PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือ แฟนเก่ามาทำดีด้วย อย่างนู้นอย่างนี้

Powza55
4th May 2013, 18:54
คือ แฟนเก่ามาทำดีด้วย อย่างนู้นอย่างนี้ จะหมายความว่าเขาจะมาขอคืนดี หรือว่าอะไรหรือป่าว

ก็ผมเป้นคนที่ประมานว่า ใครทักเฟสมาก็คุยด้วย แบบว่าเฟลนรี่อ่าแหละ ทีนี้ เมื่อสักอาทิตย์ก่อน แฟนเก่าผมก็ทักเฟสผมมา
แล้วก็เริ่มคุยไปเรื่อยๆ ผมก้อ เออ ออ คุยไป ไม่ได้อะไรมาก แต่พอผ่านมา 3-4 วันนี่สิ พิมพ์ไป ครึ่ง ชม. แล้วยังไม่ตอบ
แบบว่าหงุดหงิดมาก -*- ทั้งๆที่ไม่เปนไรกัน ประมาณว่าเริ่มจะกลับมาชอบซะแล้วสิ แล้วก็เมื่อวาน ขับรถไปเจอกัน เขาก็ยิ้มให้
แล้วก็กลับไปคุยเฟสกันต่อที่บ้าน -0-

** เลิกกันไปเพราะ เขาเบื่อผม แล้วหาเรื่องที่จะเลิกจนได้อ่าครับ

อยากถามชาว JKG ว่า ถ้าเป็นท่านจะทำอย่างไรตอนเขามาขอคืนดี จะกลับไปเปนแฟนไหม -/\- แต้งกิ้วล่วงหน้าครับ

kantconner67
4th May 2013, 18:55
ทำไมวันนี้เจอเคสเกี่ยวกับแฟนเยอะจังเลย - -

Qamar
4th May 2013, 19:00
เหมือนของผมเลย แฟนเก่าชวนไปดูหนังด้วย ทั้งๆที่เขาก็มีแฟนอยู่แล้วครับ

Pop_PeR
4th May 2013, 20:18
ถ้ายังรัก ก็ สานต่อ อดีตสิครับ เเต่ !!~

อดีตเคยเจ็บยังไง จำไว้ด้วยละกันนะครับ นี้เเหละสิ่งเตือนใจที่ดีที่สุด

ballba
4th May 2013, 20:36
ผมก็จะเบื่อและหาเหตุผลควายๆมาเลิกกับเธอคืนครับ 5555

satta
4th May 2013, 20:42
ถ้ากลับไปคบกัน ก็โง่แล้วคับ สำหรับคุณ

taeyeon
5th May 2013, 20:40
อย่าไปใจอ่อนคับ ของงี้ แต่ก็อยู่ที่คุณว่ารักเขาหรือป่าว

reconnang
5th May 2013, 20:51
หล่อเลือกได้อย่าไปสน :o

tonkaw456
5th May 2013, 20:59
จิงๆนะครับ การที่เรากลับไปคบกับแฟนเก่าก็เหมือนกับการฟังเพลงเดิมซ้ำๆ ซึ่งเพลงนี้เราก็รู้อยู่แล้วว่า
จุดเริ่มต้นและจุดจบของเพลงเป็นยังไง ถ้าหากกลับไปคืนดีกันแล้วเขาบอกเลิกเราอิกสุดท้ายคนที่เจ็บ
มากที่สุดก็คือตัวเราเองนะคับ และอาจจะเจ็บมากกว่าเดิมอิกก็ได้

jengdexinw
5th May 2013, 21:10
จิงๆนะครับ การที่เรากลับไปคบกับแฟนเก่าก็เหมือนกับการฟังเพลงเดิมซ้ำๆ ซึ่งเพลงนี้เราก็รู้อยู่แล้วว่า
จุดเริ่มต้นและจุดจบของเพลงเป็นยังไง ถ้าหากกลับไปคืนดีกันแล้วเขาบอกเลิกเราอิกสุดท้ายคนที่เจ็บ
มากที่สุดก็คือตัวเราเองนะคับ และอาจจะเจ็บมากกว่าเดิมอิกก็ได้ ตามนั้นครับ อีกอย่างเราก็รู้อยู่แก่ใจครับว่าเหตุผลที่เขาเลิกจากเราไปมันคือ "เบื่อ" แล้วก็เลิกกันง่ายๆโดยไม่ใช้หัวใจในการพูดเลยซักนิดเพียงการเบื่อนั้นเห็นได้ชัดเลยว่านั้นคือเขาไม่ได้จริงใจอะไรกับคุณเลยนะครับ เพียงแค่กลับมาทําดีด้วยเป็นผมคงต้องออกห่างครับ เพราะคนที่เลิกกันไปแล้วจะให้กลับมาเหมือนเดิมหนะสําหรับผมแล้วคงไม่ยอมหรอกครับ ผมให้ความสําคัญกับเรื่องนี้มาก ไม่ใช่ว่าไม่ให้อภัย แต่เหตุผลยังไงก็ฟังไม่ขึ้นครับ สําหรับผมน่ะ(๐=w=๐)/ ถ้าจะคืนดีจริงๆสําหรับผมนั้นต้องการให้เขาสื่อมาให้ผมรู้ให้ได้ว่าการจะกลับมาของเขานั้นจริงใจกับเรา "จริงๆ" ที่มไ่ใช่เพียงการกลับมาแล้วก็เหมือนเดิมไป ไม่งั้น นานๆเข้าก็จะเข้าอีหลอกเดิม ซึ่งมันก็ จะทําร้ายตนเองเปล่าๆใช่ไหมละครับ = =" ความรักหนะไม่ต้องให้อะไรกันมากเพียงแค่ใช้ใจรักแบบจริงๆก็พอ สื่อใจให้ตรงกันคนรักกันจริงเขาจะพอใจกับคนที่เรารักแม้จะเป็นอย่างไรก็ตามก็รักที่ไม่ใช่การฝืนแต่คือการพูดออกมาจากหัวใจ และจะไม่ใช่แต่การพูดหรือกระทําแต่อย่างใด-ผมพูดไรให้งงขอโทษด้วยละกัน= ="