PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องเกมส์ Assassin Creed III ที่โหลดไปจาก JKG

jayzaze
30th April 2013, 03:19
ตามหัวข้อนะครับ คือผมโหลดเกมส์ Assassin Creed III ไป แต่มันไม่save ไห้ ทำไห้เวลาเล่นแล้วออก ต้องเริ่มไหม่หมด ทำยังไงดีครับ คือต้องเริ่มไหม่ตลอดหลังจากเข้าเกมส์ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีทำโหลดเซฟมาไส่ไหมครับ ถามใครๆเค้าก็บอกว่าเวลาทำจบเควสมันจะเซฟไห้อัตโนมัติ แต่ของผมมันไม่เซฟเลยซักอย่าง ไม่มีปุ่มคนเซฟไห้กดด้วย :sweat

pongpon2535
30th April 2013, 08:40
เคยลงไว้ก่อนหน้านั้นหรือป่าวครับ ถ้าใช่ไห้ไปลบเซฟเก่าออกก่อนมันถึงจะเซฟไห้ครับ

binistoy
30th April 2013, 08:59
ลองไปโหลดเซฟที่มัน 1 เปอสิคับ ลองดูนะ ๆ

jayzaze
30th April 2013, 09:01
ไม่เคยลงมาก่อนเลยนะครับ พอลงก็เจอปัญหานี้เลย

พอเข้าเล่นไฟล์ที่เซฟ 1 เปอ ก็เล่นได้แต่พอออกแล้วก็ต้องเล่นไหม่เหมือนเดิมอะครับ

romeWarrier
30th April 2013, 09:03
ปิดแอนตี้ไวรัสหรือยังครับ :)

headshot deluxe
30th April 2013, 09:19
เกมนี้มันรันผ่าน ubisoft game laucher หรือ uplay ระบบออนไลน์ของผู้สร้างนั่นเอง ถ้าคุณซื้อของแท้ เซฟเกมของคุณจะถูกจัดการโดย uplay อัตโนมัติ จะลบลงใหม่ หรือไปลงเครื่องอื่น คุณก็เล่นต่อได้ทันทีเพราะเซฟมันเก็บไว้ในออนไลน์ แต่ถ้าคุณโหลดของก็อบมา ก็ต้องลงแครกที่สามารถจัดการเซฟแทน uplay ได้ ซึ่งแครกตัวแรกๆ ของเกมนี้มันจะแค่ "เปิดเล่นได้" เท่านั้น แต่เรื่องเซฟไปวัดดวงเอา ซึ่งผมเดาว่านี่ล่ะคือต้นตอของปัญหา คุณไม่ได้ลงแครกล่าสุดนั่นเองครับ ก็ลองเปลี่ยนแครกเป็นตัวใหม่ๆ ดู

jayzaze
30th April 2013, 14:37
ได้ละครับ ขอบคุณมากๆเลย

jayzaze
30th April 2013, 15:18
ทำไมมันเซฟอยู่ที่ 4 เปอตลอดเลยอะครับ เหมือนเดิมเลยไม่เซฟที่เล่นไปงะ หรือว่าเราต้องเล่นไห้จบ sqeeuz ถึงมันจะเซฟ