PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Keybord กดไม่ิดบางปุ่ม krab ช่วยผมที

universalpt
3rd May 2013, 15:37
ไม่สามารถกด เลขปุ่มที่เป็นเลข 1 2 3 4 7 8 9 0 ได้อะ krab ช่วยผมที พอดีผมไปแกะปุ่มออกมาทำ oวามสะอาดอะ krab พอใส่กลับเข้าไปใหม่ก็กดไม่ได้เลย ไอปุ่มที่ผมบอกอ่ะ พอ ja มีผู้รู้วิธีซ่อมไหม krab ลำบากมากเวลาเล่นเกม + ทำงาน -*-
ผมใช้ keybord อันนี้อยู่ krab

http://upic.me/i/7q/0_black_asis.jpg (http://upic.me/show/44639196)

jobbyfatboy
3rd May 2013, 15:41
ปุ่มตรงไหนครับ Numpad รึเปล่าครับ ลองดูไฟที่ Num Lock อะครับว่าติดมั้ย

mongkolzaaaa
3rd May 2013, 15:43
มันเป็น แบบยาง หรือ เมชคานิเคิลง่า

universalpt
3rd May 2013, 15:44
ปุ่มตรงไหนครับ Numpad รึเปล่าครับ ลองดูไฟที่ Num Lock อะครับว่าติดมั้ย

ไม่ใช่ numpad krab เป็น ปุ่มที่อยู่ด้านบนง่ะ

universalpt
3rd May 2013, 15:45
มันเป็น แบบยาง หรือ เมชคานิเคิลง่า

ไม่รู้สิ krab ผมลงรูปไว้ง่ะ ของ Delux

jobbyfatboy
3rd May 2013, 15:56
ดูเหมือนว่าจะเป็นปุ่มแบบลูกยางนะครับ อาจจะมีปัญหาตอนที่แงะออกมานั่นแหละครับ ยังไงก็รอผู้รู้มากตอบแล้วกัน ช่วยดัน :yes :yes :yes

jossza
3rd May 2013, 16:20
เราใช้ lycosa ของ razer อะ ของเราก็เคยกดไม่ติดเรากดตัว T กับ E ไม่ติดเราถอดออกมาแล้วหยิบ แผนใสๆละเป็นขีดๆเส้นๆเยอะๆเลย ออกมาแล้วเอาดินสอ ระบายตามเส้นทั้งหมดทุกเส้น อะครับ

เหมือนที่เส้นจะเปนคาร์บอน คล้ายๆเป็นตัวส่งไฟฟ้าเราใช้ดินสอระบายทับเพราะดินสอมันก็มีคาร์บอน ประกอบกลับก็ใช้ได้พิมพ์ติด ลองทำแบบเราก็ได้นะถ้าหมดหนทาง

universalpt
3rd May 2013, 16:30
เราใช้ lycosa ของ razer อะ ของเราก็เคยกดไม่ติดเรากดตัว T กับ E ไม่ติดเราถอดออกมาแล้วหยิบ แผนใสๆละเป็นขีดๆเส้นๆเยอะๆเลย ออกมาแล้วเอาดินสอ ระบายตามเส้นทั้งหมดทุกเส้น อะครับ

เหมือนที่เส้นจะเปนคาร์บอน คล้ายๆเป็นตัวส่งไฟฟ้าเราใช้ดินสอระบายทับเพราะดินสอมันก็มีคาร์บอน ประกอบกลับก็ใช้ได้พิมพ์ติด ลองทำแบบเราก็ได้นะถ้าหมดหนทาง

ผมก็ไปอ่าน jer เหมือนกัน krab but i don't have screwdriver -*-

jossza
3rd May 2013, 16:41
อ้ากก ไม่มีไขควง กรรมแท้ๆ ก็เอาไว้ลองคิดดูผมว่าซื้อใหม่เลยยย

universalpt
3rd May 2013, 18:00
อ้ากก ไม่มีไขควง กรรมแท้ๆ ก็เอาไว้ลองคิดดูผมว่าซื้อใหม่เลยยย

โอ้วได้แล้วครับขอบคุณมาก ผมแงะออกมาดู แต่หาเส้นที่มันขาดไม่เจอ -*- ผมเลยท้อใจจะไปซื้อใหม่เลยประกอบกลับเข้าไปเหมือนเดิม แต่ลองเสียบดู กดได้เฉย :sweat