PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมเล่น dead island riptide แล้วปวดหัว

Net_BLACK_OPS
30th April 2013, 22:28
ความจริงแล้วช่วงนี้เล่นเกมแล้วปวดหัวแต่เป็นมากที่สุดก็คือ dead island riptide เล่นทีไรปวดหัวทุกที เกมอื่นก็ปวดนะแต่พอเล่นได้
dead island นี่ทนไม่ไหวปวดหัวมากๆๆๆๆๆๆ กังวลมากครับใครมีวิธีทีเล่นเกมแล้วไม่ปวดหัวบอกหน่อยครับ

DavidNassau
30th April 2013, 22:51
สรุปง่ายๆ นะครับ คุณกับผม แพ้ effect ครับ

พวก จอสั่น , Blur , DepthOfField , Bloom | คือเกมไหนที่ปิดไม่ได้เนี่ยปวดหัวสุดๆ

30th April 2013, 22:55
Fall out New vegas ก็ปวดครับแต่ก่อนเล่นแล้วไม่ปวด คือช่วงนี้เล่นเกมไม่ว่าจะเป็นเกม
ไหนก็ปวดหัวแต่ dead island นี่สุดๆ

Zatsune Miku
30th April 2013, 23:10
Level Skill น้อยไปครับ

headshot deluxe
30th April 2013, 23:23
ปรับ mouse sensitivity ให้น้อยลงครับ และอย่าหันหน้าเร็วๆ ติดๆ กันบ่อยเกินไป สายตามันไม่ชินกับการแกว่งไปมาของกล้องน่ะ

ultramanbabe
1st May 2013, 00:01
ผมเป็นฉพาะ ด่านแรกครับ มันจอส่ายไปส่ายมาตลอด เล่นเอาหน้ามืดเลยหละ
แต่พอผ่านไปแล้วก็หายครับ

1st May 2013, 00:10
ขอบคุณครับทุกความเห็นครับ

นึกขึ้นได้หลังจากที่ซื้อเมาส์ใหม่มาแล้วเวลาเล่นเกมเมาส์มันเร็วๆ
เดี่ยวลองไปปรับดูครับ

fornixz
1st May 2013, 00:15
อาจจะเกี่ยวกับสายตาก็ได้นะ

thewinman
1st May 2013, 00:16
ผมจมึนๆแบบจะอวกก็ตอน ที่ชำเหละ Zombie นีล่ะ

diwzaza080
1st May 2013, 00:19
ลองปรับภาพต่ำดูครับอาจจะช่วยได้ เพื่อนผมก็เป็น แพ้เกมภาพสวย แต่ผมไม่เป็นนะ เล่นทั้งวันยังชิวๆเลย

jamesplus
1st May 2013, 00:28
ผมอยากรู้มากกว่าทำไม เริ่มเกมมามันเวล 15 หรือผมเข้าเกมไม่ถูกใครเป็นบ้าง ยกมือขึ้น:preved

amymos
1st May 2013, 06:51
ลองแบบนี้นะ เวลาเล่นน่ะ ถ้าไม่อยากหันกล้องไปมาเพื่อตีซอมบี้ เป็นไปได้ ควรหันหลังชิดกำแพง หรือของบางอย่าง ซอมบี้จะได้เขามาหาเราให้จุดที่เรามองเห็นข้างหน้า

แล้วก็หวดอย่างเดียวเลย ผมเล่นก็ไม่เป็นไรนะ มันส์อีกต่างหาก -*- ซอมบี้วิ่งมาเร็ว ผมก็วิ่งเร็วๆ แล้วถีบหน้ามัน ปลิวไปดาวอังคารเลย ( ตัวจอนณ์แตะแรงชิบ )

headshot deluxe
1st May 2013, 09:18
ผมอยากรู้มากกว่าทำไม เริ่มเกมมามันเวล 15 หรือผมเข้าเกมไม่ถูกใครเป็นบ้าง ยกมือขึ้น:preved

เอิ่ม ตรงนี้ไม่น่างงนะ เกมมันเป็นภาคต่อครับ ไม่ใช่ภาค 2 คือเอาเนื้อเรื่องเก่ามาแต่งเพิ่มเข้าไป ระบบต่างๆ ยังเป็นของเดิมซะส่วนใหญ่
ผมเข้าใจนะที่เกมเปิดมาก็ให้เลเวลเริ่มต้นมาส่วนนึง เพื่อทีว่าคนที่เคยเล่นภาคแรกมาแล้ว จะได้ไม่รู้สึกเหมือนต้องมาเริ่มต้นใหม่หมด
เพราะพวกสกิลต่างๆ นี้มันซ้ำของเดิมมากจริงๆ ถ้าต้องมาเริ่มเก็บใหม่คงเซ็งน่าดู เขาเลยเริ่มให้ 15 แต้ม skill point มาใช้ก่อนไงครับ