PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเรื่องไวรัสครับ

anuchit2010
1st May 2013, 20:22
คือพอดี จะทำคอมให้คนรู้จักนนะครับ ไวรัสเยอะมาก ลงวินโดว์ก็ไม่ได้จอฟ้าโน๊ตบุ๊ครุ่นเก่านะครับเลยกะว่าถ้าไวรัสก็จะลงแสกนไวรัสแต่พอเสียบปุ๊บอ้าว โปรแกรมเสียหมดลงไม่ได้ใครมีวิธิ ให้ไวรัสไม่โดนไวรัสไหมครับแบบเอา แฟรสไดร์ฟ ไปเสียบเครื่องมีไวรัส แฟรสไดร์ฟไม่เป็นอะไรไม่โดนไวรัส อะครับ

spycommand
1st May 2013, 20:29
ลองโหลด combofix มาครับ ถ้าไม่ได้คงต้องหาแผ่นกำจัดไวรัสมาใส่ดูแล้วละครับ

jobbyfatboy
1st May 2013, 20:42
ผมไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังใช้ได้อยู่รึเปล่านะครับ แต่เมื่อก่อนผมจะใช้วิธีใส่เป็นภาษาญี่ปุ่นต่อท้ายโพลเดอร์ไปด้วยครับ (เช่น "Program プログラム") ถ้าเป็นไวรัสประเภทที่มันซ่อนโฟลเดอร์จะไม่ติดแน่นอน แต่ข้อเสียคือเราจะไม่สามารถรันโปรแกรมบางโปรแกรมในโฟล์เดอร์นั้นได้ครับ

***ย้ำอีกครั้งว่า ไม่แน่ใจนะครับว่าวิธีนี้ยังใช้ได้อยู่รึเปล่า***

zodaema
1st May 2013, 20:46
วินโดว์แท้ ลง Microsoft Security Essentials ไปเลย ฟรี

anuchit2010
2nd May 2013, 05:25
วินโดว์แท้ ลง Microsoft Security Essentials ไปเลย ฟรี วินโดว์ XP นะครับ เพราะมันเก่ามาก

nayninezaa
2nd May 2013, 10:39
ลงวินโดว์ผ่านอะไรหรอครับที่ว่าจอฟ้า แฟลชไดร,แผ่นหรือบู๊ทจาก HDD
*เพิ่มอีกนิดนึงผมลองไปหาข้อมูลมาน่าจะเกี่ยวกับโหมดของ HDD ที่ลงวินโดว์ทำให้จอฟ้าใน Notebook
ลองไปดูที่เว็บนี้ดูครับ http://www.gggcomputer.com/index.php?topic=1476.0 ผมอธิบายท่านอาจจะเข้าใจยาก