PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Deus Ex - Human Revolution เพิ่มพลัง ที่เปนรูปถ่ายทำยังไง

emaxxx12
6th September 2011, 18:03
ตามหััวข้อ แล้วก็เรื่องอาวุธ จะหากระสุนเพิ่มได้จากที่ไหน กรถสุนปืนน้อยมาก

whiteking7
6th September 2011, 19:43
ตามหััวข้อ แล้วก็เรื่องอาวุธ จะหากระสุนเพิ่มได้จากที่ไหน กรถสุนปืนน้อยมาก
ขอชี้แจงนิดนึงว่าเกมส์นี้เน้นสมจริงเล่นแบบใจเย็น
พวกเล่นแบบบู้ล้างผลาญถ้าไม่แม่นจริงๆกระสุนท่านจะหายไปในไม่ช้าเพราะท่านจะโดนรุม
โดยตำรวจและแก๊งตามเมืองทั้งเมืองรุมท่านคนเดียว

emaxxx12
6th September 2011, 19:52
แล้ววิธีเพิ่มถ่านละ

whiteking7
6th September 2011, 22:01
กินยาเพิ่มพลังงาน
มีเป็นแบบเล็กสุด[รูปร่างคล้ายๆหมากฝรั่ง จำนวน1ช่อง เพิ่มได้1ถ่านต่อ1ชิ้น]
แบบปานกลาง [เป็นกล่องเหมือนกล่องเก็บขนม มีแบบแรกจำนวนมากเก็บไว้ในกล่อง จำนวน2ช่อง เพิ่มได้2ถ่านต่อ1ชิ้น]
และสุดท้ายแบบขวดพี่BIG [เป็นขวดฝาแดงอันเบ้งๆเลย ถ้าจำไม่ผิด4ช่อง เพิ่มได้3ถ่านต่อ1ถัง]

folk20310
6th September 2011, 22:38
ถ้าคุณอยู่เมืองแรกอยู่ ให้ซื้อกระสุนได้จากร้านรกๆมีคนถือปืนนั้นละที่ใกล้ๆ ลิมคลีนิกอะครับ แต่ผมไม่เคยซื้อนะเคยซื้อแต่พวกอัพเกรด กระสุนส่วนมากก็เก็บจากภารกิจละครับผมตามคนที่ตายอะครับ
ส่วนยามี 2 ชนิดมั่งครับ 1.ยาเพิ่มเลือดจาก 100 ก็สามารถเพิ่มได้อีกโดยมันจะคล้ายๆ ขวดยาอะครับ ไม่ก็เก็บเหล่าเบียร์หรือไวน์ก็แล้วแต่ครับเพิ่มได้เหมือนกันแต่จะมึนและเมานิดหนึ่งนะครับ
ส่วนแบบที่ 2.ยาเพิ่ม อินนีจี้ หรือหลอดคล้ายๆถ่านนั้นละครับ โดยจะแยกเป็นอีก 2 อันคือ แบบหลอดยาเดียว ซึ่งจะเพิ่ม 1 ถ่านเขียวๆนั้นอะครับ(ขอเรียกอินนีจี้นะ) และ แบบบู๊ด จะเพิ่มได้ 3-4 อินนีจี้เลย(ต้องอัพเกรดนะถ้าอยากเพิ่มอินนีจี้เยอะๆ)

อีกอย่างหนึ่งนะครับ อัพเกรดปืน 10 mm ปืนพกอะครับเยอะๆก็ดีเพราะมันเก็บกระสุนง่ายๆตามตำรวจ อันธพาลพวกนี้มันพกกันบ่อยๆ และ คุณเห็นที่แฮ็กที่ไหนลองแฮ็กดู(ถ้าเวลแฮ็กถึง) ก็เฮ็กไปมันจะมีของเยอะไปหมด

แนะนำค่าอัพเกรดนะครับผม อัพรูปเกราะ รูปร่มชูชีพ รูปกล้าม และพวกคอมๆทั้งหลาย เป็นหลักๆนะครับผม อันอื่นไม่จำเป็นก็อย่าดีกว่าพวกที่กล่าวมาจำเป็นครับผมว่า อีกอย่างสุดท้ายครับเกมนี้ผมว่าพยายามอย่าบู๊ดีกว่าครับมันเสียเวลาละก็เปลืองลูกปล่อยๆ มีทางลับๆอยู่
หาทางทำโดยวิธีแอบ หรือ แฮ็กอะไรแบบนี้ดีกว่าครับ ภารกิจสีน้ำเงินๆหาได้โดยเมื่อคุณเจอคนที่มีชื่อที่ไม่ใช่ คำว่า โพลิส หรือ ซีวิ เป็นต้น พวกนี้จะมีภารกิจให้ทำและก็เวลาคุยเลือกอันที่มีแนวโน้มนะดีที่สุดเวลาคุย โดยแนวโน้มคืออันขีดขาวๆเล็กใต้คำเลือกอะครับ...

ไงก็ผมไม่ใช่ข้อมูลจริงๆอะนะไปหาข้อมูลจริงๆมาดีกว่านะ อิอิ นี้อธิบายตามผมเข้าใจและแนะนำนะครับผม เล่นให้สนุกและอย่าลืมซื้อของแท้นะครับผม ........................ ขอบอกเกมนี้สุดยอดในเรื่องข้อคิดมากๆ ตอนท้ายคุณจะรู้เอง ส่วน Boss นั่นฆ่าง่ายมาก..

CycloneCutter
7th September 2011, 20:05
มันจะมีให้อัพเกรด Energy อยู่อ่ะท่าน
ปล. เกมส์นี้ต้องเซฟกระสุนพอสมควรเลย ฉะนั้นค่อย ๆ เล่น ไม่ต้องรีบ 555

PipeRed7
9th September 2011, 02:10
ช่ายแล้ว ผมลองเล่นแบบ ใช้ เทรนเนอร์แล้วนะ ใช้มาอัพ ท่าต่างๆ ขอบอก มีกระสุนเยอะๆ ยังดีกว่ามีท่าพวกนี้อีกครับ

ปล.ผมลองอัพค่าต่างๆ อย่างเดียว บางทีก็ช่วยไม่ได้หรอก อยู่ที่ฝีมือและใจ(ใจเย็น ^^)