PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอปรึกษาเรื่องความรักหน่อยครับ

kothkeo178
2nd May 2013, 16:07
คือเรื่องมีอยู่ว่าแฟนผมเค้าเป็นคนที่ชอบตามเทคแคร์ตามเช็คผมทุกฝีก้าว คือแบบผมก็ไม่ได้หล่ออะไรเลยนะครับ แต่แฟนผมนี่แบบน่ารักมากครับสำหรับผมคือคนนี้เค้าเป็นคนที่สวยและน่ารักที่สุดที่ผมเคยคบมาและแน่นอนผมรักเขามาก แต่ทางเขามักจะคิดว่าผมแอบมีคนอื่น หรือ แอบคุยกับคนอื่นบ้าง ก็เลยมักจะบ่นจะงอลให้ผมบ่อย (ค่อนข้างมาก) ผมก็อธิบายไปเค้าก็ยอมฟังบ้างไม่ยอมบ้าง ทั้งเฟส ทั้ง Skype ผมก็ให้เค้าไปหมดเลยให้เช็คตามสบายแต่เค้ายังยังคิดเหมือนเดิมว่าแอบคุยกับสาวคนอื่นบ้าง คิดว่าผมมีกิ๊กบ้างซึ่งถ้าถามความรู้สึกผม ผมก็เฉยๆนะที่เค้าบ่นเค้างอลบ้างผมเข้าใจว่าเขาหวง ผมก็ไม่ได้อึดอัดหรือหัวเสียอะไรเลย แต่ผมก็ต้องง้อเค้าตลอด ไม่อยากให้เขาคิดมาก ที่เป้นแบบนี้คงเพราะเราอยู่ไกลกันมั้งเขาถึงได้เป็นแบบนี้ เลยอยากจะถามว่าผมควรทำยังไงให้เขาเชื่อใจผมบ้าง นิดเดียวก็ยังดี :help

Veeliving
2nd May 2013, 17:28
พาไปบ้าน ไปบ่อยๆนะ แล้วเธอจะไม่คิดมากแน่นอน ถุ้ยยยย

ไปไหนก็พาเธอไปด้วยสิครับ หรือไม่ก็ชวนไปเที่ยว ไปดูหนัง อยู่ด้วยกันให้นานที่สุดน่ะ

พิสูจน์ให้เธอเห็นว่าเราไม่ได้มีใครจริงๆ

HANG-ON
2nd May 2013, 17:47
บอกไปว่า "เชื่อมั่นในตัวเราสิ เราไม่มีใครนอกจากเธอ" ... :gamer

bellba
2nd May 2013, 21:42
ปัญหาคลายๆของผมเลย วิธีแก้ของผมก็คือ เวลาทำอะไรก็บอกเค้าไป คุยกับใครก็บอกว่าคุย

ไม่ต้องปิดบังกัน หรือไม่งั้นก็ใช้ไม้ตายเลย บอกไปเลยว่า "เราอยู่ด้วยกันต้องไว้ใจกันสิ เราไม่เคยคิดที่จะนอกใจเลย จริงๆ"

ก็แค่นี้แหละ ง่ายจะตายไปครับๆ

eswc2012nerverdie
2nd May 2013, 22:47
ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจของ2คน.

rockblood39
2nd May 2013, 23:04
เป๊ะเลย ผมก็เป็น แล้วบางทีทะเลาะกันเพราะเรื่องแบบนี้แหละ ค่อยๆคุยไปครับ ต้องทำให้เห้นว่าเรารักเขาคนเดียว ต้องเชื่อใจกัน วันๆเราเจอคนอื่นมากมายก็ต้องมีบ้างแหละครับ

Pop_PeR
2nd May 2013, 23:33
คุณก็ลองดูรอบๆตัวคุณสิ ผู้ชายสมัยนี้ มัก เเอบซ่อน อะไรหลายๆอย่างไว้เย๊อะ ผู้หญิงเขาก็ต้อง กลัวบ้างอะไรบ้าง เป็นธรรมดา

เพศ เเม่นี่ เเบบว่า = = บ้่างครั้งก็น่ารำคาญนิดหน่อย เเต่ก็เต๊อะ .. .. ในเมื่อให้ทุกอย่างเเล้ว นิ

Wiz Khalifa
2nd May 2013, 23:35
อยากให้ของผมเป็นแบบนี้บ้างจัง - -

kothkeo178
3rd May 2013, 09:19
คือตอนนี้เค้าฝึกงานอยู่ ภูเก็ตอ่ะ อยู่กันไกลเลยผมกะว่าจะไปหาเขาตอนเขากลับจากฝึกงานอยู่น่ะครับ สงสัยเป็นเพราะช่วงนี้ห่างไกลกันเค้าเลยคิดถึงมั้ง เหมือนจะหึงมากซะด้วย ฮ่าๆๆๆ

kothkeo178
3rd May 2013, 09:23
ผมก็พูดไปแล้วนะผมก็บอกไปว่า "ถ้าตัวเองรักเค้าจริงก็ต้องเชื่อใจเค้าสิ เค้าบอกแล้วว่าเค้าไม่ได้แอบซ่อนใครไว้ เค้ามีแค่ตัวเองคนเดียวจริงๆ" เค้าก็ยังไม่ค่อยเชื่อ

(รู้สึกอายคำพูดหวานๆที่ผมพูดเองจริงๆมันขัดปากอ่ะไม่เคยพูดแบบนี้มาก่อนจนเจอเธอคนนี้ ฮ่าๆๆๆ)