PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับเพื่อนนักเลง

kheammachart
2nd May 2013, 23:34
คือ เพื่อนคนเนี้ยครับ มันเป็นนักเลงประจำชั้นและมีพวกเยอะมากๆ มันชอบไปคบกับนักเลงชั้นอื่นๆด้วย ไปไหนมาไหนมีคนเดินตามตลอดเลยครับ และผมก็เคยเล่นกับมันอยู่ตอนเด็กๆ แต่พอมันเป็นนักเลงแล้วผมเลยเลิกคบกับมัน พอผมเลิกคบมันก็เหมือนรู้ว่าผมตีตัวห่าง มันก็เลยชอบแกล้งผม ใช้ซื้อนู่นซื้อนี่ให้มัน ไม่ทำแล้วเดี๋ยวเจอต่อย ตอนแรกผมก็กลัวๆ แต่พอมันใช้ผมมากๆแล้วผมก็ไม่ชอบแต่ก็ยังกลัวมันอยู่ วันหนึ่งมันเริ่มหนักขึ้นจนผมทนไม่ไว้ ผมนั่งทำงานผมตอนพักเที่ยงอยู่ แล้วมันก็เข้ามา แต่คราวนี้มาคนเดี๋ยว มันไปเอาเก้าอี้จากโต๊ะอื่นมานั่งหน้าโต๊ะผมแล้วก็ยกเท้าขึ้น มาที่โต๊ะแล้วก็เตะกล่องดินสอผมตกโต๊ะ ที่นี้ผมฉุนมากผมลุกแล้วก็ไล่มันออกไป ประมาณว่า"ออกไปเลย ****มาทางไหนออกไปทางนั้นเลย ไปไกลกุเลย เียเอ๋ย ****มายุ่งอะไรกับกุว่ะ อย่ามายุ่งกับกุอีกน่ะเว้ย" แล้วมันก็ออกไปแต่ทำหน้าไม่พอใจ ผมก็นั่งเก็บของทำงานต่อ ที่นี้อารมณ์เริ่มเย็น ผมก็นึกถึงคำพูดที่ผมพูดไป แล้วก็เครียดกลัวโดนรุมต่อย พอวันรุ่งขึ้นมามันก็มาที่ห้องผม แต่ไม่ได้มาแถวผม แล้วมันก็พูดกับเพื่อนที่ห้องผมว่า "****รุไมว่ากุ****โครตเกลียดคนๆหนึ่งในห้องนี้****กุรำคาญจนอยากต่อยเลย" แต่มันไม่บอกชื่อใคร แต่มันมาพูดประมาณนี้เกือบทุกๆวันเลย แบบเหมือนอยากให้ผมต่อยมันก่อน แล้วปีนี้ใกล้เปิดเทอม ผมก็ดันมาอยู่ห้องเดี๋ยวกับมันด้วย ผมควรทำอย่างไรดีครับ ขอคำแนะนำ :(:(:(
ปล.ตอนนี้เลิกกลัวมันแล้ว แต่ไม่รุว่าควรทำอย่างไรดีครับ ขอคำแนะนำ:help:help
:help:help:help:help:help:help

SlimZ
2nd May 2013, 23:45
ถ้าหมั่นไส้มากก้บอกมันไปเลยคับว่ามาตัวๆกันไม๊ ลูกผู้ชายจิงห้ามรุมคับ

Ratiio
2nd May 2013, 23:51
ถ้ามันไม่ได้เก่งแต่ปาก มันต่อยคุณตั้งแต่คุณไล่มันแล้วละ

naorginal
2nd May 2013, 23:53
เพื่อนผมก็เป็นแบบนี้ครับประมาณว่า พูดข่มให้กลัว ผมเห็นเพื่อนผมมันพูดมาตั้งแต่เปิดเทอมจนปิดเทอม บัดนี้ เพื่อนคนที่มันบอกหมั่นไส้ อยากต่อย ก็ยังไม่เป็นไรเลย
นายลองอยู่ห่างๆอย่าไปยุ่ง ตัวใครตัวมัน มันมาพูดอะไรก็ช่างมันครับ ทำเป็นไม่สน มันก็ไม่มายุ่งไรหรอกครับ (มั้งนะ)

babymaster
2nd May 2013, 23:54
ตีสนิทครับ สร้างมิตรดีกว่าสร้างศัตรู
ถ้าท้าต่อย จะสุนัขหมู่หรือเดี่ยวๆ มันก็เป็นทางออกที่ไม่ใช้สมอง(คนเรามีสมอง)

jjjena1234
2nd May 2013, 23:56
ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ อย่าใช้อารม กำลังตัดสินกันเลยครับ

muchinw
2nd May 2013, 23:56
อย่าไปกลัวครับโดนก็โดนลูกผู้ชายไว้ แต่อย่าไปหาเรื่องมันก่อนนะครับ :rose

jakajanwax
2nd May 2013, 23:57
พูดเคลียกันเลยดีกว่า ว่ามันต้องการอะไรจากเรา ถ้าเราทำให้ไม่ได้ก็ไม่ต้องยุ่งกันอีก

ballba
2nd May 2013, 23:58
http://www.youtube.com/watch?v=Wl0aWAiOMEg

date kyo
3rd May 2013, 00:02
1-1 นี่เลิกหวังได้เลย อย่าไปยุ่งกับมันปล่อยมันไป

ICE085
3rd May 2013, 00:08
ต้องถามก่อน ว่าอยู่เรียนอยู่ชั้นไหนแล้วครับ ดูท่าทางยังเด็กอยู่เลย เพราะใช้กล่องดินสอ (เดาเอานะ) ผมว่าถ้าเด็กอยู่ก็อย่าไปมีเลยครับเรื่องอ่ะ ปล่อยได้ก็ปล่อยเหอะ ตั้งใจเรียนดีกว่าครับ
อีกอย่าง ถ้ากลัวจริง หรือ มันมาทำอะไรเราจริงๆ ยังไงเราก็ไม่ผิดครับ สู้ได้ก็สู้ !!!!

thewinman
3rd May 2013, 00:11
ถ้าพี่นักเลงจริงๆนะครับ เค้าจะไม่ขู่หรอก แบบนี้มันไม่ใช่นักเลงมันนักเลงไม่จริงครับ ผมเจอมาเยอะล่ะ แล้วนักเลงจริงๆจะไม่ทำใครก่อนด้วย :cool:

ถ้าไม่อยากต่อยหริอวัดด้วยกำลังก็คุยกันครับลองคุยกันดูว่า ไม่ชอบนะทำแบบนี้อะประมาณนี้ :rtfm

jobbyfatboy
3rd May 2013, 00:12
"จงเก็บมิตรไว้ใกล้ตัว และจงเก็บศัตรูไว้ใกล้ตัวยิ่งกว่า" :yes :yes :yes

kheammachart
3rd May 2013, 00:13
ต้องถามก่อน ว่าอยู่เรียนอยู่ชั้นไหนแล้วครับ ดูท่าทางยังเด็กอยู่เลย เพราะใช้กล่องดินสอ (เดาเอานะ) ผมว่าถ้าเด็กอยู่ก็อย่าไปมีเลยครับเรื่องอ่ะ ปล่อยได้ก็ปล่อยเหอะ ตั้งใจเรียนดีกว่าครับ
อีกอย่าง ถ้ากลัวจริง หรือ มันมาทำอะไรเราจริงๆ ยังไงเราก็ไม่ผิดครับ สู้ได้ก็สู้ !!!!
เปล่าครับ ผมใช้ปากกาแล้วอยู่ ม.2 แต่เรียกที่เก็บปากกากล่องดินสอตลอด :p

bunlove123
3rd May 2013, 00:24
ม.2 เหรอ 555+ ไม่ต้องกลัวครับ ถ้าตัวๆเลย (ขอใช้คำหยาบ) ผมเรียกพวกนี้ว่าเหอหมอยครับ แค่พวกเยอะ แต่ต่อยไม่ได้เรื่อง เชื่อผม

THE DarkLight
3rd May 2013, 00:28
ไอ้พวกนี้อ่ะ มันก็เก่งแต่รุมแหละ เชื่อสิ ผมเจอมาเยอะแล้ว พกอะไรแหลมๆไว้สักอันอ่ะ คมๆหน่อย ถ้ามันจะมากันจริง ชักจ้วกเลย เชื่อสิ มันจะกลัวเราตลอด

ส่วนที่ว่า ให้คุยกันเลยอ่ะ ผมว่ายากนะ ไอ้พวกนี้อ่ะ ใช้เหตุผลกับพวกนี้ไม่ได้หรอก

xbox350s
3rd May 2013, 00:33
ไม่ถึงตายอย่าไปกลัว

armakusarecord
3rd May 2013, 00:38
อยู่ ร.ร. กระทืบให้มั้ยครับ ค่าจ้างขอ HDD 1TB 1 ลูก

jokabobo147
3rd May 2013, 00:51
ถ้ามันไม่ได้เก่งแต่ปาก มันต่อยคุณตั้งแต่คุณไล่มันแล้วละ
เหมือนท่านนี้ว่าแหละ ผมก็มีนะ รร. ผมพวกแบบนี้ มันไม่อะไรกับผมหรอกแต่มันชอบเที่ยวหาเรื่องคนอื่นไปทั่วอ่ะ เพื่อนผมโดนมา 3-4 คนแล้ว เหมือนกับเมายาหรือไรซักอย่างบางทีมันก็ดีนะ พอบางวันมันมาเหมือนกับจะมาใส่กันให้ตายไปข้างนึงไม่รู้ว่าคิดอะไรกันอยู่คนแบบนี้ มันไม่เอาอะไรกับอนาคตมันแล้วเหรอ!? เฉยๆไว้ครับ รอไป ม.4 พวกเค้าก็จะไปที่ชอบๆแล้ว...คงรู้นะว่าที่ไหน

jlooowall
3rd May 2013, 00:54
ไม่ไหวจิงๆก็ถ้าไฟวเลย เดียวผมไปช่วย รึปล่าว

universalpt
3rd May 2013, 00:57
ถ้ามันเจ๋งจริงมันต่อย จขกท. ไปแล้วไม่มาพูดแขวะแบบนี้หรอก

love060604
3rd May 2013, 01:18
เฉยๆครับ เรื่องโดนรุมไม่ต้องคิดมากจริงๆไม่มีใครเค้าหาเหาใส่หัวหลอกครับ
ไม่มีใครทำอะไรท่านหลอก แต่ถ้าไม่สบายใจก็หาเพื่อนไว้ครับ ไม่ได้หาไว้เพื่อมีเรื่องนะครับแต่หาไว้ให้สบายใจ
ส่วนไอ้คนที่เป็นนักเลงนิท่านก็คุยด้วยได้ครับ ไม่ต้องกล้าทำตัวสบายๆ

speaknase
3rd May 2013, 01:49
อย่าไปกลัวเลยครับ คนแบบนี้อย่าเรียนว่านักเลงเลยครับ เรียนว่าอัธพาลจะดีกว่า ผมเองก็มีรุ่นน้องอยู่คนนึงมีนิสัยแบบนี้เลยใหม่ๆมันก็ชอบมากวนส้นเท้าผมเอามากๆจนผมไม่ไหวผมก็ชกมันซะหน้าแหก สุดท้ายมันก็เอาพ่อมันมาคุยกับผม แต่เสียดายที่พ่อมันหน่ะรู้จักกับผมเลยไม่มีอะะไรแล้วก็บอกประมาณว่าอย่าไปแกล้งน้องสิ หลังจากนั้นผ่านไปน้องคนนี้ก็จบ ม.3 แล้วไปเข้าโรงเรียนพาณิชแห่งนึงในกรุงเทพแต่ยุคสมัยนี้แม่แต่โรงเรียนพานิชก็ยังมีระบบ ใช่ครับผมก็หาโอกาสแกล้งมันเสียหน่อยเพื่อนผมเป็นประธานสายของโรงเรียนพานิชที่น้องคนนี้เรียนอยู่อยู่ แล้ววันรับน้องผมเองก็ขอไปเที่ยวด้วย ใช่ครับเพื่อนผมก็แต่งตั้งให้ผมเป็นพี่เลี้ยงชั่วคราวคอยสั่งและดูแลน้องๆประมาณ 30 กว่าคนผมก็สั่งแต่ไอเด็กคนนี้หละให้มันเอาหัวมุดทรายบ้างให้ใส่กางเกงในแบบจีสติงบ้างเดินรอบชายหาดบ้าง .. แต่หลังจากวันรับน้องผมก็ไม่เจอหน้าไอเด็กคนนี้อีกเลย

unsignmer
3rd May 2013, 01:55
ม.2 หรอครับ หะมอยขึ้นยังเนี่ย ซ่าจัง รร อะไรครับนี่ จะได้พอเดานิสัยได้ แต่ถ้าจะเล่นใครเอาให้(ปาง)ตายครับ มันจะได้ไม่มาหาเรื่องอีก

newvisions
3rd May 2013, 05:26
พวกเรียกร้องความสนใจน่ะ ถ้าเราไม่ไปสนใจมัน มันจะหายไปจากชีวิตเราเอง

kisserza
3rd May 2013, 06:25
สร้างมิตรครับ :P อย่าไป+เลยครับเดี่ยวจะเป็นเรื่องเสียประวัติ

Boomsk
3rd May 2013, 06:43
อย่าเชื่อคนอื่นมากเลย พวกนี้ไม่ได้ไปเจ็บตัวกับคุณ หรือจะไปรับผลอะไรตามมาหลังจากที่คุณทำ ก็คือผมเห็นว่ามีมิตรดีกว่ามีศัตรูอะ ไม่ชอบก็ห่าง ๆ ไป

อย่าไปตีไปต่อยกันเลย บ้านเมืองมันวุ่นวายพออยู่แล้ว

21world
3rd May 2013, 06:45
+ไปมันก็รุมครับพวกบักเสี่ยวพวกนี้ ยิ่งม.ต้นแบบนี้ไม่มีหรอก 1-1 ถ้าไม่ใช่เพื่อนกันจริงๆยากครับ มันต้องมีตัวเสรือกอยากมีส่วนร่วม
พวกนี้มันคิดว่าทำตัวเก๋าๆ มีเรื่องเเล้วเท่ครับ

taeyeon
3rd May 2013, 06:50
ผมเคยโดนมาเหมือนกัน แต่ฟังที่เล่ามานี้มันไม่ใช่นักเลงหรอกหรือที่เรียกว่าเก่งแต่ปากนั้นแหล่ะ ท้าต่อยกับมันเลยคับ จะแพ้จะชนะอยู่ที่ใจของ จขกท ว่าจะสู้หรือป่าว มันไม่ถึงตายหรอกน่า เชื่อผม

ผมก็เคยโดนคับ พอผม ทนไม่ไหวผมไม่พูดอะไร เดินไปต่อยมัน เลย ซัดกันเยอะอยู่ แต่มันต่อยผมไม่ถูกซักหมัดเลย แต่ผมก็ต่อยมันถูดแค่ 3 หมัดเหมือนกัน เอ่อแบบว่า รร ผมสอนมวยให้นักเรียนน่ะ เลยแบบมวยกันทุกคนเลย ซัดได้แค่ 3 หมัดแต่ถูก ตา ปาก และ หู สะใจมาก ต่อจากนั้นมามันก็ไม่กล้าแกล้งผมอีกเลย มันมาของผมเป็นเพื่อนด้วยซ้ำ

athapolkub
3rd May 2013, 07:28
เราเรียนให้เก่ง ๆ แล้วกดมันด้วยการเรียน ตัดอนาคตมันครับ มันสกัดชีวิตในห้องเรียนเรา แต่เราสกัดผลการเรียน + อนาคต มันครับ ผมเคยทำแล้วสะใจกว่าเยอะ

bank9398
3rd May 2013, 07:51
ผมเจอหนักกว่าคุณเยอะ ทำไรไม่พอใจ มัน หรือ ขัดหูขัดตา มันจะ ซัดหน้าผมทุกทีเลย ยังดีที่ผมอ้ะ ที่มีพวกพอง พอ ๆ กับมัน :o

Qamar
3rd May 2013, 07:54
พวกขาดความอบอุ่น ฮ่าๆ

untimate
3rd May 2013, 08:10
อย่าใช้คำว่านักเลงกับพวกอันธพาลแบบนี้ครับ เสียชื่อ "นักเลง" ในอดีตหมด

bct4alive
3rd May 2013, 09:09
ไปเรียนมวยไว้เลยคับ ได้เดี่ยวแน่นอน เพราะผมเชื่อว่าวันนึงคุณจะหมดความอดทน (ถ้าหากมันมายั่วยุทุกวันอ่ะนะ) :victory

nakiann123
3rd May 2013, 11:35
เพื่อนผมก็นักเลงเยอะ

ต่อยกันเองในกลุ่มก็บ่อย

แต่ก็ยังคบกันได้...

Blacker
3rd May 2013, 11:45
จัดเลยครับอย่ายอมเด็ดขาด ถ้านายยอมมันไม่จบกับนายแน่ครับ
คนพวกนี้อะถ้าไม่ได้ซัดไปสักที มันไม่ยอมจบแน่นอนมันจะแกล้งนายตลอดเวลา
ต้องเลือกเอาครับ อาจจะต้องเจ็บตัวแต่ผลคือมันไม่ยุ่งอีกหรืออาจน้อยลง
กับ ต้องเจ็บใจที่ตัวเองทำอะไรไม่ได้ไปตลอด
เลือกเอาครับชีวิตเรา ปืน มีด ไม่ต้องกลัวครับ ม.2 ไม่มีใครกล้าใช้แน่นอกจากไว้โชว์

jokkasa123
3rd May 2013, 11:58
เพื่อนผมโดนมันใช้ตั้งแต่ ม.1 ยัน ม.3 เพราะไม่กล้าเนี่ยแหละ
ซัดมันเอาให้หมอบไปเลยครับถ้ามันรุมหาไม้ไว้ ฟาด มั่วๆไปเลย

tide36
3rd May 2013, 20:58
ตัวๆ ซักครั้ง อาจจะได้เพื่อนใหม่ครับ ^^