PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เลิกกับแฟนต้องทำไง

GD38
4th May 2013, 09:24
เพราะผมทำตัวมีปัญหา สร้างความลำบากให้แฟนอยู่ตลอด อยากจะให้เค้าอยู่กับเพื่อนมีสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต
การที่ผมไปบังคับให้เค้ามาหาหรือไปเที่ยวดูหนังกินข้าวนั้น ผมผิดมากไปเปล่า
ผมอยากหายแว็บไปจากชีวิตเค้าเลยต้องทำยังไง
ช่วยแนะนำด้วยครับ

Qamar
4th May 2013, 09:25
แกล้งเป็นเกย์ครับ หาผู้ชายมาควงสักวัน

GD38
4th May 2013, 09:33
ชีวิตนี้ได้ดับลงแน่น

NATSONWAT1
4th May 2013, 09:43
เล่น dota 2 กับแฟน ใช้สูตรโกง ชนะ แฟนเลิก --

jlooowall
4th May 2013, 09:45
เล่น dota 2 กับแฟน ใช้สูตรโกง ชนะ แฟนเลิก --

5555 เงิบเลยครับเจองี่

muchinw
4th May 2013, 13:08
ไม่ต้องเลิกก็ได้มั้งแค่คุณปรับปรุงตัวก็พอ :rose

ballba
4th May 2013, 13:16
เป็นผมนะครับ

ปกติผมจะเป็นคนที่ขี้หึงหวงอยู่แล้ว

ผมจะห้ามไม่ให้เธอไปไหนมาไหน ยกเว้นเราจะไปด้วยกัน

แต่เธอก็ห้ามเราเหมือนกัน เลยทำให้รักกันและเข้ากันด้วยดี

สักวันจะเจอคนที่เข้าใจตัวเราเองครับ

ถ้าจะปรับตัวเข้าหากันก็ทำได้แต่ก็ขึ้นอยู่ที่ตัวเธอด้วยครับ

ถ้าจะให้เปลี่ยนตัวเองเพื่อไปรักใคร อย่าทำเลยครับ อย่าหมดความศรัทธาและความเป็นตัวของตัวเอง

Msguzs
4th May 2013, 13:23
ลองเปลี่ยนจากการ บังคับ เป็นการชวนดีไหม ถ้าเขาไม่ไปก็ไม่ไป ถ้าเขาไปก็ไป

อย่าสร้างความรำคาญใจให้เขาเลย ถ้ารักกันด้วยใจ ก็ไปเที่ยวกันด้วยใจ จะดีกว่า

opaljj
4th May 2013, 13:24
เดินไปตบหน้า เสร็จแล้วกอดเเล้วก็จูบ พาขึ้นเตียงพอเสร็จเรื่องแล้วหนีหายไปเลย... (ห้ามใช้ถุงยางงงงงงง) - -*

ratarasan
4th May 2013, 13:31
นี่เลยครับ ไม่ตบไม่ตีไม่ดีขึ้น :cool:

GD38
4th May 2013, 14:00
ก็อย่างที่โดนมานะครับ
ตัวผมชวนเค้าไปเที่ยวแทบตาย แต่เค้าบอกปฏิเสธผมทุกครั้ง ที่ผมชวน
แล้วที่นี้กับไปว่ายน้ำกับเพื่อนโดยไม่ชวนผมสักคำ(ครั้งที่2(ครั้งแรกไปทะเละไม่ชวนเหมือนกัน))

ผมเสียความรู้สึก เหมือนผมโดนเค้าหลอกยังไงก็ไม่รู้

Spermz
4th May 2013, 14:27
ก็อย่างที่โดนมานะครับ
ตัวผมชวนเค้าไปเที่ยวแทบตาย แต่เค้าบอกปฏิเสธผมทุกครั้ง ที่ผมชวน
แล้วที่นี้กับไปว่ายน้ำกับเพื่อนโดยไม่ชวนผมสักคำ(ครั้งที่2(ครั้งแรกไปทะเละไม่ชวนเหมือนกัน))

ผมเสียความรู้สึก เหมือนผมโดนเค้าหลอกยังไงก็ไม่รู้

เราก็เอาบ้างครับ ถึงเวลาเขามาเราค่อยคิดอีกที ^^
ยังไงก็อย่าเพิ่งเลิกครับ ไม่แนะนำ เพราะ ผู้ชายจะเป็นฝ่ายผิดเสมอที่บอกเลิกผู้หญิงครับ
ไปใช้ชีวิตตามที่เคยใช้ดีกว่าครับ คิดซะว่าให้เวลากับตัวเองมากขึ้น แล้วอาจรู้ว่า บางครั้งเราอาจคิดไปเอง

taeyeon
4th May 2013, 14:34
ไม่ต้องทำไงครับ ปิดโทรศัพท์หนีดื้อๆ หรือไม่ก็ทำไงก็ได้ไม่ให้มันติดต่อเราได้เลย

liberate01
4th May 2013, 15:13
พวกเข้ามาตอบเอาฮาช่วยดูสถานการณ์บ้างก็ดีนะครับ ไม่ใช่อยากจะพิมอะไรก็พิม

saimtogo
4th May 2013, 15:19
บอกเลิกเลยครับ แล้วบอกเหตุผล

ระวังซักนิดคนที่บอกเลิกจะเป็นคนที่เจ็บที่สุด

naorginal
4th May 2013, 15:23
ทำไม ไม่ลองคุยละครับลองถามถึงเหตุผลที่เค้าไม่ยอม เราว่าลองเปิดใจคุยกันดู ดีกว่าที่จะบอกเลิกนะครับ

GD38
4th May 2013, 18:49
เค้าเป็นคนที่ไม่ยอมพูดอะไรออกมาตรงๆ มีอะไรก็จะเก็บไว้คนเดียวแล้วก็บ่นกับเพื่อนช่วงเวลาที่เค้าอึดอัด
แล้วที่นี้พอผมจะตัดใจออกมาจริงๆ แบบว่าหลังจากนี้ผมจะไม่สนใจอะไรเค้าอีกเลย และก็ไม่อยากสร้างปัญหาให้แฟนผมอีกด้วย
แล้วทีนี้เค้าก็เริ่มพูดแบบอ้อมๆมาสนใจผมบ้าง ซึ่งผมเริ่มไม่ต้องการที่ให้เค้ามาสนใจ
หลังจากนี้ก็ตัวใครตัวมัน ก็เป็นแฟนกันห่างๆ ช่วงเวลาที่อยู่ใกล้กันก็ทำหน้าที่ให้ดีที่สุด
มีคนบอกผมว่า ผมโดนจูงจมูก

tenmza0
4th May 2013, 18:51
ท่านจะ รับรู้เลยว่า ว่าขาดอะไรไป และเราอาจจะไม่ได้สิ่งนั้นกับมาอีกเป็นครั้งที่2 คับ

Pop_PeR
4th May 2013, 20:19
ผมก็อยากหายเเว๊บ ไปจากชีวิตเลยเหมือนกันเเต่ ทำไม่ได้นี่สิ
ถ้าเขาไม่อยากมาดูหนังกับเรา ไปไหนกับเรา ก็ไม่ต้องชวน เขาจะทำอะไรก็ปล่อยไปเลย

boomttc
4th May 2013, 20:25
อยากหายแว็บไปเลยหรอ แนะนำให้ออกวินว็อกครับ กดปั๊บหายปุ๊บ มองไม่เห็นเลย :rofl

(ล้อเล่นครับ) คุยกันดีๆ ก่อนดีกว่าครับ บอกปัญหาที่เราอึดอัดให้เธอฟัง อย่าพยายามหายไปเลยจะดีกว่าครับ

มันเป็นการทำร้ายจิตใจกันเกินไปครับไม่ควรทำ บางทีการเปิดอกคุยกันอาจจะทำให้เข้าใจกันมากขึ้นนะครับ สู้ๆ :cool:

GD38
4th May 2013, 20:45
ตอนนี้ผมตัดใจไปแล้วอ่ะครับ
ส่วนเวลาที่เค้าต้องการผมก็คงทำให้เต็มที่ แต่ก็อาจจะน้อยเพราะเค้าไม่มีเวลาว่างให้
ก็ต้องเป็นไปตาม ได้อย่างก็ต้องเสียอีกอย่าง
ไม่มีสิ่งใดที่จะได้มาพร้อมกันในเวลาเดียวกันทั้ง2อย่าง

tonkaw456
4th May 2013, 20:48
ผมว่าคุณยังมีทางเลือกอยู่นะคับ คือว่าอยู่ที่คุณว่าจะเลิกจิงๆมั้ย หรือจะคบก่อนต่อ
1.ถ้าหากว่าคุณคิดจะเลิกจิงๆละก็ควรที่จะบอกเค้าไปตรงๆเลยเพราะการพูดตรงเป็น
การแสดงลักษณะนิสัยของผู้ชายที่ชัดเจนมากที่สุด
2.คือ ถ้าหากว่าจะคบกันต่อก็ควรจะเปิดใจคุยกัน ถ้าหากเขาเป็นคนที่ชอบพูดอ้อม
เราก็ควรที่จะพูดอ้อมๆไปบาง เพราะอย่างน้อยเขาก็พอจะได้รู้ว่าเราปรับการพูดตาม
เขา หรือให้เพื่อนช่วยก็ได้
สุดท้ายก็อยู่ที่คุณว่าใจคุณคิดยังไง ลองถามใจตัวเองดู ถ้าหากยังรักเขาอยู่ก็ควรจะ
ให้ความรักต่อไป แต่ถ้าหากหมดรักแล้วเราควรที่จะออกห่างจากเขาเพราะอยู่ต่อไป
ก็อาจจะทำให้เขาเจ็บปวดไปมากกว่านี้
(ปล.จิงๆนิสัยแฟนคุณก็เหมือนกับแฟนเก่าผมนะคับ อิอิ)

GD38
4th May 2013, 21:13
แต่แฟนผมบอกว่า เค้าอ่ะเหมือนเดิม
ก็คงเป็นเพราะที่ตัวผมเองและ ที่เรียกร้องอยากเจอจนแทบอยากตัดใจ
เราเจอกันตลอดทุกวัน ก่อนปิดเทอมผมก็นัดเค้า เค้าก็50/50 ว่าจะมาหากันได้ไหม
พอถึงวันที่ผมนัด เค้ากับเงียบหายไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

tonkaw456
4th May 2013, 21:29
เหมือนว่าเขางอลคุณอยู่นะคับ แต่ไอ้ที่หายเงียบนี้มันแปลกๆนะคับเป็นแฟนกันแต่ทำตัวอย่างนี้

sarawut787
4th May 2013, 21:37
อย่าเลิกเลยเชื่อผม ผมบอกเลิกแฟนพอไปไม่กี่อาทิตย์ผมคิดถึงเค้ามาก:(

tonkaw456
4th May 2013, 22:18
อย่าเลิกเลยเชื่อผม ผมบอกเลิกแฟนพอไปไม่กี่อาทิตย์ผมคิดถึงเค้ามาก:(
ก็จิงอย่างที่คุณ sarawut787 พูดนะคับ แต่ถ้าคุณ GD38 จะเลิกจิงๆก็อยู่ที่เขาเพราะช่วงที่คุณเจอนี้ถือว่าอยู่ในช่วงที่ยุ่งยากมากจิงๆ
มันเป็นช่วงที่อาจจะสับสน คิดมาก และท้ายสุดคือท้อ เป็นช่วงที่หนักเอาการเลยละคับ

GD38
4th May 2013, 23:09
คาดว่าต้องใช้เวลาปรับตัวเข้าหากัน
ก็คงเป็นผมที่ต้องการแฟนมากจนเกินไป
สรุปเค้าบอกให้เรื่องที่ทะเลาะกันนั้นจบ
ผมก็ต้องยอมแฟนอีกตามเคย
แล้วกับไปง้อแฟนอีกเหมือนเดิม
แต่ช่วงเวลาผมก็จะให้กับตัวเองมากขึ้น ให้แฟนน้อยกว่าหน่อย

ถ้าคราวหน้าโดนอีก เดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังอีกตามเคย

tonkaw456
4th May 2013, 23:52
สู้ๆนะคับ รักกันนานๆละ

benzjitpanu
5th May 2013, 00:04
ท่านก็ลองแนะนำแฟนให้ท่านนี้สิครับ ล้อเล่นนะครับ

http://image.ohozaa.com/i/gc9/ZZ6dhl.png (http://image.ohozaa.com/view2/wOkR91BKVuO3cK7H)