PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปีที่ 20 ที่ผมได้รู้จักกับ "คอมพิวเตอร์" ครับ

Winnejiro
4th May 2013, 08:49

สวัสดีครับทุกๆคน :bye
วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งมาเล่าให้คุณฟังนะครับ

เรื่องนี้ เป็นเรื่องเกี่ยวกับการเล่นคอมพิวเตอร์ของผมละครับ

ครับ ผมจะเริ่มเล่าเรื่องเลยนะครับ :) :

วันนี้เป็นปีที่ 20 ที่ผมได้รู้จักกับ "คอมพิวเตอร์" ครับ

Emm... ผมได้รู้จักคอมพิวเตอร์ตั้งแต่ผมยังไม่เกิดเลย, ในความเป็นจริงนะครับ

คุณแม่ของผมได้เล่าให้ผมฟังว่า...
ก่อนเขาจะมาเป็นแม่บ้านนั้น คุณแม่เคยเป็นอาจารย์สอนคอมพิวเตอร์ครับ

เขาสอนเรื่องเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ให้นักเรียนละครับ
และใช่ครับ ผมก็ได้ยินทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณแม่สอนพวกเขาด้วยครับ :yes

นั้นก็อาจจะเป็นเหตุผลที่ ผมชอบคอมพิวเตอร์มากๆตั้งแต่มาเลยครับ

ผมได้เล่นคอมพิวเตอร์ครั้งแรกในชีวิตจริงๆนั้น...
Emm... ผมจำไม่ได้แล้วละครับ :dntknw

แล้ววันนี้ ผมก็ยังเล่นคอมพิวเตอร์อยู่ครับ
ผมก็ยังคิดว่า คอมพิวเตอร์เป็นสิ่งที่วิเศษ...
สำหรับเหมือนเมื่อก่อนเลยนะครับ :victory

แล้วคอมพิวเตอร์เต็มไปด้วยภาษาอังกฤษ...
นั้นทำให้ภาษานั้น เป็นภาษาแรกที่ผมรู้จักนะครับ
ที่อาจจะทำให้ผมพูดสำเนียงภาษาไทย ที่แปลกๆนิดหน่อยละครับ

ตอนนี้ ผมจะขอถามคุณเกี่ยวกับบางอย่างหน่อยนะครับ :confused:
คือ... คุณชอบการแต่งข้อความนี้ของผมไหมครับ ?

คุณชอบรูปวาดของผมเอง ที่อยู่ทางหัวเรื่องนี้ไหมครับ ? :)

Hahaha, นั้นคือ กัมบอลในแบบของผมเอง ที่กำลังซ่อมคอมพิวเตอร์ของเขาอยู่นะครับ
นั้นเป็นรูปวาดที่ล้อเลียนในตอนที่...
ผมซ่อมคอมพิวเตอร์ของผมเองในชีวิตจริงละครับ :hehe

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

Qamar
4th May 2013, 08:50
ผมชอบที่คุณพิมพ์มากเลยครับ มันดูมีความสุขยังไงไม่รู้

zexterse7en
4th May 2013, 09:52
Gumball style !

กอ่นผมจะเล่นคอมเป็นแกะดูใส่ใน โนตบุก และ พังไปเคึ่อง1

kinchiro155
4th May 2013, 09:56
กว่าจะเป็น ผมก็ผ่านมาก 2- 3 เครื่องเลยละครับ T^T

Intheroom
4th May 2013, 09:58
ผมชอบรูปวาดของคุณครับ :cool:

NATSONWAT1
4th May 2013, 10:04
gumball สนุกมว๊าก

Meteorite
4th May 2013, 13:16
หายไปซะนานเลยนะ

UkuleleAlone
4th May 2013, 13:18
วินนี้ ผู้เบิกบานอ๊าห์. . . .

AodPDS711
4th May 2013, 13:44
ผมรักคุณครับ 5555+

[Never]
4th May 2013, 14:14
ผมหละอยากเจอคุณที่บ้านคุณจริงๆ

exodus
4th May 2013, 15:06
เมื่อยมั้ยครับต้องพิม emm บ่อยๆ ทั้งๆที่มันก็ไม่ได้มีความหมายต่อสิ่งที่ต้องการสื่อสาร

ปล.แซวเล่น