PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง monster hunter portable 3rd(PSP)

ddc[TH]
29th April 2013, 08:22
ขอถามอย่างนึงครับผมงงมากตอนฉากแรกอะครับ ฉากแรกเลยครับ พอออกจากบ่อน้ำพลุแล้วไปในเมืองมันให้ทำยังไงต่อครับ
ผมลองคุยกะคนในเมืองหมดแล้ว ก็ไม่มีอะไรให้ทำต่อเลย แล้วก็มันมีที่ผึกด้วยเหรอครับ ถ้าฝึกครบแล้วมันจะมีเควสในเมืองให้ทำเปล่าครับ
ปล.ผมทำเควสฝึกมันให้ทำ Well done steak มันทำยังไงเหรอครับ งงมาก

amymos
29th April 2013, 08:27
เริ่มแรกครับ คุยกับ ผู้หญิงใส่ กิโมโน ที่ม้านั่ง อยู่กลางๆเมือง คุยเสร็จ ให้เดินไปข้างๆ บ้านเราครับ มันจะเป็นทางสั่นๆ คล้ายๆกับเข้าฟามน่ะ จะมีทางเข้า ไปโหมด ฝึกซ้อม เข้าไปเสร็จก็

กดอ่านๆ เปิดๆ แล้วก็ปิดไป (ไม่ต้องไปสนใหรอก ) เสร็จแล้วมาคุยกับผู้หญิงกิโมโน คนเดิม เพื่อรับตัง 1500 เสร็จแล้ว ก็รับเควสได้แล้วครับ

yagyami
29th April 2013, 08:47
เรื่อง Well done Steak คือทำการย่างเนื้อให้สุกพอดีไม่ใช่ Rare นะครับ Rare คือกึ่งดิบกึ่งสุก โดยกะจังกวะเพลงก็ได้เวลาหมุนไม้ย่าง เพลงหยุดปุ๊ป มันจะมึอยู่ช่วงแปปเดียวที่ เนื้อสุกพอดีรีบกด O เพื่อยกไม้ขึ้น
ถ้าขึ้นเป็น Well done Steak ถือเป็นใช้ได้ (เนื้อนำมาจากสัตว์ที่ล่าได้)

ddc[TH]
29th April 2013, 21:01
ขอถามอีกเรื่องนึงนะครับ เกมนี้มีให้คราฟเกราะปะครับ ถ้ามีให้คุยกับใครที่ใหนเหรอครับ

ddc[TH]
30th April 2013, 07:00
ขอดันนิดนึงนะครับ อยากรู้ผมมือใหม่

Monzzll
30th April 2013, 08:00
ไปด ูในนี้สิมีทุกอย่าง
http://monhun.exteen.com/

amymos
30th April 2013, 08:17
คราฟมีหมดครับ แต่ต้องบอกก่อน ว่า ภาค 3rd นั้น เป็นภาคที่ผมคิดว่า ง่ายสุดในทุกภาค ของน้อยด้วย ตอนผมเล่นผมใช้แต่ค้อนน่ะนะ ของค้อนครบหมดเลย -*-

เล่ยง่ายเกินไป 55+ พอเล่นภาค ฟรีดอม แมมดันยากเกินอีก 555+