PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอโปรแกรมแปลงไฟล์หนังเป็น HD

tachangz
4th May 2013, 13:11
เช่นว่ามีไฟล์หนัง .flv อยู่ แต่ภาพไม่ชัด ต้องการแปลงให้เป็น HD, Mini HD, Super HD อะไรทำนองนี้ล่ะครับ ที่พวกอัพหนังให้โหลดใช้อยู่นั่นล่ะครับ
และที่สำคัญ แปลงไปแล้วต้องพาเสียงและซับไปด้วยกัน ชาว JkG รู้จักโปรแกรมตัวนี้กันบ้างรึปล่าวครับ ถ้ารู้ ถ้ามี แนะนำด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้า คารวะ 1 จอก

boyyob747
4th May 2013, 13:32
มันจะมีหรอครับ ถ้างิ้ คนเขาก็โหลดไฟร์เล็กๆมาแปลงเอาดีกว่าสิ ถ้ามีขอด้วยน่ะครับ

tachangz
4th May 2013, 13:34
แล้วเขาเอาหนัง HD มาจากไหนอัพให้โหลด

Little Jacob
4th May 2013, 13:57
จะแปลงวีดีโอที่ภาพไม่ชัด ให้มันชัดหรือครับผมว่าไม่น่าจะทำได้นะ
ถ้าแปลงจากพวก HD miniHD มาเป็น flv ที่ความละเอียดต่ำลงมายังพอว่า ใช้โปรแกรม format factory แปลงไฟล์
ส่วนหนัง HD คงเอามาจาก DVD ล่ะมั้งครับ

opaljj
4th May 2013, 14:03
ไฟล์ full HD นี่คือไฟล์ ที่แปลงมาจากไฟล์ของแผ่นเเท้ของ บลูเรย์ นะครับ แล้วความคมชัดของเเผ่นเเท้บลูเรย์แปลงมาจาก LD หรือก้คือเสียงนี่เเหละเเต่ไม่ได้บรรจุเสียงเเต่เอามาใส่ภาพเป็นหนังเเทน ส่วนการทำ super Universe HD (ไม่ค่อยเอามาทำอันนี้ส่วนมากๆทำทีไป full hd เลย) ก็คือเอาบลูเรย์อย่างที่บอกมานั้นเเหละครับ
แล้วเอามาย่อเป็น HD mini HD อะไรต่างๆนะครับ ไม่ใช่เขาเอาไฟล์เล็กมาเพิ่มความคมชัดนะครับ

เเต่ตอนนี้ - -* ใครรู้จักร้านของเครื่องเล่นบลูเรย์ดีๆบ้าง... จะไปซื้อเครื่องที่มันดู 4K ได้ อยากได้โว็ย...... ใช้เครื่องฉายภาพมันจะเน่าถ้าไม่ได้มีเครื่องที่รับรอง 4K อ๊ากกกก
the hobbit มันดู 4K ได้เเต่เครื่องดันดูไม่ได้บอกมาเลยนะว่ามีที่ไหนดีๆ ร้านรู้จักเเมร่งหมดเป็นเเถวเลย.. - -* T-T ร้องไหแง.... อยากดูแบบชัดๆ.......... อ็ากกกกกก ... ตาย...

Chillz1593
4th May 2013, 14:12
ขอตอบสั้นๆคับว่าไม่มีบนโลกนี้คับ

wor_2539
4th May 2013, 14:21
ไม่มีหรอกครับ มีแค่ใกล้เคียงคือการ upscale แต่ใช้เวลานานถ้าเครื่องไม่แรงพอ

tachangz
4th May 2013, 14:30
หายโง่แล้วคร๊าบบ ขอบคุณทุกท่าน