PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : display driver stopped responding and has recovered แก้ยังไงครับ

Patrenko
2nd May 2013, 15:51
ลองลบไดร์เวอร์ เเล้วก็ใช้ driver sweeper ลบ ลงใหม่เเล้วก็ยังไม่หายครับไม่รู้ทำไงดี เวลาเล่นเกมส์อยู่มันขึ้นมาทำให้เกมส์ค้างเลยอะครับ

บางเกมส์ก็จะพับจออกพับจอเข้าทุกๆ 5 วินาทีเลย

gamespore
2nd May 2013, 16:10
เป็นเหมือนกันเลย T^T ของผมเป็นแค่บางเกมผมอยากจะเล่น Arma 2 มากๆแต่เล่นแล้วซักพักมันก็เด้งออกไปหน้าจอกลับเข้าเกมมันก็ไม่โชว์ภาพ แต่มีเสียง
การ์ดจอผม Nvidia Geforce 9500 gt
ไม่รู้แก้ยังไงลง Driver ใหม่ก็ลงแล้วก็ไม่หาย
ปรับการ์ดจอใน Nvidia Control Panel เป็น Performance ก็ไม่หายหลุดเหมือนเดิม

XIII
2nd May 2013, 16:23
ลองอัพเดท ไบออส หรือเป็นพวกการ์ด โอเวอร์ค๊อคมา ก็ ใช้โปรแกรม ลดคอคล๊อคมันให้เท่ากับ ค่าเดิมๆของรุ่นมัน ของผม 560ti เป็นกะBF3 เมื่อก่อน ลองเดาใช่กิ๊กกะไบร์ป่าว ของผมกิ๊กกะไบร์

gamespore
2nd May 2013, 16:36
ผมใช้ Asus อะครับ

HearTLockER
2nd May 2013, 16:47
ลองลดกราฟฟิกดูครับ อาจจะเป็นเพราะว่าการ์ดจอทำงานหนักจนไม่ไหวก็ได้ครับ

gamespore
2nd May 2013, 16:48
ลองลดกราฟฟิกดูครับ อาจจะเป็นเพราะว่าการ์ดจอทำงานหนักจนไม่ไหวก็ได้ครับ

ผมปรับทุกอย่างต่ำสุดก็ยังไม่หายอะครับ - -*
ปรับการ์ดจอเป็น Performance ละ ก็ไม่หาย

ไม่รู้จะทำยังไงจนปัญญา T^T

Patrenko
2nd May 2013, 17:08
คือเก่าครับ ไม่หายเลย หรือไม่เคยมีใครเเก้ได้เลย

Guszo
4th May 2013, 14:11
เป็นได้หลายกรณีครับ ต่างประเทศเค้าก็ยังสงสัยว่าเกิดจากอะไรครับ คือแก้ได้ แต่ไม่ 100 เปอเซน

1.เกิดจากตัวอุปกรณ์ เช่น การ์ดจอและ พาวเวอร์ซัพพาย ซึ่งซัพพายอาจจะจ่ายไฟไม่นิ่ง อาจทำให้เกิดได้เช่นกัน หรือ การ์ดจอชิบอาจจะเอ๋อ อันนี้ก็ต้องดูว่า เคย oc มาบ้างไหมหรือใช้เดิมๆ
2.ตัวไดร์เวอร์ ไดร์เวอร์ตัวนั้น อาจจะทำงานไม่แมทกับ วินโด้ของเราเอง จึงทำให้เกิดอาการนี้ได้
3.ตัววินโด้ อาจจะไม่สมบูรณ์ พวกโปรแกรมแฟลชต่างๆ ไม่สมบูรณ์ ประมาณนั้น
4.OC ไฟไม่พอ ร้อนไป ชิบไปแล้ว หลายๆอย่างครับ

อาการแก้เบื้องต้นก็เป็นพวก ลงไดร์เวอร์ใหม่ ลงวินโด้ใหม่ครับ น่าจะดีขึ้นหรือหายไปเลย ส่วนใหญ่จะเกิดตอนเล่นเกมสื หรือเปิดเว็ปที่ต้องใช้ แฟลช เช่น ดู ยูทูป อันนี้ผมเป็นบ่อยเหมือนกันครับ จอจะกะพริบแล้ว จอวิดิโอเป็นสีเขียว แล้วก็ขึ้นแบบที่ว่า ถ้ายังดูต่อก็ จอฟ้า

Patrenko
6th May 2013, 14:54
ไม่ได้เป็นตัว OC มาอะครับ เป็นตัวเดิมๆ รวมๆก็4-5เดือนเอง ในส่วนของการดูวีดีโอก็ไม่มีปัญหาเหมือนกันครับ จะมีก็แต่ตอนเล่นเกมส์บางเกมส์ที่ผมว่าอะครับ เก่าๆอย่าง Bioshock ก็เป็น แต่ ภาค 2 ไม่เป็น แต่ไม่มีอาการหนักๆอย่างจอฟ้า

Rukawa
6th May 2013, 15:18
http://support.microsoft.com/kb/2665946

Patrenko
7th May 2013, 14:09
http://support.microsoft.com/kb/2665946

เคยเเก้เเล้วไม่ได้ครับ