PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พัดลมดังแก้ยังไงครับ

neverdia
2nd May 2013, 17:58
ผมไปใส่พัดลมมาเพิ่มครับ แล้วมันดังมาก มีวิธีแก้มั้ยครับ??

HearTLockER
2nd May 2013, 18:08
ลดรอบพัดลมเอาครับ มันลดได้มั้ยหว่า :confused:

ถ้ามันไม่ได้ผมว่ามันน่าจะแก้ไม่ได้นะครับกับเสียงน่ะ

opaljj
2nd May 2013, 18:15
ถ้าพัดลมดังมากๆก็เอาไปออกทีวีเลยครับจะได้ยิ่งดังเข้าไปใหญ่... ดังเปรี้ยง...เเน่กบาลฉัน... - -*

เอาเเหละเข้าเรื่อง ถ้าเอามาเพิ่มแล้วดังเป็นเรื่องปกติครับไม่ต้องใส่ใจหรอกครับมันเป้นธรรมชาติของการเพิ่มจำนวน

neverdia
2nd May 2013, 18:22
ถ้าพัดลมดังมากๆก็เอาไปออกทีวีเลยครับจะได้ยิ่งดังเข้าไปใหญ่... ดังเปรี้ยง...เเน่กบาลฉัน... - -*

เอาเเหละเข้าเรื่อง ถ้าเอามาเพิ่มแล้วดังเป็นเรื่องปกติครับไม่ต้องใส่ใจหรอกครับมันเป้นธรรมชาติของการเพิ่มจำนวนต้องให้เข้าสังกัด พี่เอ สุพัชราสัย ถุยยย ขอบคุณครับ

misterbeerza
2nd May 2013, 18:24
ซื้อใหม่ครับ :D

popsa00
2nd May 2013, 18:35
พัดลมดัง อืม...
ซื้อแอร์มาใช้ครับ

G-man
2nd May 2013, 19:02
ก็ของมันแรงอะ

มันก็ดังเป็นธรรมดา

ก็เหมือน มอเตอร์ไซค์ ไง

ยิ่งบิด ก็ยิ่งแรง ยิ่งแรงก็ยิ่ง ดัง :o:o:o

เกือบ 300 แล้ว อิ อิ อิ

ขอบคุณที่่ให้ ปั๊ม

boombom007
2nd May 2013, 19:05
ลดเสียงครับหนวกหูชาวบ้านนะเนี่ย - -

winterfell
3rd May 2013, 16:44
ไม่ทราบว่าเป็น pc หรือ notebook ครับ
แตกต่างกันตรงวิธีการแกะครับทั้งสองกรณีสามารถแก้ปัญหาได้โดยการถอดออกมาดูว่ามีอะไรติดขัดหรือเปล่า ถ้าไม่มีน่าจะเป็นที่ตัวแกนมอเตอร์ หรือใบพัดไม่สมดุล อาจเกิดจากการที่มีฝุ่นผงหรือเศษวัสดุไปทำให้ติดขัด
โดยสามารถถอดชิ้นส่วนปลีกย่อยออก ทำความสะอาดให้แห้งทดสอบการหมุน และหยอดน้ำมันโซแน็ก ตรงบริเวณแกนเหล็กที่ติดกับแม่เหล็กครับ ประกอบทุกอย่างเหมือนเดิม หรือถ้าเป็นพัดลมโน๊ตบุ๊คอาจนำเทปกาว มาแปะขอบโครงพัดลมแทนสลักเก่าที่แกะออกได้ครับ