PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมหน่อยคร๊าบบบ

kitipong
1st May 2013, 12:11
คือผมเช็คปิงแล้วมันมีข้อความ request time out ครับ ซึ่งเวลาเล่นเกมออนไลแล้วมันจะขาดการเชื่อมต่อ
คือผมอยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรแล้วก็จะแก้ที่ตรงไหนครับผู้รู้ช่วยผมหน่อยนะครับหมดปัญญาจริงๆ :(:confused:

HearTLockER
1st May 2013, 12:49
Hamachi หรอครับ :confused:

kitipong
1st May 2013, 12:50
คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับเราเตอร์มั้ยครับ :confused::confused:

kitipong
1st May 2013, 12:50
Hamachi หรอครับ :confused:

ไม่ใช่ครับ

jobbyfatboy
1st May 2013, 12:53
คือมันขึ้น request time out เฉพาะตอนเล่นเกม หรือว่าขึ้นตลอดครับ แล้วปิง ip อะไรครับ

kitipong
1st May 2013, 13:04
คือมันขึ้น request time out เฉพาะตอนเล่นเกม หรือว่าขึ้นตลอดครับ แล้วปิง ip อะไรครับ

ก็ผมเปิดทิ้งไว้อ่ะครับเวลาท่องเว็บอะไรปรกติมันก็มีบ้างครับขึ้นมานานๆทีแต่เวลาเล่นเกมมันจะขึ้นต่อกัน3-4บรรทัดเลยแล้วก็เวลาเล่นเฟสมันก็ไม่ส่งผลอะไรนะครับ
แต่เวลาเล่นเกมออนไลมันจะหลุดอ่ะ = =

jobbyfatboy
1st May 2013, 13:14
ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ อาจจะเป็นที่สัญญาณ Internet ของท่านก็ได้ แต่ถ้าจะเอาให้ชัวร์ก็ต้องลองกันเครื่องอื่นดูอะครับว่าเป็นเหมือนกันมั้ย

kitipong
1st May 2013, 13:21
ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ อาจจะเป็นที่สัญญาณ Internet ของท่านก็ได้ แต่ถ้าจะเอาให้ชัวร์ก็ต้องลองกันเครื่องอื่นดูอะครับว่าเป็นเหมือนกันมั้ย

ครับๆจะลองดู