะบัคเข้าเมืองที FPS ตกหวบ

แต่บางคนก็ไม่เป็นนะเออ ส่วนที่ถามว่าสเปคคุณมันห่วยแตกมากเลยเหรอ "ไม่ห่วยหรอกครับ" มันแรงในระดับนึงเลย

ที่สำคัญในความคิดผม "การ์ดจอคุณมันแรงมากเลยล่ะ" เล่นเกมใหม่ๆได้สบายๆเลยเพราะงั้น ไม่ต้องคิดเจ็บใจไปหรอกครับ :)

whiteking7
29th April 2013, 07:52
จงภูมิใจในสิ่งที่มีครับ
อย่าไปสนลมปากคนอื่น
สเปคคุณอาจไม่ได้แรงอะไรมากมาย
แต่มันก็พอที่จะทำให้คุณเล่นได้ทุกเกม

การเล่นเกมที่ดีเค้าเน้นที่ค่า Fps ครับเกิน 70ขึ้นไปถือว่าแจ่ม
เกมเมอร์ไม่สนใจความสวย แต่สนใจความลื่น
(ความสวยงามเป็นองค์ประกอบเสริมของคนที่มีงบพอจะจ่ายเพื่อไปให้ถึงจุดนั้นเน้อ)

(เยอะไปละ 55)
สรุปๆ อย่าคิดมาก

Namies123
29th April 2013, 07:56
จงภูมิใจในสิ่งที่มีครับ
อย่าไปสนลมปากคนอื่น
สเปคคุณอาจไม่ได้แรงอะไรมากมาย
แต่มันก็พอที่จะทำให้คุณเล่นได้ทุกเกม

การเล่นเกมที่ดีเค้าเน้นที่ค่า Fps ครับเกิน 70ขึ้นไปถือว่าแจ่ม
เกมเมอร์ไม่สนใจความสวย แต่สนใจความลื่น
(ความสวยงามเป็นองค์ประกอบเสริมของคนที่มีงบพอจะจ่ายเพื่อไปให้ถึงจุดนั้นเน้อ)

(เยอะไปละ 55)
สรุปๆ อย่าคิดมาก

อ้าวเหรอแต่ผมสนใจความสวยอะ ลื่นไม่ค่อยสน FPS 20-30 ก็พอใจแล้ว :o

purinatjr
29th April 2013, 15:54
จงภูมิใจซะเถอะครับ
เพราะว่า คอมผมยังเล่นมันไม่ได้เลย TT'