PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึษาหาความรู้ เรื่องถุงยาง

timza
29th April 2013, 16:34
อยากมีความรู้ป้องกัน
ถุงยางที่ว่ามันขาดไรงี้ เราควรซื้อถุงยางอย่างไรดูยังไง(เป็นไปได้แนะนำด้วยจะแท๊งมาก)ที่มันจะขาดน้อย
เพราะผมเห็น เยอะยังที่ ถุงยาขาด ใส่ถุงแล้วท้อง(อันนี้งงเหมือนกัน)

gserty
29th April 2013, 16:43
ถ้าเป็นห่วงเรื่องขาดก็เอารุ่นที่มันเหนียว ๆ อะ อย่างแบบ Performa ไรพวกนี้อย่าไปเอา เฟเทอไลท์ เพราะมันบาง เสี่ยงขาดได้ 55555

ถ้าทำกิจกรรมเสร็จเราก็มาดูถุงเราว่ามันขาดไหม ถ้าพลาดก็ให้แฟนไปซื้อ Postinor มาให้แฟนกิน

ballba
29th April 2013, 17:50
ถุงยางมาตราฐานที่มียี่ห้อ เชื่อถือได้

ไม่ใช่หยอดตู้ 10บาทครับ

การรั่วขาด มันอยู่ที่การที่เราใส่ถูกผิดวิธีครับ

และอายุการใช้งานของถุงยาง

ผมลองทดลองมากับตัว

ส่วนใหญ่ ถุงยางไหนก็ขาดได้ จะอยู่ที่การใส่เนี่ยหละครับ

การใส่ที่ถูกคือ บีบตรงปลายหัวถุงยางไม่ให้มีลมเข้า

เว้นช่วงระยะของปลายและรูดลงเพื่อสวมใส เป็นวิธีที่ถูกต้อง

อีกวิธีคือใส่ไม่เป็น หรือรีบมีเพศสัมพันธ์

คือแกะซองถุงยางมา จับรูดใส่เลย เป็นวิธีที่ผิด

ผมเคยลองแล้ว มันแตกจริงๆครับ แล้วเมื่อหลังมีเพศสัมพันธ์เสร็จ

ควรเก็บถุงยางแล้วเอาน้ำใส่ ดูว่ามีการรั่วไหลไหม จะได้ป้องกันทัน

แค่นี้ก็ปลอดภัยกว่าเดิมแล้วครับ

ที่ผมใช้แล้วมันขาดจากการใส่ผิดวิธีนะครับ คือ durex playboy 003

รุ่นที่บางๆจะขาดง่าย ส่วนตัวชอบ 003 เพราะมันรัดและบางมาก

made in japan เซเว่นขาย 65 บาท 1ซองแค่2ชิ้น แต่ทะว่าถ้าใส่แบบผิดๆ ขาดง่ายอยู่ดี

แต่ยอมรับช่วงนี้เลิกใช้แล้วครับ นานๆจะใช้ที เพราะถ้ามีอะไรบ่อยๆ มันเปลือง

ผมคงไม่มานั่ง จ่ายตังวันละ 65 บาท วันนึงซองนึงก็ไม่พอ วันนึงต้องประมาณ 200 บาท 3 ซอง

เดือนละ 6000 บาท เหมอๆไม่พออีก ก็จ่ายนอกให้กับเด็ก กิ้กชู้ และเมียน้อย หมดเป็นหมื่น

หันกลับไปใช้ยาคุมประจำเดือนเหมือนเดิม บางครั้งก็ไม่กิน แต่เสร็จนอกเอา ผมสายเสี่ยง 5555

แต่ถ้าจะให้ทานทุกคนก็ไม่ได้ อยู่ดีๆ สมมุติเจอกันอยากมีอะไรกัน คงกินไม่ทัน แบบฉุกเฉินก็แพงและอันตราย

สำหรับคนที่ถ้าจะทำบ่อยและเยอะขนาดนั้น ผมก็ทแนะนำำหมันเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน :rofl

neverdia
29th April 2013, 17:57
ถุงยางที่ซื้อตามเซเว่นพวกนี้ จะได้มาตราฐานครับ (คอเร็ต เพบอย) พวกถุงยางหยอดเหรียญ 10 บาทไม่ได้เรื่องหรอกครับ
-จะรู้ได้ไงว่าถุงแตก
ให้ทายาหมองที่หัวถุงยางแล้วใส่ถุงยางทับอีกชั่นนึง ถ้าผู้หญิงรู้สึกแสบๆร้อนๆ แปลว่าถุงชั้นนอกขาดแล้ว ถ้าเรารู้สึกร้อนๆแสบๆ แปลว่าถุงชั้นในขาดครับ

timza
29th April 2013, 18:42
สรุปคือ ถ้าบีบลมออกไม่หมดอาจทำให้ถุงยางขาดง่ายใช้ไหมครับ ถ้าผมจะลองหยอด10บาทตามห้องน้ำ มาหัดได้ป่ะเนี่ย 555+

ballba
29th April 2013, 19:17
สรุปคือ ถ้าบีบลมออกไม่หมดอาจทำให้ถุงยางขาดง่ายใช้ไหมครับ ถ้าผมจะลองหยอด10บาทตามห้องน้ำ มาหัดได้ป่ะเนี่ย 555+
ได้ครับ

ลองใส่แบบผิดวิธีดู คือใส่เลยแบบรีบใส่ ให้มันมีอากาศอยู่ข้างใน

แล้วให้ผู้หญิงขึ้นบน ทำไปเรื่อยๆ. มันจะมีเสียง แป๊ดดดดด นั่นแหละถุงยางแตก

ผมลองกับเมีย5ที แตกทุกที

Pop_PeR
30th April 2013, 15:50
พี่ ballba โคตรเซียน เลย = =

eswc2012nerverdie
1st May 2013, 00:29
พี่ ballba โคตรเซียน เลย = =

เข้าขั้น มารเหนือมาร เทพเหนือเทพ คือเซียน .

ballba
1st May 2013, 00:45
เข้าขั้น มารเหนือมาร เทพเหนือเทพ คือเซียน .

ขนาดนั้น555

ยังไม่นอนกันอีกหรอครับเนี่ย^^

artssm
1st May 2013, 00:56
ถุงยางมาตราฐานที่มียี่ห้อ เชื่อถือได้

ไม่ใช่หยอดตู้ 10บาทครับ

การรั่วขาด มันอยู่ที่การที่เราใส่ถูกผิดวิธีครับ

และอายุการใช้งานของถุงยาง

ผมลองทดลองมากับตัว

ส่วนใหญ่ ถุงยางไหนก็ขาดได้ จะอยู่ที่การใส่เนี่ยหละครับ

การใส่ที่ถูกคือ บีบตรงปลายหัวถุงยางไม่ให้มีลมเข้า

เว้นช่วงระยะของปลายและรูดลงเพื่อสวมใส เป็นวิธีที่ถูกต้อง

อีกวิธีคือใส่ไม่เป็น หรือรีบมีเพศสัมพันธ์

คือแกะซองถุงยางมา จับรูดใส่เลย เป็นวิธีที่ผิด

ผมเคยลองแล้ว มันแตกจริงๆครับ แล้วเมื่อหลังมีเพศสัมพันธ์เสร็จ

ควรเก็บถุงยางแล้วเอาน้ำใส่ ดูว่ามีการรั่วไหลไหม จะได้ป้องกันทัน

แค่นี้ก็ปลอดภัยกว่าเดิมแล้วครับ

ที่ผมใช้แล้วมันขาดจากการใส่ผิดวิธีนะครับ คือ durex playboy 003

รุ่นที่บางๆจะขาดง่าย ส่วนตัวชอบ 003 เพราะมันรัดและบางมาก

made in japan เซเว่นขาย 65 บาท 1ซองแค่2ชิ้น แต่ทะว่าถ้าใส่แบบผิดๆ ขาดง่ายอยู่ดี

แต่ยอมรับช่วงนี้เลิกใช้แล้วครับ นานๆจะใช้ที เพราะถ้ามีอะไรบ่อยๆ มันเปลือง

ผมคงไม่มานั่ง จ่ายตังวันละ 65 บาท วันนึงซองนึงก็ไม่พอ วันนึงต้องประมาณ 200 บาท 3 ซอง

เดือนละ 6000 บาท เหมอๆไม่พออีก ก็จ่ายนอกให้กับเด็ก กิ้กชู้ และเมียน้อย หมดเป็นหมื่น

หันกลับไปใช้ยาคุมประจำเดือนเหมือนเดิม บางครั้งก็ไม่กิน แต่เสร็จนอกเอา ผมสายเสี่ยง 5555

แต่ถ้าจะให้ทานทุกคนก็ไม่ได้ อยู่ดีๆ สมมุติเจอกันอยากมีอะไรกัน คงกินไม่ทัน แบบฉุกเฉินก็แพงและอันตราย

สำหรับคนที่ถ้าจะทำบ่อยและเยอะขนาดนั้น ผมก็ทแนะนำำหมันเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน :rofl

ผมไม่คิดเลยอะว่าจะมีคนใช้วิธีเดียวกับผม คือ ใช้เสร็จแล้ว เก็บถุงยางไว้เอาน้ำมากรอกดูว่ารัวไหม ผมใช้วิธีนี้มาตลอดเกือบ 10 ปี ถ้าครั้งไหนไม่เสร็จก็ไม่กรอกดู

แต่ผมคอนเฟริมเลยว่า ไอถุงยางที่บาง 0.003 หรือไรเนี่ย ที่กล่องละ 70 กว่าบาทสีเงินๆในเซเว่นอะ วันนั้นเจอกับตัวเลย ขนาดทำไม่เสร็จท่าเบสิกธรรมดามาก

ปรากฏว่ามันขาดเห็นๆเลยครับ แพงก็แพงคุณภาพก็ต่ำ ถ้าให้ผมแนะนำถ้าไม่เน้นบางนะครับ ใช้ของ Dulex ได้ทุกแบบยกเว้นฟีเทอไลท์หรือไอกล่องสีทองๆรูปขนนก

เพราะกล่องนั้นจะเป็นแบบบางพิเศษ(แต่ผมใช้แล้วก็ไม่เคยขาดหรือแตกนะ) ในความคิดผม ผมว่า Dulex มาตรฐานสุดๆ และ เหนียวสุดแล้วครับ อย่าไปเสี่ยงกับความบางแล้วแลกมาซึ่งความเสี่ยงครับ

ถุงยางใส่เพื่อป้องกัน ใส่เพื่อความสบายใจของทั้งสองฝ่ายครับ เพราะ ถ้าพลาดมาถ้าไม่พร้อมก็ลำบาก แล้วถ้าคิดจะทำบาป มันก็ไม่ดีแน่ๆครับ

eswc2012nerverdie
1st May 2013, 01:57
ขนาดนั้น555

ยังไม่นอนกันอีกหรอครับเนี่ย^^

แหม่นะ กำลังจะนอนรับพี่ : )

DeadCarnival
1st May 2013, 02:19
สำหรับผมก็คงแค่ ปล่อยลมตรงปลายออก บีบเอาไว้จนจับใส่ได้ทั้งอัน ระวังเล็บตัวเอง ตอนผมทำครั้งแรกผมใช้ถุงยางหยอดตู้ ไม่ปล่อยลมออกด้วย ก็ทำอะไรกับแฟนได้อยู่ตั้ง 3 ชม. ก็ไม่ขาดนะ แต่เวลาเอา เอาลำบากจริงๆ รู้สึกเจ็บๆอีกตะหาก