PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หน้าจอคอมปรับแบบ reccomendไม่ได้

harnibal409
1st May 2013, 09:58
ปกติมันจะปรับได้น่ะครับแต่พอวันนี้ผมเปิดคอมมาหน้าจอมันกว้างแบบผิดปกติผมเลยเข้าไปปรับที่ screen resolution
แล้วผมก็สังเกตเห็น ตรง display มันเป็น genesis non-pnp monitor จริงๆแล้วช่องตรงนี้มันจะขึ้นรุ่นacer...ซึ่งเป็นรุ่นจอคอมผมเอง
แล้วมันก็ยังปรับขนาดแบบrecommendที่ 1440x900ไม่ได้ด้วยครับ พอมีวิธีแก้มั้ยครับ

retrosperm
2nd May 2013, 00:26
ถ้าอยู่ในประกัน ก็ เคลมเลยครับ ถ้ามันเป็น ปัญหา ซอฟ แวร์ ของในเจอ เราทำ อะไร ไม่ได้ หรือ ไม่ ก้ลอง ปรับค่า ให้ เป็น ดีฟอล หรือ รีเซท มันดู อะครับ ว่าหายมั้ย