PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เสียงการ์ดจอแล้วไม่ติดครับ (ปัญหาใหม่อีกแล้ว)

oBenjungo
4th May 2013, 21:15
พอดีว่าซื้อ การ์ดจอ ตัวใหม่มาใส่ เครื่องเก่านะครับ ทีนี้พอเสียบสาย VGA แล้วคอมมีเสียงติ๊ด (บูทแล้ว) แต่ภาพไม่ขึ้นจอ ก็เลยลองย้ายสาย VGA ไปเสียบที่ บอร์ด (ภาพออกแล้ว)

แต่ยังเสียบการ์ดจอทิ้งไว้อยู่ ตอนนี้เหมือนคอมมันเห็นการ์ดจอ 2 ตัวแต่ว่ามัน ยึดการ์ดจอตัว ออนบอร์ดเป็นหลัก ผมไม่รู้ทำยังไงแล้วครับ เอาการ์ดจอ GF8600GT มาใส่ ยังไม่ติดเลยครับ มันเห็นแต่พอเสียงสายที่การ์ดจอไม่ขึ้นจอ

(ตัวใหม่คือ GT630 2GB DDR3) ไม่ติด ENGT240 1GB ก็ไม่ติด

ก่อนหน้านี้มันติดนะครับ

oBenjungo
4th May 2013, 22:25
ตอนนี้เปิดติดแล้วนะครับผมไป ปิด การ์ดจอออนบอร์ดใน bios แล้ว แต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรอีกมั้ย ทุกทีผมไม่ได้ไปยุ่งกับมันเลยนะ bios กะว่าจะอัพเดท bios สักหน่อย แต่ทำไม่ได้ มันเก่าไปหน่อย ทำยากมาก หาข้อมูลไม่ค่อยเจอเลย