PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา เล่นเน็ตไปเรื่อยๆ แล้วหลุด

bostion
30th April 2013, 21:27
คือบ้านผม มี 2เครื่องครับ ของพ่อแล้วก็ของผม ใช้เน็ต เร้าเตอร์ เดียวกัน แล้วก็ใช้สายแลนเอา พอเครื่องพ่อผมใช้ไปซักพักจะ เน็ตจะไม่วิ่งเลย ต้องรีเครื่องใหม่ตลอด

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่สายแลน เลยไปซื้อมาเปลี่ยน ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

retrosperm
2nd May 2013, 00:24
รีสตาร์ทเราเตอร์ (เปิดปิดใหม่ เอ้ย ปิด และ เปิดใหม่) ดูแล้ว รอสักพัก ให้คอมพ์มันรับค่าอะไรๆให้เรียบร้อย แล้วดูว่าใช้ได้มั้ย ถ้าได้ ซื้อเราท์เตอร์ใหม่มาเปลี่ยนครับ ไม่แพงเท่าไร แต่ถ้า ไม่หาย เป็นยังไง มาถามผมอีกที