PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมควรจะมีแฟนดีไหมเนี่ย......

HOLOGRAM
4th May 2013, 08:22
ก็คือตอนนี้อ๊ะ ก็ยังไม่มีหรอกนะ แต่รู้สึกว่าอยากมีแฟนมาก (มันอยากเสียซิงมากกว่า) ผมก็คิดว่า อือ ถ้ามีแฟนคงจะดีไม่ใช่น้อย มีคนเป็นห่วงเราอย่างนู้น อย่างนี้

แต่มองกลับกัน ชีวิตที่ผมอยู่ตอนนี้ ผมก็มีความสุขนะ เล่นเกมส์ ดูการ์ตูน ช่วยพ่อแม่ ทำนู้นนี่ ทำอะไรไม่ต้องแกลงใจใคร (หมายถึง จะโพสในเฟสจะลงอะไรเนี่ย ลงไม่ต้องใส่ใจใคร ลงที่เราชอบก็พอ)

ผมก็ไม่ใช่ว่า เออ ยังไงดีว่ะ ตอนนี้ก็ไม่มีใครมาจีบหรอก(มันไม่มีอยู่แล้ว) ตกลงชีวิตผมมันยังไงเนี่ย

Qamar
4th May 2013, 08:28
โสดครับ เป็นเพื่อนผม :D

ukzeroooo
4th May 2013, 08:31
ถ้ามีแฟนนะครับ ตูจะเล่นเกม ก็บ่น ไปกดไลค์รูปเขา ก็บ่น มีผญ มาคุยด้วย ก็บ่น ไปเที่ยว ก็บ่น ทำโน่นทำนี่ ก็บ่น จุกจิกจู้จี้ทุกเรื่อง หาเรื่องทะเลาะได้ตลอด -*-

Zettron
4th May 2013, 08:31
ผมก็เหมือนคุณอ่ะครับ ถึงจะอยากมีแฟนแค่ไหนพอคิดไปคิดมาเป็นโสดมันก็มีความสุขดีอยู่แล้ว

NATSONWAT1
4th May 2013, 09:30
โอ้โพสเรื่องอย่างนี้ก็มีนะท่าน

ป.ล มีแฟนเมื่อพร้อมนะคับ

HOLOGRAM
4th May 2013, 09:31
โอ้โพสเรื่องอย่างนี้ก็มีนะท่าน

ป.ล มีแฟนเมื่อพร้อมนะคับ

พร้อมมาหลายปีแล้ว.....

jlooowall
4th May 2013, 09:38
โสดเถอะ น่ะผมว่าการมีแฟนมันล้ำลึกมากเราไม่รู้จะแฟนแบบประเพศไหนถ้าเป็นประเภท ดีๆ ก็แล้วไปแต่ถ้าเป็น ประเภท ดูดเงินหรือมันคบแล้วทิ้งอย่างี่ก็ซวยไป

แต่ถ้าท่านจะมีก็มีไปเถอะการมีแฟนเหมือนการเสี่ยงโชค แล้วอีกอย่าง แฟนคือพระเจ้าไม่สามารถทำไรได้นอกจากเชื่อฟัง T_T โลกนี่ช้างโหดร้าย

nuttakarn2012
4th May 2013, 09:44
พร้อมมาหลายปีแล้ว.....

พร้อมแล้วก็ไปหาใครจีบซักคนเลยท่าน ถ้าไม่กล้าจีบเองให้เพื่อนช่วยก็ได้ครับ

l3asicevil
4th May 2013, 09:53
โสดเถอะครับ เชื่อผม รอไปมีตอน 20+ ก้อยังไม่สาย คุณบอกอยากได้ใครสักคนมาคอยเป็นห่วงคุณ ไม่ใช่หรอกคุณจะได้คนคอยบงการชีวิตคุณแทน

คุยกับคนอื่นนิดหน่อย มันก้อหาว่านอกใจ ชิบหๅย กระดิกนิดหน่อยไม่ได้เลย ผมจะบ้าตายอยู่แล้วเนี่ย เป็นไมเกรนเอาง่ายๆเลย

aki
4th May 2013, 10:06
ผมว่าโสดต่อไเหอะ มีแล้วเดี๋ยวรู้เลย ตอนนี้คบแฟนมา 2 ปีกว่า จะ 3 ปีแหละ อิสระ เริ่มน้อย ลง เรื่อยๆๆ พูดอะไรหรือทำอะไรกับเพื่อนสนิทที่เป็นผู้หญิง (สนิทมาก เรียกที่รักกันเลยทีเดียว) เซ็งมาก รู้สึกเริ่มห่างๆๆ กับเพื่อนด้วย ตั้งแต่มีแฟน

qqweew
4th May 2013, 11:14
It's about time มันขึ้นกับเวลาครับ พอถึงเวลาเขาก็จะมาหาคุณเองครับ

HOLOGRAM
4th May 2013, 11:17
It's about time มันขึ้นกับเวลาครับ พอถึงเวลาเขาก็จะมาหาคุณเองครับ

ชาติหน้าเถอะ 55555

sornpraram
4th May 2013, 11:18
ผมคบกับเเฟนมาปีกว่าเเล้ว ไม่เคยพูดกันเลยT_T

denhotx
4th May 2013, 11:20
หากคุณคิดว่าพร้อมแล้วคุณก้อจีบเลยสิ แฟนน่ะมันไม่ได้เดินมาหาเราหรอกเราต่างหากต้องเดินไปหา

redrock
4th May 2013, 11:22
ผมขอบอก3คำ

โสด คือ อิสระ

IT 's FREEDOM ฟิ๊วๆ

slithwalker
4th May 2013, 11:46
ลองมีไปเลยครับ คนหาซักคน รีบเรียนรู้ รีบๆโดนทิ้ง จะได้เปลี่ยนทัศนคติความรักบ้าง

ที่คุณเขียนมา คุณแทบจะพอใจในชีวิตคุณอยู่แล้ว และคุณมีแฟนเพื่อ "ให้มีคนมาห่วงใย" แต่ก็ "ไม่อยากแคร์ใคร"
ผมไม่ได้บอกว่าคุณจะเป็นแฟนที่ดีไม่ได้นะ แต่อ่านแล้วมีแววขี้อ้อน กับอีกด้านคือเห็นแก่ตัวหรือคิดว่ามีแฟนเป็นการทำหน้าที่เอามากๆ

รีบๆมี ทำร้ายผู้หญิงซักคน จะได้เป็นผู้ชายที่ดีขึ้น
แต่ถ้าคุณปรับตัวเก่ง ปรับทัศนคติตั้งแต่ผู้หญิงคนแรกได้ ก็ยินดีด้วย

parisj007
4th May 2013, 11:50
ระวังแฟนเป็นเหมือนรุป จขกท นะครับ 555

NATSONWAT1
4th May 2013, 11:53
ชาติหน้าเถอะ 55555

พร้อมแล้วเอาตามนี้เลย ดูนิสัยด้วยนะ

พูด = ถ้าไม่รังเกียจผมพาไปกินข้าวไหมครับ (พูดให้สุภาพ)

ป.ล แล้วแต่นิสัยของผู้หญิง จะด่ากลับมาหรือตกลง

tff007
4th May 2013, 11:54
อ่อที่แท้อยากมีแฟนก็เพราะอยากแบบนั้นนี้เอง .....

hentai `!! จังเลยอีตาบ้าาา ><` http://misaka-kaze.com/static/image/smiley/Anime/000011.gif

yedtamon57
4th May 2013, 11:58
Play Boy โลด จีบๆจิ้มๆ พอสนุกสนาน อย่าลงลึก คุยๆพอเป็นกระสัย ถ้ารู้สึกว่าโดนคุกคามทางความรู้สึก ก็ถอย ถ้าเขาถอยก็ปล่อยเขาไป

purinatjr
4th May 2013, 12:00
มันมีทั้งข้อดีและ ข้อเสียครับ 5555
แล้วแต่คนด้วยนะครับ
ไม่ใช่เหมือนกันหมด
เรื่องข้อดีข้อเสีย ก็อยู่ ที่ เม้น บนซะส่วนใหญ่แล้ว
ไม่พูดดีกว่า -w-

HOLOGRAM
4th May 2013, 12:07
ระวังแฟนเป็นเหมือนรุป จขกท นะครับ 555

ได้ก็ดีนะ ^^ รักผมตายเลย.....

ballba
4th May 2013, 13:09
มีแบบพี่ดิ น้ำแตกแล้วแยกทาง หิวน้ำก็กลับมากินใหม่

ถ้ามีเด็กมันไม่จู้จี้โทรตาม เราจะทำอะไรก็ได้ มันไม่ยุ่งเราไม่เหมือนเมียครับ

แล้วรักสนุกแต่ไม่ผูกพันธ์ ผู้หญิงแบบนี้ยังมีอีกเยอะ ดูดีๆ

พี่ได้ฟรีมามากแล้วน้อง น่าจะรู้ 5555

แต่ถ้าเขาจิงใจและรักเราก็อย่าทำแบบที่ว่านะ เฉพาะคนที่เข้ามาชั่วคราวเท่านั้น :o

อย่างพี่กับเพื่อนผู้หญิงอ่ะ

ตอนนั้นโสด ไม่เป็นแฟนกัน แต่ก็มีอะไรกันเพราะอยาก ก็เต็มใจทั้งคู่ 55

ไม่ได้ทำบาป ไม่ได้ทำให้ใครเสียใจ ตรูไม่ผิด !!:o

HOLOGRAM
4th May 2013, 16:43
มีแบบพี่ดิ น้ำแตกแล้วแยกทาง หิวน้ำก็กลับมากินใหม่

ถ้ามีเด็กมันไม่จู้จี้โทรตาม เราจะทำอะไรก็ได้ มันไม่ยุ่งเราไม่เหมือนเมียครับ

แล้วรักสนุกแต่ไม่ผูกพันธ์ ผู้หญิงแบบนี้ยังมีอีกเยอะ ดูดีๆ

พี่ได้ฟรีมามากแล้วน้อง น่าจะรู้ 5555

แต่ถ้าเขาจิงใจและรักเราก็อย่าทำแบบที่ว่านะ เฉพาะคนที่เข้ามาชั่วคราวเท่านั้น :o

ตอนนั้นโสด ไม่เป็นแฟนกัน แต่ก็มีอะไรกันเพราะอยาก ก็เต็มใจทั้งคู่ 55

ไม่ได้ทำบาป ไม่ได้ทำให้ใครเสียใจ ตรูไม่ผิด !!:o

เห้อ โพสแต่ล่ะที เหนื่อยใจจรี๊ง 55555 ขอบใจมากพี่

Aunatix
4th May 2013, 23:41
ตอนที่มีแล้ว ก็เจอบ่นแล้วรู้สึกเซงๆ
แต่ถ้าเลิก กันไป จะรู้สึกว่าอยากมีคนคอยบ่นเราทุกวันจัง

ผมนะ
บอกเขาว่าจะเก็บตังทำรถสนามสักคัน
เขาก็บอกอย่าไปทำเลย ขี่แล้วตายไว
ผมก็ไม่ฟังเท่าไหร่หรอกครับ
จนตอนนี้ไม่มีเขา ก็รู้สึกว่า ถ้าตูโดนบ่นเหมือนเดิมก็คงจะดีไม่ใช่หน่อย
เพราะยังมีคนที่ห่วงใยเรา

originalgrim
4th May 2013, 23:52
ถ้านายเป็นฝ่ายหานายต้องพร้อมที่จะเอาใจเค้า

ไม่มีก็สบายใจดีนะครับ ตะโกนดังๆว่า "อิสระภาพ"

benzjitpanu
5th May 2013, 00:03
ถ้าท่านอยากมีก็ลองขอจากท่านคนนี้สิครับ ล้อเล่นนะครับ

http://image.ohozaa.com/i/gc9/ZZ6dhl.png (http://image.ohozaa.com/view2/wOkR91BKVuO3cK7H)

Ratiio
5th May 2013, 00:10
พร้อมแล้วเอาตามนี้เลย ดูนิสัยด้วยนะ

พูด = ถ้าไม่รังเกียจผมพาไปกินข้าวไหมครับ (พูดให้สุภาพ)

ป.ล แล้วแต่นิสัยของผู้หญิง จะด่ากลับมาหรือตกลง
พูดเพราะเกิน 55555 เป็นผม ถ้าผมจะชวนนะ
เพินน ไปกินข้าวกันป่ะๆ เค้าเลี้ยงเอง 55555555 ผู้หญิงเรียบร้อยอย่าจีบเลย ไม่มีสีสัน :o

THewOVer
5th May 2013, 00:15
ถ้าครั้งแรกอกหัก อย่าเครียดนะครับ:)

ปล. ผม 2D เท่านั้น

nakiann123
5th May 2013, 18:44
ผมก็ไม่รู้อ๊ะ มีเลยก็ได้อ๊ะ แล้วแต่เลยอ๊ะ ลองส่งรูปคุณให้เขาดูสิอ๊ะ

ปล. มีปัญหากับ อ๊ะ PM เลยอ๊ะ

LAZT
5th May 2013, 18:45
เชดดด ถึงช่วงเวลาสืบพันธุ์อ๊ะ อยากเด้าส์แล้วอ๊ะ

taeyeon
5th May 2013, 20:28
ของอย่างงี้มันอยู่ที่ใจครับ ♥♥♥

pipeonly
5th May 2013, 21:02
มันก็แล้วแต่นะท่าน ผมนี้ก็มีแฟน ตอนแรกๆก็เฉยๆมีไม่มีก็ได้ แต่บังเอิญมันเข้ามาเองอะ แบบไม่ได้ตั้งใจอะไรเลย มันก็แล้วแต่บุคคลด้วย

Pop_PeR
5th May 2013, 23:35
มีเเฟนเพราะอยากเสียซิง = = ตลกดีเน๊อะ

มีเเล้วจะรู้ว่า โลกนี้ โหดร้ายเหลือเกินน น ถ้าเราไม่มีเวลาให้เขา หรือ เขาไม่มีเวลาให้เรา ก็ทะเลาะกันอีก
งอลอีก หึงอีก เย๊อะ

April
5th May 2013, 23:41
ก็คือตอนนี้อ๊ะ ก็ยังไม่มีหรอกนะ แต่รู้สึกว่าอยากมีแฟนมาก (มันอยากเสียซิงมากกว่า)

อยากมีแฟนจนหรรมสั่นเพราะเรื่องนี้สินะ ผมว่าถ้าจะมีแฟนเพราะอย่างงี้ fap ต่อเหอะครับ คุณคงจะไม่แคร์ผู้หญิงมากนักหรอกถ้าคิดจะมีเพราะเรื่องอย่างงี้

eyazawa2456
6th May 2013, 00:27
เป็นเกย์ต่อไปเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน :rofl

dojo123753951
7th May 2013, 23:38
ถ้ามีแฟนนะครับ ตูจะเล่นเกม ก็บ่น ไปกดไลค์รูปเขา ก็บ่น มีผญ มาคุยด้วย ก็บ่น ไปเที่ยว ก็บ่น ทำโน่นทำนี่ ก็บ่น จุกจิกจู้จี้ทุกเรื่อง หาเรื่องทะเลาะได้ตลอด -*-

เห็นด้วยอย่างยิ่ง...แต่ถ้าเจอแฟนดีก็ดีไปอย่าง:heart

maruchik0
8th May 2013, 19:53
มีแล้วจะรำคาญแรกๆก็หวานหลังๆนี้้อยากจะบ้าตาย55

BLASTEROUS
8th May 2013, 19:59
ถ้ามีแฟนนะครับ ตูจะเล่นเกม ก็บ่น ไปกดไลค์รูปเขา ก็บ่น มีผญ มาคุยด้วย ก็บ่น ไปเที่ยว ก็บ่น ทำโน่นทำนี่ ก็บ่น จุกจิกจู้จี้ทุกเรื่อง หาเรื่องทะเลาะได้ตลอด -*- ก็เค้าหึงหวงงายย คุณควรจะดีใจนะ ถ้าไม่หึงอะ เตรียมใจได้เลย

steroids
8th May 2013, 20:05

นายมันเจ๋งผมอ่านประวัตืท่านมาเยอะเหมือนกัน

ทั้งเด็กเล่นยา เด็กใจแตก เด็กเรียน - -

สุดท้ายแล้ว สอนผมมั้งเดะ

benzjungzaa
8th May 2013, 20:11
ถ้าคิดว่าอยู่แบบนี้แล้วสบาย ไม่เดือดร้อนผมว่าโสดไปเถอะครับ รอเรียนจบมีงานดีๆ ค่อยคิดหาตอนนั้นก็ยังไม่สายนะเออ

LEGACY
8th May 2013, 20:21
ฮ่าา ผมไม่เคยคิดอยากมีแฟนเลย ผมไม่รู้ว่าเราจะมีไปเพื่ออะไร เวลาต้องการทางเพศผมก็ซื้อเสร็จก็จบๆกันไป ชิวๆ :o

HOLOGRAM
9th May 2013, 08:01
ถ้าครั้งแรกอกหัก อย่าเครียดนะครับ:)

ปล. ผม 2D เท่านั้น

ถ้านับได้ก็ มี แฟน มาก่อน 4 คนแล้วไง แต่ แม้มเลิกกับ Gu หมดไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน ผมก็ว่าผมหล่อแล้วนะ 55555

kingdommafia
9th May 2013, 08:21
ผม ก็ เคย มี ครับ เจอกันทาง skype แล้วก็จีบบ ติด แล้ว ต่อ มา ก็ ไป เล่น ด้วย กัน เที่ยว ก็ กัน แต่ คบ กัน ไม่ ถึง 2 เดือน ครับ ก็ เลิก กัน แล้ว เพราะ ว่า ผม เล่น เกม เยอะ ไม่มีเวลา มา ให้ เขาเลย แต่ ตอนนี่ ก็ อยาก กับไป คืนดีอยูู่่ ด้วยแต่ เขาคงไม่คืนดี ด้วย หรอก ครับ 555 เพื่อน ผม มัน บอก เลิก ทำไม น่าเสีย ดาย คน ตั้ง สวย แต่ เพราะ เกม นี่ ล่ะ ครับ ที่ ทำให้ ผม เลิก สักวันผมจะเลิกเล่นเกมและ กลับ ไป หา เขา ให้ ได้

ปล. ทุกคนที่ อ่าน เข้า ใจ ป่าว
ปล.2 โทษด้วย ครับ ที่ ผม เคาะแป้น