PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามหน่อยครับ เรื่องประจำเดือน

degden009
2nd May 2013, 22:26
คือแฟนผม เดือนนี้ประจำเดือนมาน้อยมากๆ แฟนผมจะมีโอกาสท้องไหมครับ คือแม่เค้าเล่าให้เค้าฟังว่า ระวังนะ ตอนแม่ท้องมันก็มาน้อยแบบนี้แหละ ตอนนี้แฟนผมก็กลุ้มครับ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ:yes

ballba
2nd May 2013, 22:31
บางคนมามาก ก็ยังท้องเลยครับ อันนี้ผมพูดจริงๆ ไม่ได้จะพูดให้เสียขวัญ 555

แต่คือโอกาสน้อยมากครับ ไม่ต้องห่วงหรอก ถ้าแฟนคุณคิดว่าประจำเดือนมา จะมากจะน้อย ก็ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ เพราะมันก็ถือว่ามันมาแล้วครับ

โชคดีครับผม อย่าไปกังวลนะครับ

clean1447
2nd May 2013, 22:34
ไม่ใช่น้อย ต้องไม่มาเลยดีกว่า
มาน้อยอาจจะเกิดความผิดปกติทางร่างกาย

ถ้าไม่มาเลย ท้อง 100%

degden009
2nd May 2013, 22:52
บางคนมามาก ก็ยังท้องเลยครับ อันนี้ผมพูดจริงๆ ไม่ได้จะพูดให้เสียขวัญ 555

แต่คือโอกาสน้อยมากครับ ไม่ต้องห่วงหรอก ถ้าแฟนคุณคิดว่าประจำเดือนมา จะมากจะน้อย ก็ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ เพราะมันก็ถือว่ามันมาแล้วครับ

ไม่ใช่น้อย ต้องไม่มาเลยดีกว่า
มาน้อยอาจจะเกิดความผิดปกติทางร่างกาย

ถ้าไม่มาเลย ท้อง 100%

ขอบคุณท่านมากนะครับ แต่แฟนผมกังวลเพราะไม่เคยมาน้อยแบบนี้มาก่อนอะครับ มาได้ประมาณ4-5วัน แต่มาแบบกระปิดกระปอยอะครับ

degden009
2nd May 2013, 22:54

ขอถามท่านหน่อยนะครับ ผมเห็นท่านช่ำชองเรื่องนี้:clap คืออาการแบบนี้ มีโอากาสมากไหมครับที่จะไม่ท้อง?

Pop_PeR
2nd May 2013, 23:34
ถามที่นี่ก็ไม่ค่อยจะถูก ลองหาเว็บ เกี่ยวกับ เว็บบอร์ดผู้หญิงดูสิครับ เคยเเวะไปชมมานิดหน่อย

ส่วนมากก็ มีเเต่คนถามเรื่อง ท้อง ไหม อะไรอย่างนี้บ่อยมาก

... .. สำหรับผม ไม่มีความรู้ ฮ่า ๆ

ballba
2nd May 2013, 23:49
ขอถามท่านหน่อยนะครับ ผมเห็นท่านช่ำชองเรื่องนี้:clap คืออาการแบบนี้ มีโอากาสมากไหมครับที่จะไม่ท้อง?

เม็นมาก็ไม่ท้องหรอกครับ

เว้นแต่ว่าท่านจะเป็นผู้โชคดีหนึ่งในล้าน ที่แฟนเป็นเม็นเลือดตกค้างแล้วเข้าใจผิดว่าไม่ท้องครับ

degden009
3rd May 2013, 10:45
เม็นมาก็ไม่ท้องหรอกครับ

เว้นแต่ว่าท่านจะเป็นผู้โชคดีหนึ่งในล้าน ที่แฟนเป็นเม็นเลือดตกค้างแล้วเข้าใจผิดว่าไม่ท้องครับ

คือผมไปหาข้อมูลจาก google มาอะครับ แล้วผมก็ไปเจอ 10 การสังเกตุ ว่ากำลังท้อง มีข้อนึงเขียนไว้ว่า

ประจำเดือนน้อยหรือกะปริดกะปรอย

หากคุณตั้งครรภ์ ประจำเดือนอาจจะมาน้อยในช่วงที่มีการฝังตัวของไข่ในมดลูก และจะเกิดขึ้นประมาณ 8-10 วัน ก่อนที่ประจำเดือนปกติจะมา คุณสามารถแยกแยะจากประจำเดือนปกติได้ หากประจำเดือนมาก่อนกำหนด หรือหากประจำเดือนกะปริดกะปรอย สีชมพูอ่อน และไม่ได้มาตามขนาดปกติ (ซึ่งอาจจะมามาก)

ซึ่งมันคล้ายกับแฟนผม แต่ว่า สีเลือดข้นปกติครับ แต่ตกใจตรงที่ว่า ประจำเดือนแฟนผมว่า เดือนที่แล้วคือวันที่ 6 เดือนเมษา แล้วเดือนนี้มันมา 26 เมษา คือมันมาเร็วกว่า เดือนที่แล้ว 10วันพอดี ตามที่ผมไปหาจาก google มาอะครับ เลยกังวลมาก

siroek
3rd May 2013, 11:32
ไอ้เลือดประจำเดือนที่มันออกมา จากที่คุณไปหาข้อมูลน่ะ ผมว่านั่นมันคือเลือดล้างหน้าเด็กครับจากที่ผมรู้ มันจะออกมาแค่นิดเดียวเองครับ แบบว่าแค่เปลื้อนกางเกงในแฟนคุณอ่ะ

degden009
3rd May 2013, 11:59
ไอ้เลือดประจำเดือนที่มันออกมา จากที่คุณไปหาข้อมูลน่ะ ผมว่านั่นมันคือเลือดล้างหน้าเด็กครับจากที่ผมรู้ มันจะออกมาแค่นิดเดียวเองครับ แบบว่าแค่เปลื้อนกางเกงในแฟนคุณอ่ะ

แล้วถ้าแบบแฟนผมคือไม่ท้องใช่ไหมครับ

siroek
3rd May 2013, 15:52
เป็นกี่วันล่ะครับ แล้วในวันที่เป็นแฟนใช้ผ้าอนามัยไปกี่ชิ้นต่อวันล่ะครับลองไปถามมานะ ถ้ามาแบบชุ่มๆเต็มแผ่นก็ประจำเดือนแล้วครับไม่ใช่เลือดล้างหน้าเด็ก

siroek
3rd May 2013, 16:05
อธิบายเต็มๆเลยนะครับ คนที่เป็นเมนเนี้ยเกิดจากผนังมดลูกที่หนาๆมันหลุดลอกออกมาเพราะว่าไข่มันฝ่อจากการที่ไม่ได้ผสม แต่ถ้ามันเกิดการผสมกันมันจะสร้างโฮโมนไปทำให้ผนังมดลูกไม่หลุดลอกออกมา ดังนั้นคนท้องจึงไม่มีเม็นเพราะโฮโมนตัวนั้นไปทำให้ผนังมดลูกไม่หลุดลอก ส่วนคนเป็นเม็นมั่นใจได้เลยว่าไม่ท้อง แต่ผมคิดว่าพวกคนที่บอกว่าเป็นเม็นแล้วท้องคงเป็นเลือดล้างหน้าเด็กมากกว่า แต่ก็อย่างที่บอกเลือดล้างหน้าเด็กมันน้อยมากๆเป็นแค่ลอยเลือดติด กกน อ่ะแถมมาไม่รู้ตัวด้วย ข้อมูลพวกนี้ผมก็ศึกษามาด้วยตัวเองนี่แหละครับที่ต้องศึกษาก็เพราะแฟนผมก็คล้ายๆคุณประจำเดือนมา2วันครึ่งแต่มาเต็มแผ่นอนามันและใช้หลายแผ่นด้วยผมก็เลยโล่งอก

degden009
3rd May 2013, 16:09
เป็นกี่วันล่ะครับ แล้วในวันที่เป็นแฟนใช้ผ้าอนามัยไปกี่ชิ้นต่อวันล่ะครับลองไปถามมานะ ถ้ามาแบบชุ่มๆเต็มแผ่นก็ประจำเดือนแล้วครับไม่ใช่เลือดล้างหน้าเด็ก
ถามมาละครับ เป็นประมาณ5 วันครับ แฟนใช้วันละชิ้นครับ ไม่ชุ่มเต็มแผ่นครับ แฟนบอก เหมือนหยดน้ำ 4-5 หยดไรงี้

siroek
3rd May 2013, 16:33
อย่างนั้นผมไม่ทราบครับผมคงต้องหาหมอแล้วล่ะครับอาจเป็นกรณีอื่นๆก็ได้ครับซึ่งผมไม่เคยหาข้อมูล

ballba
3rd May 2013, 16:46
คือผมไปหาข้อมูลจาก google มาอะครับ แล้วผมก็ไปเจอ 10 การสังเกตุ ว่ากำลังท้อง มีข้อนึงเขียนไว้ว่า

ประจำเดือนน้อยหรือกะปริดกะปรอย

หากคุณตั้งครรภ์ ประจำเดือนอาจจะมาน้อยในช่วงที่มีการฝังตัวของไข่ในมดลูก และจะเกิดขึ้นประมาณ 8-10 วัน ก่อนที่ประจำเดือนปกติจะมา คุณสามารถแยกแยะจากประจำเดือนปกติได้ หากประจำเดือนมาก่อนกำหนด หรือหากประจำเดือนกะปริดกะปรอย สีชมพูอ่อน และไม่ได้มาตามขนาดปกติ (ซึ่งอาจจะมามาก)

ซึ่งมันคล้ายกับแฟนผม แต่ว่า สีเลือดข้นปกติครับ แต่ตกใจตรงที่ว่า ประจำเดือนแฟนผมว่า เดือนที่แล้วคือวันที่ 6 เดือนเมษา แล้วเดือนนี้มันมา 26 เมษา คือมันมาเร็วกว่า เดือนที่แล้ว 10วันพอดี ตามที่ผมไปหาจาก google มาอะครับ เลยกังวลมาก

อ่อครับ

ให้เขาทานยาอะไรรึป่าวครับ

ผมว่าไม่เป็นไรหรอกครับ

คือแฟนๆผมเขาเคยเปนมา ผมก็เจอบ่อย แต่ก็ไม่เป็นไรซักที

พอมันมาอีกที มันมาเยอะมาก

degden009
3rd May 2013, 21:14
อ่อครับ

ให้เขาทานยาอะไรรึป่าวครับ

ผมว่าไม่เป็นไรหรอกครับ

คือแฟนๆผมเขาเคยเปนมา ผมก็เจอบ่อย แต่ก็ไม่เป็นไรซักที

พอมันมาอีกที มันมาเยอะมาก
ไม่เคยให้ทานยาอะไรเลยครับ แล้วที่ท่านว่า ท่านเจอบ่อยนี่คืออาการยังไงหรอครับ แล้วที่บอกว่ามาอีกทีนั่นคือ เดือนหน้าเลยหรือ ยังไงครับ

ballba
3rd May 2013, 21:44
ไม่เคยให้ทานยาอะไรเลยครับ แล้วที่ท่านว่า ท่านเจอบ่อยนี่คืออาการยังไงหรอครับ แล้วที่บอกว่ามาอีกทีนั่นคือ เดือนหน้าเลยหรือ ยังไงครับ

อาการของแฟนผมนะครับ

บางคนมาไวแต่มานิดนึง และก็อีกสักพักก็มาเยอะเลย บางคนก็มาอีกทีเดือนหน้า

degden009
3rd May 2013, 21:46
อาการของแฟนผมนะครับ

บางคนมาไวแต่มานิดนึง และก็อีกสักพักก็มาเยอะเลย บางคนก็มาอีกทีเดือนหน้า

อ่อครับ ขอบคุณท่านมากนะครับ ผมกับแฟนก็สบายใจขึ้นในระดับนึงละครับ

Lightenning
3rd May 2013, 21:52
ก็ซื้อที่ตรวจมาตรวจดูดิ กังวลอะไร ผมก็เพิ่งผ่านอาการอารมณ์ความรู้สึกนี้มาเมื่อเดือนก่อน ขอบอกว่า กินไม่ได้นอนไม่หลับ T_T ทรมารมากครับ

มันก็มีหลายสาเหตุนะ 1.นอนน้อย พักผ่อนไม่พอ
2.เครียด ยิ่งเครียดก็ยิ่งน้อย หรือไม่มาเลย
3.ท้อง

ไปหาหมอ หมอก็จะบอกว่า ถ้าเมนไม่มา 1 เดือน ซื้อที่ตรวจมาดู ก็รู้แล้วล่ะครับ เพราะฉะนั้น ไปซื้อที่ตรวจมา แล้วก็เลิกกังวลกันซะ

degden009
4th May 2013, 22:50
ผมยอมแล้วล่ะครับ ผมว่าแฟนผมท้องแล้ว เพราะแฟนมาบอกว่า ตอนประจำเดือนมา มันมาแบบไม่รู้สึกเจ็บท้อง ซึ่งทุกครั้งเวลาประจำเดือนมาจะเจ็บท้องด้วย แต่ครั้งนี่ไม่ แล้วก็ประจำเดือนมาน้อย สีของประจำเดือนก็อ่อนกว่าทุกครั้งนิดหน่อย แต่ผมก็แปลกใจอยู่ที่ แฟนผมยังเจ็บหน้าอกอยู่ แต่มันคงเป็นการตั้งเต้านมสินะครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบผมนะครับ

ปล.ที่ตรวจครรภ์ราคาเท่าไหร่ครับ จะไปซื้อมาให้รู้กันไปเลย

taeyeon
5th May 2013, 20:44
ที่มาน้อยหรือมาช้า เป็นเพราะ แฟนคุณอาจ กินของเย็นๆ อะไรบ่อยๆก็ได้

degden009
5th May 2013, 22:04
ผมรอดแล้วครับบ!!!!!!

พอดีวันนี้ อยู่ดีๆประจำเดือนแฟนผมก็มาเยอะมากๆเลย ตอนนี้ได้4แผ่นละมั้ง ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยแสดงความคิดเห็นนะครับ:yes

co5056
5th May 2013, 22:36
ผมว่าท่านซื้อที่ตรวจมาตรวจดีกว่าครับ ชัวร์กว่า

ballba
5th May 2013, 23:44
ผมบอกแล้วไม่เชื่อ ผมคบมากี่คนก็เป็นแบบที่ผมบอก 555

degden009
6th May 2013, 22:35
ผมบอกแล้วไม่เชื่อ ผมคบมากี่คนก็เป็นแบบที่ผมบอก 555

5555 ครับๆ ผมเชื่อคุณแล้ว ขอบคุณครับ