PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากปรับตัวกับแฟน

GD38
29th April 2013, 18:07
แฟนผมไม่ชอบให้ผู้ชายอ้อน งอแง้เป็นเด็ก แต่กลับกันมันชอบคนที่ทำตัวเป็นผู้ใหญ่ขี้เล่น คอยเอาใจ

แล้วผมต้องทำแบบไหนอ่ะครับ

ballba
29th April 2013, 18:11
เป็นตัวของตัวเองครับ

แต่ก็ปรับตัวเข้าหากันและเข้าใจซึ่งกันและกันเรื่อยๆ

แต่ถ้าจะให้เปลี่ยนความเป็นตัวเอง ผมว่าอย่าทำเลยครับ

เพราะคนที่รักกันจริง คือการที่คนสองคนพยายามปรับตัวเข้าหากัน

ไม่ใช่เป็นการเปลี่ยนแปลงใครสักคนให้เป็นแบบที่หวัง

รักคือการยอมรับซึ่งกันและกันครับ นั่นคือความรักที่แท้จริง

l2note
29th April 2013, 23:13

แต่ก็ปรับตัวเข้าหากันและเข้าใจซึ่งกันและกันเรื่อยๆ

แต่ถ้าจะให้เปลี่ยนความเป็นตัวเอง ผมว่าอย่าทำเลยครับ

เพราะคนที่รักกันจริง คือการที่คนสองคนพยายามปรับตัวเข้าหากัน

ไม่ใช่เป็นการเปลี่ยนแปลงใครสักคนให้เป็นแบบที่หวัง

รักคือการยอมรับซึ่งกันและกันครับ นั่นคือความรักที่แท้จริง

เหมือนที่ ballba ตอบไปข้างตนครับ

GD38
30th April 2013, 11:23
ตอนนั้นเค้าก็คงไม่คิดว่าผมจะทำเหมือนเด็กอ่ะครับ
แล้วพอได้เป็นแฟนกัน
ส่วนตัวผมรักเค้ามากเป็นห่วงมาก
เลยชอบไปงอแงใส่แฟน
แล้วเพื่อนของแฟนมาเตือน

alexbigzzz
30th April 2013, 20:12
ตัวของตัวเองดีที่สุดครับท่าน

Spermz
30th April 2013, 20:33

ตามท่าน ballba ครับ

และที่สำคัญ ท่านควรทราบด้วยว่า สิ่งที่ท่านจะปรับปรุงนั่นมันสมควรหรือไม่

เช่น
จขกทเป็นคน เล่นการพนันขยันกินเหล้าเคล้า­ผู้หณิงปิ้งกัญชาบ้าอีตัวมั่วนํ­้ามันเถื่อนกลบเกลื่อนความผิดทุ­จริตชอบฉนหลงคนไห้หลงเชื่อเบื่อ­รับผิดชอบอ๊อฟ อ๊ะ อ๊ะ ถนัดเจาะไข่ขาว ขเย่าไข่เเดงเเทงไข่ดันฟันสาวเส­ริฟไม่สนไครจะสอนสั่งความความดั­นทุรันสูงไม่มุ่ง เเก่ปัญหาไปไหนไปปากเปล่าส่นเท้­าไปหาเอาข้างหน้า

นั่นคือ จขกท ควรปรับปรุงตัวครับ เพราะมันแย่จริงๆ

แต่ถ้า จขกท คิดว่าตัวเองดีพอในระดับพระเอก MV แล้ว ก็ไม่ต้องปรับครับ เป้นหน้าที่ของอีกฝ่ายว่า เขาจะชอบตัวคนของเรารึเปล่า

^^

GD38
2nd May 2013, 16:34
ตอนแรกๆ เราก็รักแล้วคบกันดีมีเวลาให้กันและกัน
แต่พอมาช่วงหลังๆนั้นเค้าเริ่มไม่มีเวลาให้ผม วันๆก็มีแต่เพื่อนของเค้า
แล้วช่วงที่มีปัญหาหนักเค้าได้แค่โทรคุย เป็นช่วงที่ต้องการมากที่สุด
ความรู้สึกตอนนี้อึดอัดมาก จะไปหาแฟนก็เจอเพื่อน
ตอนนี้ไม่อยากทำอะไร อยากหนีไปให้ไกลๆจากที่ตรงนั้น ตอนนี้ผมเริ่มเบื่อแฟนแล้ว
อยากจะเจอ ก็ไม่ว่าง พอว่างวันๆก็มีแต่เพื่อน
ต้องทำยังไงต่อดี ไหนๆแก้วมันก็เริ่มร้าว อีกนิดแก้วมันก็จะแตก ก็ทำให้มันแตก เจ็บแค่รอบเดียว เท่านั้นพอ