PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับเสียงเพลงและเสียงไมค์

RackLisz
30th April 2013, 18:41
คือผมออนการีน่าคุยกับเพื่อนแล้ว อยากเปิดเพลงให้เพื่อนฟัง แต่พอผมเปิดเพลง ทั้งเสียงเพลงทั้งเสียงไมค์เพื่อนผมมันตีกันอ่ะครับ พอเข้าไมค์ผมแล้ว เพื่อนมันได้ยินเสียงสะท้อน
คือผมอยากให้เสียงเพลงที่ผมเปิดออกลำโพง แล้วเสียงไมค์เพื่อนให้ออกหูฟังผม จะได้รึเปล่า ต้องทำยังไง

jobbyfatboy
30th April 2013, 18:56
ได้ครับแต่ค่อนข้างยุ่งยาก เพราะมันต้องไปเซ็ตให้ลำโพงกับหูฟังมันแยกกันก่อนครับ ซึ่ง Sound Card แต่ล่ะค่ายจะเซ็ตไม่เหมือนกัน จากนั้นค่อยไปเซ็ตในโปรแกรมฟังเพลงให้เสียงมันออกจากลำโพง แล้วก็ไปเซ็ตใน Garena ให้เสียงออกจากหูฟังครับ (ไม่รู้ว่า Garena มันเซ็ตได้เปล่าเพราะผมไม่เคยใช้ = =")

RackLisz
30th April 2013, 19:18
การีน่าไม่มีให้เซ็ตครับ ทำไงดีT_T

jobbyfatboy
30th April 2013, 19:35
การีน่าไม่มีให้เซ็ตครับ ทำไงดีT_T

ก็คงต้องไปคุยกันในโปรแกรมอื่นอย่างพวก Skype แล้วแหละครับ