PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีแฟนแล้วไม่สบายใจเลยครับ

kimasd555
4th May 2013, 16:52
มีแฟนแล้วไม่สบายใจเลยครับ สิ่งที่ผมไม่สบายใจนี่ ผมไม่สบายใจเรื่องเงินอ่าครับ เวลาจะไปใหนกัน กินอะไรกันผมควรจะออกให้เธอด้วยไหม คือผมอายุ18แล้วก็จริง
แต่ผมไม่ได้หางานพาทไทม์ ทำอ่าครับเลยไม่มีตังติดตัว ผมกลัวเธอเลิกกับผมจริงๆ คืออายุประมาณนี้แล้วเวลาไปใหนทำอะไรฝ่ายชายน่าจะเป็นคนออกเงินมากกว่าครับ
แต่ผมไม่มีเงินอ่า ควรจะทำความเข้าจกับฝ่ายหญิงอ่ายงไรดี

ballba
4th May 2013, 16:55
ผมก็. 18เท่านายหละ ไม่ได้ทำงาน

ยอมรับว่ายังใช้ตังพ่อแม่อยู่ 555

อยู่กับเมียที่บ้านไม่ค่อยใช้ ถ้าไปเที่ยว ก็ใช้ ห้าร้อยถึงพัน

แต่ส่วนใหญ่ผมจะออกตอนแรกๆ หลังๆเขาก็เข้าใจครับ และช่วยกันออก

ตอนผมไม่มีเขาก็ออกให้ แหม่ คนรักกันจริงต้องดูแลกันอยู่แล้วครับ

บางทีผมแกล้งบอก ไม่มีเงินเป็นเดือน เขาก็เลี้ยงผมจริงๆ 55

Capathia
4th May 2013, 16:56
ยังหาเงินเองไม่ได้ก็อย่าเพิ่งไปเลี้ยงใครเลยครับ เป็นแฟนกันก็ควรคุยกันให้ดีว่าจะต้องออกคนละครึ่งจะได้แฟร์ๆ ไม่งั้นภาระตกที่เราคนเดียวนะ

sanaipon
4th May 2013, 17:20
ไม่มีเราก็บอกไม่มีครับ วัดกันไปเลยว่าเค้ารักเราที่อะไร ง่ายๆครับ ผม อายุ25แล้ว เล่นดนตรีเป็นอาชีพหลัก เมื่อก่อนผมก็แบบนี้หล่ะ ไม่มีเงิน เลยทำให้รุ้ว่าบางคนก็ต้องการแค่เงินไว้ซื้อความสุข .... อย่าเครียดครับ เป็นอย่างที่เราเป็น มีแค่ที่เรามี ถ้าเค้าจะรักเราจริง เค้าก็ต้องรักในสิ่งที่เราเป็นเรามี ตามนี้ครับ

sanaipon
4th May 2013, 17:21
เอ่อ ลืม ระบบแชร์กันจ่าย ดีที่สุดครับ :yes:giveheart

darkperson50
4th May 2013, 19:40
ไม่จำเป็นต้องเลี้ยงฝ่ายหญิงเสมอไปนะครับ ใจเขาใจเรา ถ้าเขาหวังแต่เงินเราก็คงไม่ไหว
ดีที่สุดคือ แชร์กันครับแต่คุณอาจจะออกส่วนต่างให้เล็กน้อยก็ได้ หรือถ้าวันสำคัญจริงๆค่อยเลี้ยงก็ได้ครับ เช่นวันเกิด วันวาเลนไทน์

id_iuoiuo
4th May 2013, 19:54
มีแฟนมา ถ้าไม่ใช่โอกาสพิเศษจริงๆ หรือ เซอไพร้อะไรแฟน ผมก็ไม่ค่อยเลี้ยงนะ แชร์กันซะส่วนใหญ่

ถ้าเขาทิ้งคุณเพราะแค่คุณไม่มีคน คุณก็โชคดีแล้วคับ แต่ถ้าเขาเข้าใจและยอมรับได้ ก็จงรักษาคนนี้ไว้อย่าให้หลุดมือ

victoria
4th May 2013, 20:01
คุณยังไม่มีตั้งใช้ก็ไม่ควรที่จะจะพาเที่ยวบ่อยๆ เพราะออกจากบ้านต้องใช้เงิน ^^ ค่อยให้เฉพาะเวลาที่จำเป็น หรือไม่คุณต้องไปหางานทำแล้วละ

Higashi
4th May 2013, 20:03
ของผมทำงานแล้วก็หารครึ่งนะครับ

แต่ส่วนใหญ่เราก็ออก 60% เหมือนไปกินข้าวเราก็ออกค่าน้ำให้ เค้าออกค่าข้าวของเค้าไป

15694208
4th May 2013, 20:19
บ้าแล้วครับ 18 เองจะมีเมียแล้วเหรอ

taeyeon
9th May 2013, 20:52
ผมก็เป็นอีกคนครับ พอมีเป็นแล้วไม่ค่อยสบายใจเลยอ่ะครับ

aucrazy
9th May 2013, 20:57
หาเงินเลี้ยง คุณพ่อกับคุณแม่ดีกว่าครับ เวลาเราไม่มี พ่อกับแม่ก็ไม่ทิ้งเราไปไหนครับ แถมเวลาเรามี คุณพ่อกับคุณแม่ก็จะบอกว่า เก็บไว้เถอะลูก เอาไว้ใช้ในอนาคตนะลูกนะ

จะดูแลคนอื่น ดูแลคนใกล้ตัวก่อนครับ ยิ่ง 18 แล้วด้วย เป็นผูั้ใหญแล้วนะ

Pop_PeR
9th May 2013, 21:54
เราอายุ 18 ไม่มีงานทำ ลองคุยดูว่า เราไม่มีเงินเย๊อะหรอกนะ ถึงจะน่าเกลียดหน่อยเเต่เรื่องจริง
.

ผู้หญิง ถ้าผู้ชายไม่มีเงินก็ไม่ค่อยเกาะหรอกครับ = =
หรือ ผู้ชาย ถ้าไม่มีเงินจริง ผู้หญิงก็ เกาะไม่ติดหรอกครับ
เเต่ถ้าเป็นผมนะ ดูนิสัยผู้หญิง ถ้าคิดกับผมเเค่เงิน สะบัด เเบบะ เเน่นอกเลย โฮ๊ะๆ ^ ^"