PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเคยใช้ rosetta stone มั้ยครับ

hearty
3rd May 2013, 20:57
อยากรู้ว่ามันดีรึเปล่า แล้วเคยมีใครเรียนโดยใช้โปรแกรมนี้แล้วสามารถนำไปใช้ได้จริง ๆ มั้ยครับ

ไม่ต้องถึงขั้นโปรแต่สามารถพูดคุยได้ มีมั้ยครับ :confused: ว่าจะหามาลอง

Sathienpong
3rd May 2013, 20:59
ผมก็ลองใช่อยู่แต่ผมมีปัญหาอยู่ตรงต้องพูดนี้แหละ พูดไม่ถูกแต่สำเนียงได้ก็ผ่าน แต่พูดถูกแต่สำเนียงไม่ได้ก็ไม่ผ่าน

ninwatza
3rd May 2013, 21:08
ผมว่ามันต้องมีพื้นฐานมาอย่างน้อย ม.3 น่ะครับ

ถึงจะเรียนโปรแกรมนี้ได้ มันไม่ยากอะไรหรอก แต่ต้องเข้าใจน่ะ โปรแกรมมันภาษาอังกฤษทั้งนั้น

ballpoi007
3rd May 2013, 21:11
สำหรับตัวผม ผมว่ามันง่าย ถามว่าเรียนจบแล้ว จะได้อะไรไหม คงจะได้ศัพท์ภาษาอังกฤษเฉยๆอ่าครับ- -*

มันต้องเรียนวนๆ นะไปแปลเพลงอังกฤษ แบบเดิมดีกว่าอีกครับผมว่า

hearty
3rd May 2013, 21:14
ถ้าเป็นภาษาอื่นมันจะโอเคมั้ยครับเพราะ อังกฤษผมได้อยู่แต่อยากลองพวก japan กับ french

untimate
3rd May 2013, 22:02
โปรแกรมนี้ดีมากก ทำผมเป๊ะสำเนียง

speaknase
3rd May 2013, 23:27
ได้ครับผม แต่ถ้าจะให้ดี จขกท ควรไปเรียนพื้นฐานและรากศัพท์มาก็จะดีมิน้อยครับเพราะถ้าเกิดอยู่ดีๆก้าวกระโดดไปเรียน rosetta stone มันก็จะพัฒนาค่อนข้างช้านิดหน่อยและอาจจะไม่เข้าใจเอาได้แต่ถ้า จขกท พอมีพื้นฐานและก็พอจะรู้คำแปลของศัพท์ต่างๆอันนี้ก็จะดีมากๆเลยครับ โปรแกรม rosetta stone ดีจริงๆครับ เพราะผมอ่านออกเขียนได้แถมยังสื่อสาร และ ฟังรู้เรื่องก็เพราะโปรแกรมนี้หละ ..